ห้องซื้อขายแลกเปลี่ยน > ห้องซื้อขาย "มือ 2" TV / HD / เครื่องเล่น / อุปกรณ์ต่างๆ "มือ 2 เท่านั้น"

[UPDATE] ประกาศ !!! กฏการใช้เว็บบอร์ดซื้อขาย LCDTVTHAILAND 2016

(1/6) > >>

LCDTVTHAILAND:
++++++ ประกาศ !!! กฏการใช้เว็บบอร์ดซื้อขาย LCDTVTHAILAND 2016 +++++++

เนื่องด้วยขณะนี้มี "มิจฉาชีพ" แฝงตัวเข้ามาในเว็บของเราจำนวนมาก
ทางทีมงานจึงอยากให้ทุกท่านใช้ความระมัดระวังในการซื้อขายสินค้าทุกชนิด
โดยเฉพาะพ่อค้าหน้าใหม่และให้โอนเงินก่อนอย่างเดียว ควรจะเช็คประวัติให้ดี หรือใช้วิธีนัดเจอเพื่อรับสินค้าจะดีที่สุดครับ

--- อ้างถึง ---1. การดันกระทู้ขายของ ต้องเว้นระยะ 30 นาที ต่อการดัน 1 ครั้งเท่านั้น

( นับจากเวลาที่แสดงในกระทู้เป็นหลัก )

ยกตัวอย่างเช่นดันครั้งแรกตอน 14.00 น. จะมาโพสท์ดันครั้งถัดไปต้องเป็นหลัง 14.30 น.

2. ร้านค้าสามารถโพสต์กระทู้ขายของได้ "1 ร้านต่อ 1 กระทู้" เท่านั้น

3. ห้ามจำหน่ายของผิดกฏหมายทุกชนิด !!! เช่น หนังผิดลิขสิทธิ์, สินค้าปลอมแปลงเครื่องหมายการค้า เป็นต้น

4. ห้ามตั้งกระทู้ผิดหมวด !!! เช่นตั้งขายของในห้อง "พูดคุย" หรือตั้งขายผิดประเภทสินค้า

5. ทางเว็บ LCDTVTHAILAND เป็นเพียงสื่อกลางในการให้พื้นที่ "ซื้อขาย" เท่านั้น มิได้มีส่วนรับผิดชอบต่อความเสียหายที่ลูกค้าโดนมิจฉาชีพ"คดโกง"

และทางเรายินดีให้ความร่วมมือในการให้ข้อมูลและช่วยเหลืออย่างเต็มที่ครับ

ปล. กฏนี้รวมทุกห้องในหมวดซื้อขาย

--- End quote ---

ทั้งนี้ขอความร่วมมือจากผู้ค้าและลูกค้าทุกท่านร่วมกันสอดส่องและแจ้งการทำผิดกฏมาได้

ทางทีมงานจะดำเนินการ "ลบกระทู้" และ Ban User ตามความเหมาะสม

ขอขอบคุณทุกท่านที่ร่วมมือกันทำให้สังคมในเว็บเรา "น่าอยู่" ยิ่งขึ้น ^^

คำแนะนำ !!! หากท่านไหนสมัครสมาชิกแล้วยังไม่ได้รับ Email ตอบกลับเพื่อยืนยัน !!!

ช่วยกรุณา Email username ของท่านมาที่ [email protected] ครับ

เราจะทำการ Activate ให้ใช้งานได้ครับ

ทีมงาน LCDTVTHAILAND
25/02/2016

FLANTOM:

--- อ้างจาก: LCDTVTHAILAND ที่ พฤศจิกายน 18, 2011, 11:03:54 pm ---เนื่องจากมีผู้ร้องเรียนมาว่า บาง User มีพฤติกรรมไม่เหมาะสมคือตั้งกระทู้ขายของหลายกระทู้มากในห้องเดียวกัน

ทาง Admin จึงขอประกาศกฏ 1 user 1 กระทู้ ต่อ 1 ห้องเท่านั้นครับ

รบกวนท่านไหนที่มีกระทู้เยอะกว่า 1 กระทู้ เช่น 3 -4 กระทู้ ให้รวมของซื้อขายเป็น 1 กระทู้เท่านั้นครับ

ขอบคุณในความร่วมมือครับ

LCDTVTHAILAND
18/11/2011

เรียน Admin ปัจจุบันยังเห็นบางUserฝ่าฝืนอยู่ก็มีเยอะมากดูแล้วเหมือนไม่มีไร นะครับ

LCDTVTHAILAND:
ได้ดำเนินการลบพวกขาประจำที่ฝ่านฝืนกฎแล้วครับ

หากยังฝ่าฝืนอีกครั้ง จะแบน user ถาวรครับ

--- อ้างจาก: FLANTOM ที่ ธันวาคม 06, 2011, 12:06:57 am ---
--- อ้างจาก: LCDTVTHAILAND ที่ พฤศจิกายน 18, 2011, 11:03:54 pm ---เนื่องจากมีผู้ร้องเรียนมาว่า บาง User มีพฤติกรรมไม่เหมาะสมคือตั้งกระทู้ขายของหลายกระทู้มากในห้องเดียวกัน

ทาง Admin จึงขอประกาศกฏ 1 user 1 กระทู้ ต่อ 1 ห้องเท่านั้นครับ

รบกวนท่านไหนที่มีกระทู้เยอะกว่า 1 กระทู้ เช่น 3 -4 กระทู้ ให้รวมของซื้อขายเป็น 1 กระทู้เท่านั้นครับ

ขอบคุณในความร่วมมือครับ

LCDTVTHAILAND
18/11/2011

เรียน Admin ปัจจุบันยังเห็นบางUserฝ่าฝืนอยู่ก็มีเยอะมากดูแล้วเหมือนไม่มีไร นะครับ

aofmb17:
สอบถามครับว่า  สามารถมี 2 กระทู้ขายของได้แต่ห้ามมากกว่า 2 กระทู้ขึ้นไปใช่มั้ยครับ 

hellsblueboy:
รบกวนถามวิธีโพสท์รูปทีครับ ลองทำตามคำแนะนำแล้ว ไม่สามารถทำได้ อยากให้อธิบายอย่างละเอียด้วย

ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version