ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อ UA55JS8000 ในเนต แนะนำเพื่อนๆตรวจสินค้า ดูร้านดีๆนะครับผม  (อ่าน 8792 ครั้ง)

ออฟไลน์ InwAdonis

• Flat TV member
  • *
คุณ InwAdonis เห็นด้วยครับเรื่องประกัน  ยี่ห้อนี้ผมเคยได้ยินมาบ้างเหมือนกัน
ถ้านึกขึ้นได้ผมคงทำไปแล้ว

ส่วนตัวผมไม่เคยใช้TVยี่ห้อนี้มาก่อนเลยครับ ตัวนี้เป็นตัวแรกนี่แหละ พอดีตัวเก่าพังแล้วก็ชอบในแนวภาพของทางSamsung
ก่อนหน้านี้ก็ Sony ,Pana ,LG  ใช้ได้ดี  ทนทานเรียกว่าใช้จนคุ้มแล้วหล่ะครับ

ส่วนsamsung ผมใช้ smart device ของเค้ามาหลายรุ่นมาก ทั้งPhone , Tablet
จอสวย สีสด ไม่เคยมีปัญหาเลยครับ ถึงตอนนี้ตัวเก่าสุดน่าจะ7-8ปีแล้วยังไม่พังเลย

ก็หวังว่าTVตัวนี้จะอยู่ได้ยาวนานเช่นเดียวกัน

ตอนซื้อTV ลืมนึกถึงเรื่องประกันเลย(อาจเพราะพะวงเรื่องตรวจจอและไม่มีบูทมาตั้งๆใกล้เหมือนตามงานต่างๆ) ทั้งๆที่ตอนซื้อ note3 ที่งาน TME เมื่อ 2ปีที่แล้ว ผมก็ซื้อประกัน
ในงานเลย ด้วยความคิดว่า โทรศัพท์มันมีโอกาสตกได้มากๆ ตกทีจอแตก เหงื่อแตกตอนซ่อมแน่ๆ

แต่ถึงทุกวันนี้โทรศัพท์เครื่องนั้น ไม่มีรอยบุบแม้แต่นิดเดียว ใส่เคสตลอด ;D

คุณ jum jum นอกจาก TV แล้ว มือถือเขาก็รับทำประกัน 3 ปีนะครับ แต่ต้องเป็นยี่ห้อ Samsung เท่านั้นครับ เครื่องนอกเขาไม่รับนะครับ ^^"

ออฟไลน์ Panwad

• *

ออฟไลน์ 55JS

• LCD TV member
  • **
HomeP ยังผ่อนได้ด้วยมั๊ง
ตอนนั้นมันยังไม่มีวี่แววจะลดแม้แต่รุ่นอื่นๆ แถมรุ่นนี้ก็ยังไม่มีวาง  ได้ของถูกขนาด 43000 หาไม่ได้อีกแล้ว จากราคาตลาดตอนนั้น 55000+ 
ตอนแรกว่าจะเอา 55ju7000 อยู่แล้ว 45000  เจอ js ราคานี้เลยจัดเลย ซื้อร้านข้างนอกราคาถูกกว่าแต่ก็เสี่ยงหลายอย่าง
ซื้อร้านมาตรฐานราคาแพงกว่าแต่ความเสี่ยงลดลง 
ที่แน่ๆ 3D active สู้ 3D passive ไม่ได้  ดู 55lb670t ประทับใจกว่า แต่ขอบจอดำ
แต่จอ glossy ดีกว่า semi glossy เห็นๆ  แสงหน้าต่างไม่สะท้อนเลย

• *
HomeP ยังผ่อนได้ด้วยมั๊ง
ตอนนั้นมันยังไม่มีวี่แววจะลดแม้แต่รุ่นอื่นๆ แถมรุ่นนี้ก็ยังไม่มีวาง  ได้ของถูกขนาด 43000 หาไม่ได้อีกแล้ว จากราคาตลาดตอนนั้น 55000+  
ตอนแรกว่าจะเอา 55ju7000 อยู่แล้ว 45000  เจอ js ราคานี้เลยจัดเลย ซื้อร้านข้างนอกราคาถูกกว่าแต่ก็เสี่ยงหลายอย่าง
ซื้อร้านมาตรฐานราคาแพงกว่าแต่ความเสี่ยงลดลง  
ที่แน่ๆ 3D active สู้ 3D passive ไม่ได้  ดู 55lb670t ประทับใจกว่า แต่ขอบจอดำ
แต่จอ glossy ดีกว่า semi glossy เห็นๆ  แสงหน้าต่างไม่สะท้อนเลย

มันเสียดายตรงที่ผมซื้อในราคา 43000 ไม่ทันหนะสิครับ ถ้า 43k มี dead สัก 1 จุดก็ช่างหัวมัน เพราะขายเครื่องเก่าได้หลายพันอยู่หักๆแล้วได้รุ่นนี้มาราคา 35000 บาทถือว่ารับได้อยู่ครับ ^^"

เมื่อไหร่เทคโนโลยีของ LCD จะพัฒนาสักที คนขายก็เซ็งคนซื้อก็เซ็ง พวกมือถือ ทีวี ต่อไปไม่ซื้อ online  อีกแล้วครับ ต้องไปดูด้วยตัวเองเท่านั้น เงินอยู่ในมือปฎิเสธได้ตลอดเวลา

พอเงินออกจากมือไปแล้ว การพูดจามันคนละเรื่องจริงๆเลยนะครับ สำหรับผมแล้วผมไม่ใช่ sale  เวลาลูกค้าจะผิดจะถูกอย่างไรผมพูดแบบใจเย็นอย่างเดียว เพราะธุรกิจมันเป็นของเรา เงินหาได้แต่ชื่อเสียงมันต้องสั่งสมครับ แม้ลูกค้าผิดผมก็ไม่เถียงครับ พูดจาใจเย็นๆ ว่าได้ว่าไป จะเอาเงินเขานี่ ให้เขาว่าให้พอ จากนั้นผมไปเดินเล่น ก็หายละ ^^"

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2015, 10:52:32 pm โดย InwAdonis »

ออฟไลน์ 55JS

• **
คุ้มถ้างั้น น่าจะผ่อนได้ด้วย

ออฟไลน์ jumjum

• *
คุณ InwAdonis เห็นด้วยครับเรื่องประกัน  ยี่ห้อนี้ผมเคยได้ยินมาบ้างเหมือนกัน

ส่วนตัวผมไม่เคยใช้TVยี่ห้อนี้มาก่อนเลยครับ ตัวนี้เป็นตัวแรกนี่แหละ พอดีตัวเก่าพังแล้วก็ชอบในแนวภาพของทางSamsung
ก่อนหน้านี้ก็ Sony ,Pana ,LG  ใช้ได้ดี  ทนทานเรียกว่าใช้จนคุ้มแล้วหล่ะครับ

ส่วนsamsung ผมใช้ smart device ของเค้ามาหลายรุ่นมาก ทั้งPhone , Tablet
จอสวย สีสด ไม่เคยมีปัญหาเลยครับ ถึงตอนนี้ตัวเก่าสุดน่าจะ7-8ปีแล้วยังไม่พังเลย

ก็หวังว่าTVตัวนี้จะอยู่ได้ยาวนานเช่นเดียวกัน

ตอนซื้อTV ลืมนึกถึงเรื่องประกันเลย(อาจเพราะพะวงเรื่องตรวจจอและไม่มีบูทมาตั้งๆใกล้เหมือนตามงานต่างๆ) ทั้งๆที่ตอนซื้อ note3 ที่งาน TME เมื่อ 2ปีที่แล้ว ผมก็ซื้อประกัน
ในงานเลย ด้วยความคิดว่า โทรศัพท์มันมีโอกาสตกได้มากๆ ตกทีจอแตก เหงื่อแตกตอนซ่อมแน่ๆ

แต่ถึงทุกวันนี้โทรศัพท์เครื่องนั้น ไม่มีรอยบุบแม้แต่นิดเดียว ใส่เคสตลอด ;D

คุณ jum jum นอกจาก TV แล้ว มือถือเขาก็รับทำประกัน 3 ปีนะครับ แต่ต้องเป็นยี่ห้อ Samsung เท่านั้นครับ เครื่องนอกเขาไม่รับนะครับ ^^"
]

คุณ InwAdonis โทษทีครับไม่ได้เข้ามาหลายวัน ไม่เห็นว่าคุณ InwAdonis ทักมา

พอดีผมไปอยู่ห้องมาบุญครองช่วงนึงเลย  เพื่อหาข้อมูล galaxy note 5 ครับ
แล้วก็ได้มาแล้วครับ ในงานTME วันแรกเลย :)

แต่คราวนี้ไม่ได้ซื้อประกัน 1ปีครับ  เพราะสมัครสมาชิก jmart  รับประกัน เปลี่ยนเครื่องทุกกรณีใน 30วัน   ไม่ว่าจะทำตกแตกเอง  แล้วเมื่อลงทะเบียนในเวปjmart เองก็จะได้ประกันเฉพาะหน้าจออีก 6 เดือนครับ

แต่ถ้ากรุงเทพประกันภัย รับประกันถึง 3 ปีในราคาไม่แพง (เช่น ไม่เกิน 10-15%ราคาเครื่อง)
ผมว่าน่าสนใจมากครับ  เอาจริงผมว่าน่าทำมาก (ในรุ่นราคาเกิน 10000  เพราะค่าจอค่อนข้างแพง)ถึงแม้ว่าจะไม่ได้เคลมก็ตาม
เพราะมือถือถึงใส่เคส ระมัดระวังอย่างไร ก็อาจจะมีหลุดมือบ้าง
ตกทีมีจอแตกครับ มีประกันก็น่าจะสบายใจกว่า

note3 lte เครื่องก่อนผมก็ทำประกันภัยนะ ประกัน1 ปี รู้สึกจะประมาณ 2000
จากราคาเครื่องตอนนั้น 24900   สุดท้าย ไม่ได้เคลม แต่ก็ไม่รู้สึกเสียดายเลยครับ
เพราะเราเหมือนมีไว้ให้อุ่นใจขึ้นได้มาก

อ้อ วันนี้งานTME (Thailand Mobile Expo) จัดวันสุดท้ายแล้วนะครับ รับรองของแถมกระจุย
เพราะส่วนมากที่รู้คือร้านไม่ค่อยอยากหอบกลับ มักแถมแบบจัดเต็มกว่าวันแรกๆ

คุณ InwAdonis หรือเพื่อนๆที่สนใจที่อยู่กรุงเทพฯ ไปตอนนี้ยังทันนะครับ
งานเลิก 2 ทุ่มแต่เลทกันเป็นชั่วโมงในแต่ละร้าน ยกเว้นของแถมของbrandต่างๆ
ควรไปรับก่อน 2 ทุ่ม

ผมซื้อ note5 ได้
-cash back จาก AIS 4000 บาท 
-ได้จากบัตรเครดิตเอง 1250 บาท  ผ่อน 0% 10 เดือน 
-ได้ของแถมจาก samsung  4อย่าง
-ของแถมจาก Jmart 6 อย่าง รวมประกัน 30วัน และ 6เดือน
-แล้วก็ซื้อcase ,Wireless charger ในราคาพิเศษ 
ถือว่าสุดคุ้มครับงานนี้

ตอนนี้ใช้ note 5 ถ่าย วีดีโอ UHD แล้วดูกับTV ตัวใหม่ (note 3 lte ก็ถ่ายได้แต่ตอนนัั้นยังไม่ได้ซื้อ
UHD TV)
รู้สึกภาพชัดมาก มีมิติ สีสันสดใสแบบsamsung  ทั้งที่ผมถ่ายไม่ค่อยเป็นเท่าไหร่ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ jumjum

• *

มันเสียดายตรงที่ผมซื้อในราคา 43000 ไม่ทันหนะสิครับ ถ้า 43k มี dead สัก 1 จุดก็ช่างหัวมัน เพราะขายเครื่องเก่าได้หลายพันอยู่หักๆแล้วได้รุ่นนี้มาราคา 35000 บาทถือว่ารับได้อยู่ครับ ^^"

เมื่อไหร่เทคโนโลยีของ LCD จะพัฒนาสักที คนขายก็เซ็งคนซื้อก็เซ็ง พวกมือถือ ทีวี ต่อไปไม่ซื้อ online  อีกแล้วครับ ต้องไปดูด้วยตัวเองเท่านั้น เงินอยู่ในมือปฎิเสธได้ตลอดเวลา

พอเงินออกจากมือไปแล้ว การพูดจามันคนละเรื่องจริงๆเลยนะครับ สำหรับผมแล้วผมไม่ใช่ sale  เวลาลูกค้าจะผิดจะถูกอย่างไรผมพูดแบบใจเย็นอย่างเดียว เพราะธุรกิจมันเป็นของเรา เงินหาได้แต่ชื่อเสียงมันต้องสั่งสมครับ แม้ลูกค้าผิดผมก็ไม่เถียงครับ พูดจาใจเย็นๆ ว่าได้ว่าไป จะเอาเงินเขานี่ ให้เขาว่าให้พอ จากนั้นผมไปเดินเล่น ก็หายละ ^^"

เห็นด้วยครับ  เรื่องการซื้อของonline โดยเฉพาะเครื่องใช้ไฟฟ้าราคาแพงที่ต้องตรวจสอบก่อน หรือมีโอกาสพบข้อบกพร่อง เช่น ทีวี โทรศัพท์ ฯลฯ

พวกนี้ผมไม่กล้าซื้อ onlineเลยครับ เพราะถ้ามีปัญหาเปลี่ยนกันไม่ได้ง่ายๆ หรืออาจทำเรื่องช้าจนจิตตก
ดั่งที่เห็นตั้งกระทู้มากมายบนเวปต่างๆ

ผมขอไปเลือกเองที่ร้านดีกว่า มีอะไรคุยง่าย เปลี่ยนง่าย
เพราะเงินยังอยู่ในมือเรา

ยกเว้นบางร้านที่ผมเคยพูดถึง ตรงนี้ไม่ได้เชียร์ร้านใดร้านนึงนะครับ
เพียงเล่าให้ฟังจากประสบการณ์   เพราะร้านนี้เองก็ราคาแพงกว่าร้านtvอื่นๆอยู่บ้างเหมือนกัน

• *

ไม่ได้เข้ามาหลายวัน  case ผมยังไม่รู้ออกหัวหรือก้อยเลย
ว่าจะเอา note 5 เหมือนกันครับ ใช้มาตั้งกะ 1-4 แต่ผมชอบสีดำ ตอนเปิดตัวไม่มีประกอบกับทีวีพัง ปีนี้เลยเอาเงินไปซื้อทีวีก่อน
Note 4 ยังไม่งอแงงเลยครับ :)

]

คุณ InwAdonis โทษทีครับไม่ได้เข้ามาหลายวัน ไม่เห็นว่าคุณ InwAdonis ทักมา

พอดีผมไปอยู่ห้องมาบุญครองช่วงนึงเลย  เพื่อหาข้อมูล galaxy note 5 ครับ
แล้วก็ได้มาแล้วครับ ในงานTME วันแรกเลย :)

แต่คราวนี้ไม่ได้ซื้อประกัน 1ปีครับ  เพราะสมัครสมาชิก jmart  รับประกัน เปลี่ยนเครื่องทุกกรณีใน 30วัน   ไม่ว่าจะทำตกแตกเอง  แล้วเมื่อลงทะเบียนในเวปjmart เองก็จะได้ประกันเฉพาะหน้าจออีก 6 เดือนครับ

แต่ถ้ากรุงเทพประกันภัย รับประกันถึง 3 ปีในราคาไม่แพง (เช่น ไม่เกิน 10-15%ราคาเครื่อง)
ผมว่าน่าสนใจมากครับ  เอาจริงผมว่าน่าทำมาก (ในรุ่นราคาเกิน 10000  เพราะค่าจอค่อนข้างแพง)ถึงแม้ว่าจะไม่ได้เคลมก็ตาม
เพราะมือถือถึงใส่เคส ระมัดระวังอย่างไร ก็อาจจะมีหลุดมือบ้าง
ตกทีมีจอแตกครับ มีประกันก็น่าจะสบายใจกว่า

note3 lte เครื่องก่อนผมก็ทำประกันภัยนะ ประกัน1 ปี รู้สึกจะประมาณ 2000
จากราคาเครื่องตอนนั้น 24900   สุดท้าย ไม่ได้เคลม แต่ก็ไม่รู้สึกเสียดายเลยครับ
เพราะเราเหมือนมีไว้ให้อุ่นใจขึ้นได้มาก

อ้อ วันนี้งานTME (Thailand Mobile Expo) จัดวันสุดท้ายแล้วนะครับ รับรองของแถมกระจุย
เพราะส่วนมากที่รู้คือร้านไม่ค่อยอยากหอบกลับ มักแถมแบบจัดเต็มกว่าวันแรกๆ

คุณ InwAdonis หรือเพื่อนๆที่สนใจที่อยู่กรุงเทพฯ ไปตอนนี้ยังทันนะครับ
งานเลิก 2 ทุ่มแต่เลทกันเป็นชั่วโมงในแต่ละร้าน ยกเว้นของแถมของbrandต่างๆ
ควรไปรับก่อน 2 ทุ่ม

ผมซื้อ note5 ได้
-cash back จาก AIS 4000 บาท 
-ได้จากบัตรเครดิตเอง 1250 บาท  ผ่อน 0% 10 เดือน 
-ได้ของแถมจาก samsung  4อย่าง
-ของแถมจาก Jmart 6 อย่าง รวมประกัน 30วัน และ 6เดือน
-แล้วก็ซื้อcase ,Wireless charger ในราคาพิเศษ 
ถือว่าสุดคุ้มครับงานนี้

ตอนนี้ใช้ note 5 ถ่าย วีดีโอ UHD แล้วดูกับTV ตัวใหม่ (note 3 lte ก็ถ่ายได้แต่ตอนนัั้นยังไม่ได้ซื้อ
UHD TV)
รู้สึกภาพชัดมาก มีมิติ สีสันสดใสแบบsamsung  ทั้งที่ผมถ่ายไม่ค่อยเป็นเท่าไหร่ [ปลื่ม]

• *
จริงครับ ผมยังนั่งจิตตกอยู่ทุกวันนี้
คือจะออกหัวหรือก้อยก็ไม่จบซักที มันพะว้าพะวงอยู่นี่แหละครับ
เงิน 50k อาจจะน้อยสำหรับบบางคน แต่สำหรับผมมันเยอะนะครับ

Monitor samsung รุ่น top เอาไปซ่อม เคลมได้เพราะลำโพงแตก เอากลับมาแถมฝุ่นเข้าจอมาด้วย
ต้องเสียเวลาเอากลับไปศูนย์อีก เวรกรรมจริงๆช่วงนี้ ทำไม๊ทำไมเวลาจะเจอก็จะต้องมาเจอกับจอเหมือนกันด้วยน้ออออออ

ครั้งนี้ผมเข็ดละครับ ครั้งหน้าซื้อทีวีต้องไปเลือกเองเท่านั้น ถ้าคุณ serious เรื่องแสงรั่ว dead bright
ผมแนะนำเพื่อนๆเลย อย่าสั่งตามเวบที่บอกว่าไปส่งให้ก่อน เวลาตังออกไปแล้ว พูดจาแบบ . . .
กำเงินเดินไปเลือกเลยนะคร้าบบบ

จะว่าไปช่วงนี้ QC samsung แย่มากๆเลย น้องคนนึง pm มาก็เจอแสงรั่ว เปลี่ยนเครื่อง เจอ dead pixel
เวรของกรรม.  ส่วนผมก็เจอ 4จอ มีdefect ทุกตัวเลย ใครจะเป็นผู้โชคดีครับ :/

แต่อยากจะบอกว่า warranty  samsung malaysia ดีมากเลยครับผมเคย chat กับเขา

เขาบอกเลยว่าหากลูกค้ามีปัญหา แสงรั่ว dead bright เขาจะจัดการให้
เวบเขาเขียนว่า lcd led & monitor.  1จุด bright pixel ภายในเจ็ดวัน เปลี่ยน panel free
ใครอ่าน eng ได้ลอง อ่าน warranty samsung my สิครับ :)

Tv ผมก็ผลิตใน MY นะ

เห็นด้วยครับ  เรื่องการซื้อของonline โดยเฉพาะเครื่องใช้ไฟฟ้าราคาแพงที่ต้องตรวจสอบก่อน หรือมีโอกาสพบข้อบกพร่อง เช่น ทีวี โทรศัพท์ ฯลฯ

พวกนี้ผมไม่กล้าซื้อ onlineเลยครับ เพราะถ้ามีปัญหาเปลี่ยนกันไม่ได้ง่ายๆ หรืออาจทำเรื่องช้าจนจิตตก
ดั่งที่เห็นตั้งกระทู้มากมายบนเวปต่างๆ

ผมขอไปเลือกเองที่ร้านดีกว่า มีอะไรคุยง่าย เปลี่ยนง่าย
เพราะเงินยังอยู่ในมือเรา

ยกเว้นบางร้านที่ผมเคยพูดถึง ตรงนี้ไม่ได้เชียร์ร้านใดร้านนึงนะครับ
เพียงเล่าให้ฟังจากประสบการณ์   เพราะร้านนี้เองก็ราคาแพงกว่าร้านtvอื่นๆอยู่บ้างเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2015, 10:27:08 pm โดย InwAdonis »

ออฟไลน์ Pakwan

• **