ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามข้อมูล TV FAMILY LED SMART TV-T255" TYPE1 ด่วนครับ  (อ่าน 1399 ครั้ง)

ออฟไลน์ net_766

• *
สอบถามข้อมูล TV FAMILY LED SMART TV-T255" TYPE1 ด่วนครับ
« เมื่อ: กันยายน 04, 2015, 11:33:36 pm »
สอบถามข้อมูล TV FAMILY LED SMART TV-T255" TYPE1 มีการทดสอบการทำงานของ picture sensor ว่าสามารถใช้งานได้ทำงานจริงได้อย่างไร และกระบวนการทำงานของ picture sensor รุ่น  SMART TV-T255" TYPE1 มีกระบวนการอย่างไร พอมีท่านใดทราบบ้าง  หาข้อมูลสำหรับการสอบราคา คุรุภัณฑ์ อะครับ อยากตรวจสอบแบบชัวร์ๆๆคัรบ  ว่าใช้งานได้จริงต้องทำไงบ้าง
 สอบถามทางต้นสังกัด เขาแจ้งว่า picture sensor  มี2รูปแบบครับ  เห็น ว่ามีแบบภายนอก จะเป้นการ ปรับภาพโดย สถาวะแสงในห้อง แบบนี้เคยได้ยินครับและทดสอบเป็น  เห็น  ว่าอีกแแบบ(ภายใน) เป้นกระบวนการปรับถาพด้วยโปรแกรม ในตัวเครื่อง  เมื่อมีสัญญาณจาก  ภาพที่ คุณภาพไม่ดีอาจมืดเกิ้น หรอแสงจ้าเกิ้น เครื่องจะปรับแสงให้อัตโนมัติ  แบบนี้เรียกว่า picture sensor ใช่หรือไม่ครับ ทดสอบอย่างไร  ช่วยด้วย  คัรบท่าน  ผู้มีความรู้  ช่วยด้วยคับ   ไม่เอา ไม่ยอม งง งง งง [โขกโต๊ะ] ช็อค