ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาเกี่ยวกับแมลงเข้าจอทีวีครับ  (อ่าน 1539 ครั้ง)

ออฟไลน์ watt11

• *
มีปัญหาเกี่ยวกับแมลงเข้าจอทีวีครับ
« เมื่อ: กันยายน 29, 2015, 12:52:48 pm »
ผมซื้อทีวีของโซนี่ 40W600B มาได้ประมาณสองเดือน มีปัญหากับแมลงตัวเล็กๆที่ชอบมาไต่หน้าจอตอนกลางคืนครับ เพราะมันเข้าไปเดินเล่นกันได้ซะงั้น สองเดือนที่ผ่านมา เจอไป 4-5 ตัวแล้ว ผมพยายามเคาะเบาๆ แล้วขยับนิดหน่อย บางตัวมันก็ร่วงลงไปด้านล่าง หายไปครับ แต่ตอนนี้ตัวล่าสุด เข้าไปวิ่งต่อหน้าต่อตาผมซะงั้น สุดท้ายมันก็ตายเพราะหาทางออกไม่เจอครับ รู้สึกเสียสายตามาก และคงไม่หมดแน่ๆเพราะว่ามันเล็ดลอดเข้าทางมุ้งลวดได้ครับ ขอคำแนะนำครับ ผมควรทำอย่างไรดี เพราะอยู่ในประกันครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: มีปัญหาเกี่ยวกับแมลงเข้าจอทีวีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2015, 01:30:41 pm »
ผมซื้อทีวีของโซนี่ 40W600B มาได้ประมาณสองเดือน มีปัญหากับแมลงตัวเล็กๆที่ชอบมาไต่หน้าจอตอนกลางคืนครับ เพราะมันเข้าไปเดินเล่นกันได้ซะงั้น สองเดือนที่ผ่านมา เจอไป 4-5 ตัวแล้ว ผมพยายามเคาะเบาๆ แล้วขยับนิดหน่อย บางตัวมันก็ร่วงลงไปด้านล่าง หายไปครับ แต่ตอนนี้ตัวล่าสุด เข้าไปวิ่งต่อหน้าต่อตาผมซะงั้น สุดท้ายมันก็ตายเพราะหาทางออกไม่เจอครับ รู้สึกเสียสายตามาก และคงไม่หมดแน่ๆเพราะว่ามันเล็ดลอดเข้าทางมุ้งลวดได้ครับ ขอคำแนะนำครับ ผมควรทำอย่างไรดี เพราะอยู่ในประกันครับ
ต้องให้ช่างศูนย์หรือช่างที่ชำนาญมาเอาออกครับ เข้าไป 4-5 ตัวเลยเหรอครับ ปกติแมลงไม่น่าเข้าไปได้ง่ายๆนะ แสดงว่าทีวีตัวนี้งานประกอบน่าจะไม่เนี๊ยบหรือประกอบได้ไม่สนิทครับ [ไม่เอา]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2015, 01:31:58 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ watt11

• *
Re: มีปัญหาเกี่ยวกับแมลงเข้าจอทีวีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 29, 2015, 02:48:00 pm »
อย่างเซ็งครับ  [ปาดเหงื่อ]

ศูนย์เอาแมลงออกให้แล้ว เขาจะแก้ไขปัญหาที่มันเกิดขึ้นด้วยมั้ยครับ เพราะยังไงก็ต้องเจอแมลงตอนกลางคืนที่มันมาเล่นไฟหน้าจออีก เพราะว่ามันเล็ดลอดเข้าทางรูมุ้งลวดได้ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Pikpiya

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2015, 03:14:18 am »
ตามหลักแมลงชอบเล่นไฟครับ
ควรหาวิธีป้องกันปิดทางเข้าครับ