ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำเกี่ยวกับจอ 55JU7500 ทีครับ พรุ่งนี้จะไปซื้อแล้ว  (อ่าน 5297 ครั้ง)

ออฟไลน์ sattawat1979

• Edge LED TV member
พอดีผมโทรจองเอาๆไว้แล้ว เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปเอา

คือจอ SS 55JU7500 ครับ ทีวี 4K แบบ 3D  แล้วเป็นจอโค้งด้วย  ราคาประมาณ 45000 บาท

เพื่อนๆว่าแพงไปมั๊ย??  [งง]

ทีนี้อยากถามเพิ่มเติมว่า  ทีวีรุ่นนี้เป็นไงบ้าง ภาพสวยมั๊ย?? ภาพเคลื่อนไหวโอเคป่าว??

แล้วระบบ 3D ดีมั๊ย??

ที่สำคัญอยากทรายวิธีการเช็คชั่วโมงการใช้งาน รุ่นนี้ทำยังไง?? กลัวมันเอาตัวโชว์มาหลอกขาย

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
พอดีผมโทรจองเอาๆไว้แล้ว เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปเอา

คือจอ SS 55JU7500 ครับ ทีวี 4K แบบ 3D  แล้วเป็นจอโค้งด้วย  ราคาประมาณ 45000 บาท

เพื่อนๆว่าแพงไปมั๊ย??  [งง]

ทีนี้อยากถามเพิ่มเติมว่า  ทีวีรุ่นนี้เป็นไงบ้าง ภาพสวยมั๊ย?? ภาพเคลื่อนไหวโอเคป่าว??

ที่สำคัญอยากทรายวิธีการเช็คชั่วโมงการใช้งาน รุ่นนี้ทำยังไง?? กลัวมันเอาตัวโชว์มาหลอกขาย

ขอบคุณครับ
ผมว่าราคาดีครับ
รุ่นนี้จอโค้งภาพสวย มีมิติ ครับ ภาพคนละสไตล์กับ HX855 ทีวี fhd ตัวเทพที่ท่านมีอยู่ แต่ทีวีจอ 4K อัตราจอรีเฟรชเรทจะแค่ 100hz ภาพเคลื่อนไหวน่าจะยังเป็นรอง HX855 จอ 200hz อยู่ แต่ก็ถือว่าทำได้ดีครับ
3d active  samsung ส่วนตัวผมว่าดีกว่า sony นะ ผมว่าภาพ 3d อาจทำได้ดีกว่า hx855 ด้วยซ้ำ ส่วนแว่นก็ไม่หนักไม่บีบหัว และต้องไม่ต้องชาร์ทถ่านด้วย แต่ดูก๊องแก๊งไปหน่อย

เรื่องเช็คชม.รอผู้รู้จริงมาตอบครับ
ปล.รุ่นนี้ค่า input lag ต่ำมาก 20ms เองครับ ถ้าจำไม่ผิด ท่าน sattawat1979 เล่นเกมส์ น่าจะตอบโจทย์ได้ดีมากในส่วนนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2015, 11:01:46 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ sattawat1979

• Edge LED TV member

คือจอ SS 55JU7500 ครับ ทีวี 4K แบบ 3D  แล้วเป็นจอโค้งด้วย  ราคาประมาณ 45000 บาท

เพื่อนๆว่าแพงไปมั๊ย??  [งง]

ทีนี้อยากถามเพิ่มเติมว่า  ทีวีรุ่นนี้เป็นไงบ้าง ภาพสวยมั๊ย?? ภาพเคลื่อนไหวโอเคป่าว??

ขอบคุณครับ
ผมว่าราคาดีครับ
รุ่นนี้จอโค้งภาพสวย มีมิติ ครับ คนละสไตล์กับ HX855 ทีวี fhd ตัวเทพที่ท่านมีอยู่ แต่ทีวีจอ 4K อัตราจอรีเฟรชเรทจะแค่ 100hz ภาพเคลื่อนไหวน่าจะยังเป็นรอง HX855 จอ 200hz อยู่ แต่ก็ถือว่าทำได้ดีครับ
3d active  samsung ส่วนตัวผมว่าดีกว่า sony นะ ผมว่าภาพ 3d อาจทำได้ดีกว่า hx855 ด้วยซ้ำ ส่วนแว่นไม่บีบหัว และต้องชาร์ทถ่านด้วย แต่ก๊องแก๊งไปหน่อย

เรื่องเช็คชม.รอผู้รู้จริงมาตอบครับ
ปล.รุ่นนี้ค่า input lag ต่ำมาก 20ms เองครับ ถ้าจำไม่ผิด ท่าน sattawat1979 เล่นเกมส์ น่าจะตอบโจทย์ได้ดีมากในส่วนนี้ครับ

ขอบคุณท่าน sirota มากเลยครับ ค่อยมั่นใจขึ้นมาหน่อย

ออฟไลน์ Dimner

• Full LED TV member
ดีมากครับ  แถม  ฮาร์ดดิสบรรจุหนัง 4k  ด้วยนิ  ผมอยากได้หนังเรื่อง  Forrest Gump 4k  ที่อยู่ไหนนั้นมากๆเลย  แต่หาวิธี copy  ไม่ได้  [เขย่า]

ออฟไลน์ kieforyou

• Flat TV member
  • *

คือจอ SS 55JU7500 ครับ ทีวี 4K แบบ 3D  แล้วเป็นจอโค้งด้วย  ราคาประมาณ 45000 บาท

ทีนี้อยากถามเพิ่มเติมว่า  ทีวีรุ่นนี้เป็นไงบ้าง ภาพสวยมั๊ย?? ภาพเคลื่อนไหวโอเคป่าว??

ขอบคุณครับ
     รบกวนขอพิกัดร้านได้ไหมครับ

ออฟไลน์ thanakij

• *
ขอพิกัดด้วยคน

ออฟไลน์ xxxmannyyy

• *

ผมก็ดูตัวนี้อยู่นะคับ แต่ตัวนี้มีขนาด 48 นิ้วด้วยใช่ไหมอะคับ  ???

รบกวนขอพิกัดร้านได้ไหมครับ :)   ขอบคุณมากคับ  [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2015, 12:26:02 pm โดย xxxmannyyy »

ออฟไลน์ 55JS

• LCD TV member
  • **
จัดมาแล้ว ช่วยรีวิวเรื่องภาพและการเคลื่อนไหวด้วยครับดีไหม

ออฟไลน์ gupong14

• *

ขอบคุณครับ
ชี้เป้าให้หน่อยครับผม

ออฟไลน์ Privileged

• *
รบกวน พิกัด และ รายละเอียดด้วย ขอบคุณล่วงหน้าครับ :) [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Gamer123

• *
รบกวนขอพิกัดหน่อยครับ ขอบคุณมากๆครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Bankzii

• *
ขอพิกัดด้วยครับ

ออฟไลน์ pravitm

• *
ราคาดี รบกวนขอพิกัดร้านด้วยครับ

ออฟไลน์ jumjum

• *
ราคาน่าสนใจครับ

รบกวนขอพิกัดด้วยได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ apisheep

• *
ขอพิกัดร้าน ด้วยครับ มองๆ รุ่นนี้อยู่เหมือนกัน