ผู้เขียน หัวข้อ: Kuro smat hd player ไม่ถอดเสียง true hd  (อ่าน 1466 ครั้ง)

ออฟไลน์ eak 2010

• Flat TV member
  • *
Kuro smat hd player ไม่ถอดเสียง true hd
« เมื่อ: กันยายน 16, 2015, 12:55:53 pm »
Kuro smat player ไม่ถอดเสียง true hd ที่ เป็น atmos ครับ ให้เป็น true hd  7.1 ธรรมดาเข้า avr  เสียงหายไปเลย แต่กลับลอง mede8er x250 กลับถอดรหัสเสียง atmos เป็น true hd 7.1 ทั้งที่ตัวเก่ากว่า ถ้าเป็น แอนดรอย์เป็นแบบนี้หมดรึเปล่าครับ เกี่ยวกับเสียง atmos true hd
มีใครเคยเป็นแบบนี้บ้างครับช่วยแนะนำหน่อย ต้อง up date เฟริมแวร์ ใหม่ไหมครับแล้วจะมีให้ load กัน รึเปล่า หรือว่า ทาง kuro ไม่ทำมาแล้ว กรือว่าต้องทำใจเปลี่ยนตัวใหม่ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ avr avr

• LCD TV member
  • **
Re: Kuro smat hd player ไม่ถอดเสียง true hd
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 16, 2015, 02:18:36 pm »
ผมใช้ himedia m3 เสียงหายเหมือนกันครับ
ลองกับ himedia hd900 เสียงมาครบครับ

ออฟไลน์ wizardsord

• *
Re: Kuro smat hd player ไม่ถอดเสียง true hd
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 03:29:05 pm »
เห็นเขาบอกว่าไม่รองรับการ passthrough เสียง atmos นะครับ