ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ลำโพง Polk Audio เข้ามาเลย  (อ่าน 489368 ครั้ง)

ออฟไลน์ prachya1969

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ลำโพง Polk Audio เข้ามาเลย
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 08:40:32 pm »
A9 มีใครใช้บ้างครับหาซื้อที่ไหนราคาเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ sitty

• *
Re: รวมพลคนใช้ลำโพง Polk Audio เข้ามาเลย
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 07:30:32 am »
ร่วมด้วยครับ เพิ่งใช้ polk CS10,tsi300,100  คู่กับ hk 160
แต่รู้สึกเสียงแหลมกัดหูมากเลยครับ  ตอนนี้ใช้ canare 4s6  จะหาสายลำโพงใหม่ลดแหลมหน่อยแต่ไม่รู้ยี้ห้อไหนดี   
แนะนำให้ด้วยครับ

คงต้องหาแบบเป็นทองแดงอะครับ ตอนนี้ผมกำลังจะลอง Monster อยู่ สักสองสามวันน่าจะรู้
รอผลด้วยครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ lasa

• Full LED TV member
  • ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 09:15:16 am »
ร่วมด้วยครับ เพิ่งใช้ polk CS10,tsi300,100  คู่กับ hk 160
แต่รู้สึกเสียงแหลมกัดหูมากเลยครับ  ตอนนี้ใช้ canare 4s6  จะหาสายลำโพงใหม่ลดแหลมหน่อยแต่ไม่รู้ยี้ห้อไหนดี   

คงต้องหาแบบเป็นทองแดงอะครับ ตอนนี้ผมกำลังจะลอง Monster อยู่ สักสองสามวันน่าจะรู้
รอผลด้วยครับ  [ปลื่ม]

Van den hul gold water กับ Jps super blue ตัดไปได้เลย ใช้ไม่ได้ แหลมยังมากไป
น่าสนใจอีกตัวก็ ไม่ได้รับอนุญาต ยังหามาลองไม่ไได้

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 02:25:12 pm »
ร่วมด้วยครับ เพิ่งใช้ polk CS10,tsi300,100  คู่กับ hk 160
แต่รู้สึกเสียงแหลมกัดหูมากเลยครับ  ตอนนี้ใช้ canare 4s6  จะหาสายลำโพงใหม่ลดแหลมหน่อยแต่ไม่รู้ยี้ห้อไหนดี  

รอผลด้วยครับ  [ปลื่ม]

Van den hul gold water กับ Jps super blue ตัดไปได้เลย ใช้ไม่ได้ แหลมยังมากไป
น่าสนใจอีกตัวก็ ไม่ได้รับอนุญาต ยังหามาลองไม่ไได้

อืม เกือบไปแล้ว ตอนแรกผมเล็งๆ JPS super blue อยู่พอดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2012, 02:26:01 pm โดย sitty »

ออฟไลน์ amcseo4

• *
  • ??????????? ???????? ????????????????????????????
    • ÃÒ¤Ò Notebook ËÅèÁÊÑ¡
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 02:30:29 pm »
 [ปลื่ม]    แจ่มๆ

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 03:50:08 pm »
จริงๆ JPS Super blue มันแหลมน้อยกว่า VDH Gold water นะ แต่ถ้าเอามาใช้กับ pioneer ของผม   ผมว่ายังเยอะไป
แต่กับ onkyo กับ HK ไม่แน่ใจนะ เพราะ onkyo มันยังไม่แหลมขนาด Pioneer ยังไม่เคยลองเพราะไม่มี AVR ลอง

ของท่าน sitty ใชกับ HK แหลมยังเยอะไปอีกนี่ แสดงว่าชุด TSI แหลมเอยะจริงๆ เพราะ ถ้าเรียงลำดับความแหลมแล้ว ผมว่า HK----ON---PI นะ PI จะแหลมจะมากสุด
แสดงว่าถ้าผมลดแหลมลงได้ HK ,ONKYO คงลดลงได้แน่ ๆ เนอะ

ล่าสุดเชคของ ไม่ได้รับอนุญาต ราคาเมตรละร้อยก่าบาท ก็ดันเคลือบเิงินอีก คงไม่พ้นไปหา monster มาลอง
ถ้ามี พวก Audio quest rocket 33,44,88,ก็น่าลองนะ ใครพอจะไปยืมเพื่อนมาลองได้ น่าจะลองดูครับ มันเป็นสายทองแดง พวกใช้ rocket feller อยู่บอกว่า ok แต่ราคาไม่ไหว ลมจับ [เศร้า] แพงเหลือเกิน ใครลองแล้วเอามาแชร์ ๆ กัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2012, 03:57:29 pm โดย lasa »

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 02:40:49 pm »
ล่าสุดลอง Monster S12    size 2.2SQM ราคาเมตรละ 165 บาท

แหลมลดลงสัก 10-15% น่าจะได้ เบสยังอยู่ครบดี ได้กลางหนาเพิ่มขึ้นนิดหน่อย แต่ได้ลองแค่ คู่หน้า เท่านั้น ผมว่าก็พอใช้ได้นะ รายละเอียดของเสียงในย่านต่างๆ อาจสู้ Jps หรือ VDH ไม่ได้ แต่คงไม่ต้องเป็นห่วงเรื่องเสียง โทนสูงหรือแหลม เพราะ polk มันเยอะอยู่แล้ว
มิติของเสียงยังสู้ VDH ไมไ่ด้ แต่ก็พอทำเนา
เดี๋ยวต้องไปเอามาสัก 1.5m มาใส่ center ซะหน่อย  center นี่ตัวดีเลย ต้องลดแหลมอย่างด่วน เพราะมีบทบาทมากที่สุด  ดูหนัง super8 ตอนรถไฟตกราง ฉากที่ ตัวประหลาดถีบประตูตู้หลุดกระเด็นตกมาข้างเด็กพระเอก ผมแทบกระโดดหลบ เสียงมันเหมือนประตูสังกะสีอันใหญ่ๆ  ตกข้างหน้าเราเลย

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 03:25:48 pm »
น่าสนใจแฮะ monster มาอัพเดทเทสกับ center ด้วยนะครับ จะได้หามาใช้ซะที
เดวไปลองดู super 8 อีกรอบดีกว่าเสียงจะเป็นยังไง

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 08:56:06 am »
ลดแหลมลองใช้สายเดิมดูก่อนครับ
แล้วไม่ต้องโทอินลำโพง เข้าหาตัวครับ และเปลี่ยนสะพานขั้วลำโพง หรือ jumper ด้านหลังให้เป็นสายทองแดงแกนแข็งแทนของเก่า ผมว่ามันได้ผลครับลดลงพอควรเลย

ออฟไลน์ Piyawat19

• Edge LED TV member
  • ToMZa
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 09:13:52 pm »
สายสัญญาณลำโพงคู่หน้า ที่จับคู่กับ polk นี้ ยี่ห้อไหนไหนดีครับ แนะนำหน่อยครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ hut_g

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 11:08:52 am »
ใช้ Polk PSW110 กับสายไฟแถม + AQ Sub A ไม่ค่อยถูกใจคือเฉยๆ ไม่ตื่นเต้น เลยอยากขอความช่วยเหลือ

ช่วยแนะนำสายไฟ AC และ สายซับ ที่เหมาะสมกับเสริมคุณภาพเสริมบารมีให้กับ Polk PSW110 ให้ทีครับ
งบเส้นล่ะไม่เกิน 2000.- แบบเห็นๆ ผล เลยนะครับ
หรือใครใช้สายอะไรอยู่แนะนำมาทีครับผม

ออฟไลน์ papakobi

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 05:43:00 pm »
TL1600 + PSW110 + Pioneer vsx 920 หรือ yamaha vx-471 ดีครับ เน้นดูหนัง

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 08:16:15 am »
สายสัญญาณลำโพงคู่หน้า ที่จับคู่กับ polk นี้ ยี่ห้อไหนไหนดีครับ แนะนำหน่อยครับ  [ปลื่ม]

rocket 44,88
Van den hul , Jps , ใช้ได้ครับ ขึ้ยอยู่กับเราชอบบุคคลิกเสียงครับ แต่ไม่ควรใช้สายที่แหลมจัดจนเกินไปครับ
ขึ้นอยู่กับจับกับ AVR อะไรด้วยครับ

ออฟไลน์ papakobi

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 04:43:27 pm »
Subwoofer PSW110 ใช้สายซับแบบไหนดีครับ

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 11:26:40 am »
ผมก็ใช้ psw110 ผมลองกับสาย AQ subA ก็ดีกว่าสายแถมครับ แต่ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้สาย U571 ดีกว่าเยอะครับ ราคาใกล้กันด้วย แต่ดีกว่าเห็นๆ เสียงไม่แผ่ ไม่เบลอ

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 03:00:35 am »
Sub polk Psw110 ช่องต่อสายไฟ AC ด้านหลัง(c7) ด้านไหนขั้ว N ด้านไหน L ครับ ใครทราบบ้างครับ

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 02:34:15 pm »
Sub polk Psw110 ช่องต่อสายไฟ AC ด้านหลัง(c7) ด้านไหนขั้ว N ด้านไหน L ครับ ใครทราบบ้างครับ

ของผม Klipsch SW450 ก็ไม่มีบอกเหมือนกันครับท่าน  [งง]
เลยเสียบไปตามนั้นเลยครับ ใช้ได้ปกติ

ออฟไลน์ plugpao

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 11:22:33 pm »
กำลังจะได้ rti a7 a6 a3 มาครับจับกับyam771 ช่วยเลือกสายลำโพงหน่อยครับ แล้วจำเป็นไหมที่สายเซนเตอร์ต้องยาวเท่าสายคู่หน้า ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ [ปลื่ม]
samsung   lcd37 c650
hd-player  xtreamer prodigy
avr           rx-v771
speaker    paradigm monitor9 cc290 mini monitor
sub           ¡ÐÅѧ´ÙÍÂÙè(§ºËÁ´55)