ผู้เขียน หัวข้อ: External hard disks  (อ่าน 3052 ครั้ง)

ออฟไลน์ deknoy

• Flat TV member
  • *
External hard disks
« เมื่อ: สิงหาคม 13, 2015, 05:31:17 pm »
สอบถามหน่อย ถ้าจะซื้อ External hard disks จำเป็นต้องซื้อพร้อมกับ HD player ไหมครับ TV ของผมเป็นรุ่นใหม่ เป็น smart TV และ 3 D ผมมือใหม่ จะหา web ที่รับโหลดหนัง ที่น่าเชื่อถือ มีแนะนำบ้างไหมครับ ผมอยู่แถวงามวงศ์วาน

ออฟไลน์ Arinnn

• LCD TV member
  • **
Re: External hard disks
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2015, 12:22:48 am »
ถ้าคิดจะดูหนังแบบสมบูรณ์เล่นไฟล์ได้ปกติไม่มีปัญหาซับหรือเปิดไม่ได้กวนใจ ก็ซื้อhddพร้อมเครื่องเล่น(hd player)เลยค่ะ ม้วนเดียวจบ
ส่วนเว็บรอผู้รู้ท่านอื่นแนะนำค่ะ

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2015, 02:55:40 pm »
ขอบคุณครับ มียี่ห้อแนะนำไหมครับ ผมมือใหม่

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2015, 08:14:36 pm »
แถวงามวงศ์วานก็มีร้านdigilife ที่ห้างพันทิพย์งามฯครับ
ถ้าตัวเลือกอื่นก็ Mede8er มีขายที่จามจุรีสแควร์ ส่วนตัวผมให้ Mede8er เป็น Top Product ในชิฟตระกูล Realtek นะ
firmware เสถียร วัสดุคุณภาพดี ข้อเสียคือราคาแพงไปนิด เมื่อเทียบกับแบรนด์อื่นที่ใช้ชิฟตัวเดียวกัน(แต่เหตุผลข้างต้นก็สมเหตุสมผลครับ)

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2015, 08:52:37 am »
ขอบคุณครับ แล้วยี่ห้อ Mede8er  นี่ที่งามวงศ์วานมีขายไหมครับ หรือมีขายที่เดียว ราครประมาณเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ jkhantee

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2015, 10:04:01 am »
ขอบคุณครับ แล้วยี่ห้อ Mede8er  นี่ที่งามวงศ์วานมีขายไหมครับ หรือมีขายที่เดียว ราครประมาณเท่าไหร่ครับ

สอบถามทางผู้นำเข้าโดยตรงได้เลยครับว่าที่ไหนเป็นตัวแทนจำหน่ายบ้าง
http://www.buymede8er.com/contactus

ส่วนรุ่นของเครื่องเล่นยี่ห้อ mede8ers ตอนนี้มีตามนี้ ลองดูข้อมูลตามเว็บนี้นะครับ
http://www.buymede8er.com/category/3/mede8er

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2015, 10:22:57 am »
ผมเองก็อยู่งามวงศ์วานนะ แต่วันเสาร์ที่ผ่านมาก็เพิ่งไปซื้อ 250X ตัวที่ 4 มาครับ นั่งรถไฟฟ้าใต้ดิน ลงสถานีสามย่านก็ถึงหน้าห้างเลยครับ
เท่าที่จำได้ 800X3D 600X3D ของเหลือน้อยแล้ว(600X3D น่าจะเหลือตัวเดียว) ส่วน 250X มีพอสมควรครับ
แนะนำโทรเช็ครุ่นที่ต้องการก่อนครับ
- 600X3D กับ 250X เหมือนตรงการใช้งานคือเสียบ HDDภายนอก(หรือ ext hdd หรือ docking) แต่ชิฟคนล่ะตัว firmware คนล่ะตัว
ุ600X3D ภาพดีกว่า เร็วกว่า firmware สวยกว่า ทำอย่างอื่นได้มากกว่า (ก็อย่างว่าครับ แพงกว่า 250X เยอะ)
- 800X3D กับ 600X3D เหมือนกันใช้ชิฟเดียวกัน firmware เดียวกัน เสียบ ext hdd ได้เหมือนกัน ต่างที่การใส่ HDD ภายใน
(800X3D ใส่ HDD ลูกใหญ่ภายในได้)

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2015, 02:34:28 pm »
แล้วพี่ไปลงหนังที่ไหนครับ ในห้างพันทิพย์งามฯ มีไหมครับ

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2015, 02:55:41 pm »
EXTERNAL HDD มีสองสามแบบนะครับ

.....2.5"   เสียบและสูบกินไฟ  จากเครื่องที่เสียบ

.....2.5"/3.5" มีไฟจ่ายแยกเป็นของมันเอง   เสียบเชื่อมต่อสัญญาณ  ไม่แย่งไม่สูบไฟจากเครื่องเล่น

.....แบบเสียบHDD เปลือย ได้ทั้ง2.5" 3.5"  แบบนี้จะใช้ไฟแยกของตัวเอง   ไม่แย่งไม่สูบไฟเครื่องเล่น เช่นเดียวกัน
...........ข้อดีกว่า  กว่าสองแบบแรกคือเราเลือกใช้ ยี่ห้อ  รุ่น HDD เองได้  

ท่านอยากได้แบบไหน

ส่วนไฟล์  หาโหลดเอง  ประหยัดสุดจร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2015, 04:29:13 pm โดย wat12 »

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2015, 02:00:25 pm »
โหลดแบบเสียเงินก็ได้ครับ มีแนะนำไหมครับ เอาที่เชื่อถือได้ ถ้าแถวงามวงศ์วาน มีก็จะดีมากเลย

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2015, 05:41:39 pm »
แถวงามวงศ์วาน เท่าที่ผมรู้ไม่มีแล้วครับ แต่ก่อนมี 2 ร้านแต่ตอนนี้ปิดหมดแล้วครับ แนะนำค่อยๆโหลดเก็บดีกว่าครับ เสียเงินไม่คุ้มครับ