ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามพี่ เรื่องAndroid Box ตัวไหนเหมาะสมที่สุดสำหรับเล่นไฟล์ 4K 3Dเน้นดูหนัง  (อ่าน 1415 ครั้ง)

ออฟไลน์ Powercolor

• Flat TV member
  • *
ขอสอบถามพี่ เรื่องAndroid Box ตัวไหนเหมาะสมที่สุดสำหรับ
1.เน้นเล่นไฟล์ 4K สมบูรณ์ที่สุด เน้นดูหนังภาพสวยกริบและลื่นsmooth   
2.เน้นเล่นเสียงครบ DTSHD, DOLBYTRUEHD ต่อชุด7.1
3.เน้นIptv ไว้ดูบอล
4.เล่นหนังไฟล์ ISO

สนใจเล็งๆอยู่ Himedia M3 ลงตัวไหมหรือมีตัวอื่นแนะนำไหมครับพี่ๆไม่เน้นเล่นyoutube กับดูซีรีย์
ขอบพระคุณมากๆครับๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2015, 02:55:29 pm โดย Powercolor »

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
ถ้าเล่นไฟล์ 4K H.265 ได้ภาพสวยสุดคงต้องเป็น VTEN ที่ใช้ชิพ Sigma รองลงมาคงเป็นเครื่องที่ใช้ชิพ Realtek
M3 ภาพประมาณ Q1
M3 ต่างกับ Q1 แค่เรื่อง Downmix เสียงเป็นสเตอริโอเมื่อต่อตรงเข้าทีวีครับ เอาไปต่อเครื่องเสียงผลลัพธ์เหมือนกัน

ถ้าเป็น Android แนะนำ Q5Q จะได้ภาพที่ดีกว่าครับ

ซื้อ Android Box ทุกรุ่นที่ www.digilifegadget.com วันนี้เลือกรับของแถมฟรี 1 ชิ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2015, 03:11:27 pm โดย suvej »