ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ TV ขนาด 50-60 นิ้ว หน่อยครับ สำหรับใช้ในห้องประชุม  (อ่าน 2694 ครั้ง)

ออฟไลน์ ansv

• *
รบกวนขอความช่วยเหลือ ช่วยแนะนำ TV สำหรับใช้ในห้องประชุมด้วยครับ โดยมีความต้องการดังนี้

1.ขนาด 50-60 นิ้ว (สัก 55 นิ้ว กำลังสวย)
2.ต้องมีรู สำหรับใช้กับขาแขวนผนัง
3.มีระบบ Smart TV

หน้าที่หลักๆ คือ ต่อเข้ากับ Computer, Projector สำหรับใช้ Conference Call เปิด Clip รูป บ้าง
งบประมาณ ประมาณ 40000 +- นิดหน่อย
ช่วยแนะนำรุ่นที่เหมาะสม คุ้มค่า (ถ้าแนะนำร้านด้วย ก็ยิ่งดี)

ขอขอบคุณทุกท่านล่วงหน้า ที่เข้ามาแสดงความเห็น ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2015, 11:08:08 am โดย ansv »

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
lg 55lf630t มุมมองดีเนื่องจากใช้จอ IPS smart tv (web os 2.0)
ss 55j6200 ภาพสว่าง คมชัด สีสวย ระดับสีดำดั แต่รุ่นนี้ใช้จอ VA มุมมองด้านข้างอาจซีดลงบ้าง ระบบ Tizen smart tv (แต่รุ่นนี้ไม่แน่ใจแถมทัชแพดรีโมทมั้ย)
หรือขยับไป ss 55j6300 จอโค้ง สเปคภาพก็จะดีกว่า รุ่นนี้แถมรีโมท 2 อันเลย แต่ไม่เหมาะกับติดผนัง เพราะเป็นจอโค้ง
ผมว่า 2 ตัวนี้โอเคแล้วครับ ราคาตอนนี้ไม่เกิน 3 หมื่นบาท ลองหาหลายๆที่น่าจะได้ราคาดี (ดูอากู๋ก็ได้ครับ) เพียงพอต่อการใช้งาน ตังค์เหลือเป็นหมื่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2015, 12:07:50 pm โดย sirota »