ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อ TV samsung มาใหม่ระหว่างเล่นที่บ้านเจอสีจอแบบนี้ผิดปกติไหมครับ  (อ่าน 1857 ครั้ง)

ออฟไลน์ js007

• *
สอบถามพี่ๆหน่อยครับ ซื้อ Samsung ju6600 มาใหม่ระหว่างเล่นที่บ้านเจอสีจอแบบนี้ผิดปกติไหมครับ สีขาวด้านข้างสองข้างมันดูขาวไม่เท่ากัน

ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2015, 10:22:08 pm โดย js007 »

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
เป็นอาการปกติสำหรับจอ led ครับ

แต่ละตัวจะเป็นมากน้อยไม่เท่ากัน

http://www.lcdtvthailand.com/topic_detail.php?id=483
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2015, 12:36:41 am โดย แมวเหมียว »

ออฟไลน์ puccainbkk

• Edge LED TV member
เปลี่ยนใหม่เถอะ ครับ

สอบถามพี่ๆหน่อยครับ ซื้อ Samsung ju6600 มาใหม่ระหว่างเล่นที่บ้านเจอสีจอแบบนี้ผิดปกติไหมครับ สีขาวด้านข้างสองข้างมันดูขาวไม่เท่ากัน

ขอบคุณมากครับ
OnCe YoU Go JVC BLACK.....YoU NeVer gO BACK!!!!

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

เยอะผิดปกติครับ เปลี่ยนเถอะครับ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

เส้นตรงกลางที่ผมวงแดงไว้นี่ มองเห็นด้วยตาเปล่าไหมครับ

หรือว่าเป็นเฉพาะตอนถ่ายรูปผ่านกล้อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2015, 03:44:00 pm โดย แมวเหมียว »

ออฟไลน์ js007

• *
เส้นที่วงแนวขวางเป็นเฉพาะ ตอนถ่ายภาพครับ ส่วนสีนำ้ตาลก้อนๆ 2 ข้างนี่เห็นชัดเวลาฉากเป็นสีขาวเลยครับ สรุปเปลี่ยนใหม่ดีกว่านะครับ ทีวี 4k. รุ่นนี้ต้อง check. อะไรบ้างครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ InwAdonis

• Flat TV member
  • *
dead/bright pixel และแสงรั่วด้านมุมทั้งสี่ครับ

ออฟไลน์ 55JS

• LCD TV member
  • **
spec รุ่นนี้มันเป็น direct led ขอบมุมจอสี่มุมอาจดำและมันจะดูเป็นแถบยาวลงมาคล้ายๆตัว  )    (  ซ้าย-ขวา อาจเข้มจางไม่เท่ากัน 
เคยเจอ 55lb670t ดาการแบบนี้แต่เข้มกว่านี้มากๆ
มันคงเป็นแบบนี้จะมากน้อย ลองแจ้งเเครมดู 

ไม่ใช่ edge led  ที่จะแสงรั่ว