ผู้เขียน หัวข้อ: Yamaha NS-P51 ต่อกับตัวไหนดีครับ  (อ่าน 3340 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoRETH

• *
Yamaha NS-P51 ต่อกับตัวไหนดีครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2017, 05:29:10 pm »
พอดีได้เจ้า Yamaha NS-P51 ที่เป็น ลำโพงคู่หน้า กับ Center มา แต่ยังไม่มีตัว AVR ไม่ทราบว่ามีตัวไหนแนะนำบ้างไหมครับ อยากได้ราคาประหยัดหน่อย ไม่งั้น ผบ.ทบ. จะทุ่มเอาอ่ะครับ หรือมือสองตัวไหนน่าสนใจบ้างครับ

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
Re: Yamaha NS-P51 ต่อกับตัวไหนดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2017, 09:49:33 pm »
เลือกลำโพงก่อนเลือก AVR
ลำโพงยามาฮ่าก็ต้องคู่กับยามาฮ่าละครับ

แต่ถ้าซื้อ AVR ยามาฮ่าก่อน ก็มีลำโพงหลายยี่ห้อ ฟังเพลงก็ BOSE ประมาณนี้ครับ.

ชุดนี้เป็นลำโพงเซอร์ราวด์นี่ครับ

เล่นกับ AVR ชุดเริ่มต้น(ชุดเล็ก) แต่เสียงคงไม่สะใจเท่าไหร่ ดอกลำโพงเล็ก(เซอร์ราวด์)

ลำโพงคู่หน้าดอกลำโพงต้อง 5 นิ้วครึ่งขึ้นไปครับ เสียงจะแน่นๆ

สรุป ลำโพงเสียงดีทุกยี่ห้อละครับ เพียงหูเราเท่านั้นที่เลือกฟังแบบนั้นแบบนี้ พอฟังไม่เข้าหูก็เปลี่ยนนั่น.นี่.โน่น.

คุณสมบัติ
• ประเภท : Set ลำโพง/คู่หลัง/center
• ลักษณะ : Book Shelf
• ขนาดดอกลำโพง : คู่หลัง 3.9นิ้ว/2ทางcenter 3.9นิ้ว/2ทาง
• ค่าความไวตอบสนอง(Db.) : 92
• ค่าความต้านทาน(Ohms) : 6
• ขนาดเครื่อง (ซม) : 13.5?41.5?16.7
• Frequency Response : 60Hz-38Khz
• อื่นๆ : Speaker Package,Input Power,50W/150W