ผู้เขียน หัวข้อ: Sony xc8500 ปรับตั้งโหมดภาพแล้วไม่จำ ดูสักพักกลับมาแบบเดิมตลอด  (อ่าน 2172 ครั้ง)

ออฟไลน์ rywin

• *
ปรับโหมดภาพ เช่น โหมดภาพยนต์ โหมดเกมส์ ปรับได้สักพัก มันไม่ยอมจำ มันก็เด้งมาเป็นโหมดภาพคมชัดแบบเดิม แสบตามาก ไม่ว่าปรับยังไง สักพักมันก็เด้งกลับมาที่หมวดคมชัดเหมือนเดิม ไม่แน่ใจคนอื่นเจออาการนี้หรือไม่ครับ ทีวีเสียหรือไม่ จะได้เคลมอยู่ใน 7 วัน

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
ถ้า.. ไม่ได้ไปกดรีโมท แล้วมันเปลี่ยนการตั้งค่าเอง..?
ควรจะเปลี่ยนเครื่องเลย..ครับ
ตามหลัก.. อาการแบบที่กล่าวมา ผมก็ไม่เคยพบ (ใช้หลายยี่ห้อ)
ยกเว้น.. เผลอไปกดโดนรีโมท ในบางครั้ง.. (ตอนซื้อมาใหม่ๆ ยังไม่ชินกับรีโมท)

ออฟไลน์ Chacha66

• LCD TV member
  • **

ออฟไลน์ peerajeejin

• *
ของผมเคยเป็นครับ  มันมีคำสั่งให้ใช้งานในโหมด demo อยู่ครับ  ไม่แน่ใจว่าใช้ชื่อว่า retail demo หรืออะไรนี่แหละ  ต้องเข้าไปในคำสั่งลึกๆ หน่อย เข้าไป แล้วไปติ๊กเอาออกครับ  ไม่งั้นจะเป็นงี้แหละครับ  ดูๆ ไปจะกลับมาโหมด ภาพ vivid อยู่เรื่อย