ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ ใครใช้ Toshiba 32L255 แล้วเกิดอาการแบบนี้บ้างคะ  (อ่าน 1476 ครั้ง)

ออฟไลน์ iceziism

• *
พอดีเพิ่งซื้อทีวีเครื่องนี้มาใหม่เพราะเห็นว่าฟังก์ชันการใช้งานมันดูคุ้มค่าดี
แต่ติดปัญหาตรงนี้ค่ะ คือลองเล่นไฟล์หนังจากฮาร์ดดิสก์แล้วพอเบ่นได้สักพักมันออกจากการเล่นไปเองน่ะค่ะ
คือเล่นได้แค่บางเรื่อง บางเรื่องเปิดได้แปปเดียวก็เด้งออก ไม่ทราบว่าปัญหามันเิดจากอะไร
แล้วพอจะมีวิธีแก้ไขมั้ยคะ  [ร้องไห้]

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
ก่อนอื่นต้องดูก่อนว่าใช้ไฟล์นามสกุลอะไร ขนาดไฟล์เท่าไหร่ hdd ของอะไร
หรือลองเอาไปเปิดกับทีวีรุ่นอื่นก่อน ถ้าทีวีรุ่นอื่นใช้ได้ เป็นไปได้ 2 อย่าง คือ 1. ทีวีรองรับไฟล์ได้ไม่ดี 2.ช่องต่อ usb อาจมีปัญหาหรืออาจต้องอัพเฟริมส์แวร์
ปล.อาจลองโทรหาศูนย์โตชิบาก่อนก็ได้ครับ ปกติโตชิบารองรับไฟล์ได้ค่อนข้างเยอะนะ

ออฟไลน์ iceziism

• *
ขอบคุณมากๆนะคะ เดี๋ยวจะลองโทรไปสอบถามที่ศูนย์บริการดูค่ะ  [ปลื่ม]