ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามวิธีเช็คชั่วโมงการใช้งาน samsung ju7500 หน่อยครับ  (อ่าน 4390 ครั้ง)

ออฟไลน์ arkeop

• *
จะเช็คว่าเปิดมานานเท่าไหร่เช็คยังไงครับ ผมกด info - menu - mute - power แล้วเข้าไปเช็คใน info ของเมนู csv มันสามารถ facrory reset ให้ค่า display panel time เป็น 0 ได้ครับ ไม่ทราบว่าถ้าอยากทราบว่ามันใช้งานมาจริงๆ กี่ชั่วโมงต้องดูตรงไหนครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ 55JS

• LCD TV member
  • **
ถามศูนย์เลยมั๊ง เท่าที่ดูคงดูได้แค้่นี้ มากกว่านี้อาจดูได้ แต่อาจต้องใช้ remote พิเศษ เป็นต้น
(เคยเห็น ช่าง lg ตอนมาเช็ค 55lb670t พก remote พิเศษมาเช็ค dead pixel เช็คอื่นๆด้วย)