ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกงงกับทีวีเครื่องใหม่ sony 43w800c  (อ่าน 2458 ครั้ง)

ออฟไลน์ NuMNiiM

• *
รู้สึกงงกับทีวีเครื่องใหม่ sony 43w800c
« เมื่อ: กันยายน 08, 2015, 06:37:53 pm »
ผมพึ่งไปซื้อ SONY 43w800c มาเมื่อวันที่5 ก.ย.ปัญหาที่เจอ
1 กดปุ่มปิดเครื่องค้างไว้ทำไมทีวีมันไม่ดับ ดันเป็นรีสตาทมาใหม่
2 กดปุ่มปิดที่รีโมท กำลังนอนหลับอย่างสบายใจ ทีวีเปิดเองซะงั้น ทั้งที่ไม่ได้ตั้งเวลาเปิดไว้
สรุปแล้วทีวีผมมันปกติไหมครับ ผู้รู้มาช่วยชี้แนะทีครับ
ถ้าเครื่องมีปัญหาผมจะได้เปลี่ยนเอาเครื่องใหม่เลย
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mewky

• Flat TV member
  • *
Re: รู้สึกงงกับทีวีเครื่องใหม่ sony 43w800c
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2015, 06:45:17 pm »
ผมพึ่งไปซื้อ SONY 43w800c มาเมื่อวันที่5 ก.ย.ปัญหาที่เจอ
1 กดปุ่มปิดเครื่องค้างไว้ทำไมทีวีมันไม่ดับ ดันเป็นรีสตาทมาใหม่
2 กดปุ่มปิดที่รีโมท กำลังนอนหลับอย่างสบายใจ ทีวีเปิดเองซะงั้น ทั้งที่ไม่ได้ตั้งเวลาเปิดไว้
สรุปแล้วทีวีผมมันปกติไหมครับ ผู้รู้มาช่วยชี้แนะทีครับ
ถ้าเครื่องมีปัญหาผมจะได้เปลี่ยนเอาเครื่องใหม่เลย
ขอบคุณครับ

ข้อ 1 ผมกดครั้งเดียว แปปนึงทีวีมันก็ปิดเองนะ
ข้อ 2 เครื่องผมไม่เป็นแฮะ ผมปิดที่รีโหมดไว้เป็น 10 ชั่วโมงก็ไม่เปิดเองนะ

ผมว่าไปขอลองรุ่นนี้ที่ร้านขายเลยดีกว่าว่าเป็นเหมือนที่เราเป็นไหม

ปล.ผมใช้ 55w800c

• *
Re: รู้สึกงงกับทีวีเครื่องใหม่ sony 43w800c
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2015, 06:55:04 pm »
ขอบคุณครับ

ข้อ 1 ผมกดครั้งเดียว แปปนึงทีวีมันก็ปิดเองนะ
ข้อ 2 เครื่องผมไม่เป็นแฮะ ผมปิดที่รีโหมดไว้เป็น 10 ชั่วโมงก็ไม่เปิดเองนะ

ผมว่าไปขอลองรุ่นนี้ที่ร้านขายเลยดีกว่าว่าเป็นเหมือนที่เราเป็นไหม

ปล.ผมใช้ 55w800c
1 ผมกดปิดครั้งเดียวที่ตัวเครื่อง มันก็เหมือนกับเราปิดทีวีที่รีโมท ก็ยังใช้รีโมทเปิดได้อยู่
2 ผมปิดไม่ถึง10ชั่วโมงอ่ะครับ ประมาน3-5ชั่วโมงก็ดันเปิดเอง นึกว่าหมาเอารีโมทไปแทะ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 08, 2015, 07:11:49 pm »
1. ตรวจสอบดูก่อนว่าตั้งค่าเวลาปิดไว้หรือไม่
2. ถ้าตรวจดูแล้วไม่ได้เปิดการตั้งค่าดังกล่าว ให้ลองรีเซตค่าโรงงานดูก่อน
3. ถ้าไม่หาย แสดงว่าทีวีมีปัญหารีบเปลี่ยนครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 08, 2015, 07:37:39 pm »
1. ตรวจสอบดูก่อนว่าตั้งค่าเวลาปิดไว้หรือไม่
2. ถ้าตรวจดูแล้วไม่ได้เปิดการตั้งค่าดังกล่าว ให้ลองรีเซตค่าโรงงานดูก่อน
3. ถ้าไม่หาย แสดงว่าทีวีมีปัญหารีบเปลี่ยนครับ
จะลองดูนะครับ ขิบคุณครับ

ออฟไลน์ therooks

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 08, 2015, 11:38:46 pm »
คือทีวีรุ่นใหม่ๆเขาให้ถอดปลั๊กไฟครับ   ปิดที่เครื่องอย่างเดียวไฟเตือนไม่ดับหลอกครับเขามีไว้เตือนว่าไม่ได้ถอดปลั๊ก 

[ปาดเหงื่อ]  ผมเข้าใจถูกหรือเปล่า

ออฟไลน์ Not idea

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 09, 2015, 12:17:32 am »
ปัญหาดังกล่าว ต้องเข้าไปที่ รูปเฟือง ไปที่แถวแรก  ไปตรงตรงรูป ที่มีเลข 123 กดลบข้อ มูล และรีเซ็ตแค่นั้นก็จะหาย
แค่firmware ที่ติดมากะเครื่อง มีBug เฉยๆ

ออฟไลน์ Panwad

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 02:30:46 pm »
ปัญหาดังกล่าว ต้องเข้าไปที่ รูปเฟือง ไปที่แถวแรก  ไปตรงตรงรูป ที่มีเลข 123 กดลบข้อ มูล และรีเซ็ตแค่นั้นก็จะหาย
แค่firmware ที่ติดมากะเครื่อง มีBug เฉยๆ

[ปลื่ม]