ผู้เขียน หัวข้อ: ดูบอลในIPPLAYBOXผ่านทีวีแล้วภาพลูกบอลกระพริบ  (อ่าน 1708 ครั้ง)

ออฟไลน์ thanainan

• Flat TV member
  • *
สอบถามครับ ว่าผมดูบอลในIPPLAYBOXผ่านทีวีแล้วภาพลูกบอลกระพริบ มันไม่ชัด ทั้งๆที่ดูในมือถือมันก็ชัดดี ภาพลูกบอลกลิ้งก็ไม่กระพริบ หรือผมควรตั้งค่าทีวีใหม่ครับ

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
Re: ดูบอลในIPPLAYBOXผ่านทีวีแล้วภาพลูกบอลกระพริบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2015, 08:39:08 am »
น่าจะปกติครับ ผมลองมา 2 เจ้า(ทั้งเจ้าที่ว่าด้วย) ทั้งคู่ส่งแบบ 720p(แต่ไม่ค่อยชัดเท่าไร) ถ้าดูในมือถือชัดมาก แต่ถ้าดูในคอมฯ(จอHD) ,
หรือคอมฯต่อออกทีวี, หรือAndroid Box ต่อออกทีวี ภาพดูไม่ชัด มีแตกในระดับนึง มีอาการภาพกระตุก ต่างจากดูผ่านดาวเทียมของCTHครับ
เลยสรุปว่า มันก็น่าจะได้เท่านี้ คุณภาพคงตามราคา อยากได้ดีเลยก็ต้องเสียตังค์แพงหน่อยซื้อลิขสิทธิ์ครับ