ผู้เขียน หัวข้อ: นอกจาก Digilife แล้ว มีที่ไหนขาย Cengrand อีกไหมครับ  (อ่าน 4496 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lekjang

• Edge LED TV member
ถามแล้ว หมดทุกสาขา ....

และต่อไปคงเลิกใช้ Marvell   ( เปลี่ยนมาเป็น SIGMA )

อยากรู้เหตุผลเหมือนกันว่า เพราะอะไร  ....ต้นทุน ....หรือเรื่องไฟล์ MKV  ...

ปล. อีกหน่อยราคาคงขึ้นแบบพระนะครับ สีทอง Chip Marvell รุ่นสุดท้าย 555

แล้วทีนี้เหลือแค่ Dune 3.0  กับ A410 สิเนี่ย  (เอามาฟังเพลง ) ....

แล้ว A500 Pro จะมาเมื่อไรครับ  (ปกติใครเป็นตัวแทนคัรบ Popcorn  เนี่ยะ )

ออฟไลน์ phurid

• Flat TV member
  • *
Re: นอกจาก Digilife แล้ว มีที่ไหนขาย Cengrand อีกไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2015, 04:55:20 pm »
ตัวแทนPopcorn คือร้านDigilifeครับ

Re: นอกจาก Digilife แล้ว มีที่ไหนขาย Cengrand อีกไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2015, 06:14:14 pm »
ที่ไหนของมา ส่งข่าวหน่อยนะครับ

คันแย่แล้ว

Digilife  ของยังไม่มาเลย  และไม่รู้จะมาเมื่อไร

รอ 4k  เลยละกัน หรือลุ้นพร้อม A500pro

ออฟไลน์ amateus

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2015, 03:18:03 pm »
A500 Pro ตัวละ 24,000 จ่ายก่อนได้ของทีหลัง ผมขอบอกลา  [ร้องไห้]

ถ้า Marvel หรือ Cengrand ไปไม่รอด ไม่แปลก เพราะของดีเท่านั้นที่จะแอ๊ด (ยืนยง)

มาเล่น Popcorn เหอะคับ
ผมเล่นตั้งแต่ A210 จนปัจจุบัน 5-6 ปี ซื้อมา 4 ตัว Firmware ไม่เคยถูกลอยแพ ดูที่ cloudmedia.com

ส่วน Digilife เจ้านี้รอดมาได้ เพื่อนๆ หนีหายตายจาก นับว่าเชื่อถือได้มาก ท่านคงอยากซื้อกับเจ้าที่อยู่ดูใจกันนานๆ มิใช่หรือ ?

VTEN ไหวมั้ย ?

ออฟไลน์ nongyui

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2015, 06:07:49 pm »
ลอง vten ดูไหมคะ ภาพอาจจะต่างนิดหน่อย แต่ที่แน่ๆ ลองรับไฟร์และซัพได้หลากหลายกว่านะจ๊ะ

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2015, 06:18:06 pm »
ลอง vten ดูไหมคะ ภาพอาจจะต่างนิดหน่อย แต่ที่แน่ๆ ลองรับไฟร์และซัพได้หลากหลายกว่านะจ๊ะ

แล้ว  Cengrand Chip Marvel QDEO   380 Gold2015 ยังมีของให้นำเข้ามาขายอีกไหมครับ  วานแถลง

ออฟไลน์ Napatpat82

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2015, 02:26:37 am »
เชียร์Popcorn Vten อีกเสียงครับ

ออฟไลน์ Chawin

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2015, 02:44:15 am »

แล้ว  Cengrand Chip Marvel QDEO   380 Gold2015 ยังมีของให้นำเข้ามาขายอีกไหมครับ  วานแถลง
ผมเคยถาม เห็นว่าไม่รับมาจำหน่ายแล้วครับ
ลองเปลี่ยนไปดูรุ่นอื่นแทนละกันครับ เผื่อได้รุ่นที่หลากหลายขึ้น

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2015, 11:15:44 am »

ผมเคยถาม เห็นว่าไม่รับมาจำหน่ายแล้วครับ
ลองเปลี่ยนไปดูรุ่นอื่นแทนละกันครับ เผื่อได้รุ่นที่หลากหลายขึ้น

ถ้าไม่มีAD ใช้อยู่แล้ว  คงได้สอย ADS หละจร้า [ปลื่ม] [คิคิ]

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2015, 05:46:18 pm »
A500 Pro ตัวละ 24,000 จ่ายก่อนได้ของทีหลัง ผมขอบอกลา  [ร้องไห้]

ถ้า Marvel หรือ Cengrand ไปไม่รอด ไม่แปลก เพราะของดีเท่านั้นที่จะแอ๊ด (ยืนยง)

มาเล่น Popcorn เหอะคับ
ผมเล่นตั้งแต่ A210 จนปัจจุบัน 5-6 ปี ซื้อมา 4 ตัว Firmware ไม่เคยถูกลอยแพ ดูที่ cloudmedia.com

ส่วน Digilife เจ้านี้รอดมาได้ เพื่อนๆ หนีหายตายจาก นับว่าเชื่อถือได้มาก ท่านคงอยากซื้อกับเจ้าที่อยู่ดูใจกันนานๆ มิใช่หรือ ?

VTEN ไหวมั้ย ?

A500 เคยเห็นแว๊บๆ มันประมาณ 400 usd ปะครับ ( หรือว่าดูผิด )

Vten แกปัญหา Firmware  กันได้แล้วหรือครับ ...ว่างๆหารอมือสองแหละ ไม่รีบ 555 ( ตังค์อยู่ครบ )