ผู้เขียน หัวข้อ: แว่น 3D ปีเก่าๆของ Sony ใช้ได้กับทุกรุ่นรึเปล่าครับ  (อ่าน 10299 ครั้ง)

ออฟไลน์ zennesen

• Flat TV member
  • *
เพิ่งได้ 55W800C มา ไม่มีแว่นแถมมาให้ ไม่ทราบว่าแว่น 3D ของ Sony รุ่นเก่าๆ

มันใช้ได้กับทีวีตัวนี้ได้หรือไม่ได้ แล้วพวก Passive ใช้ได้รึเปล่าครับ
(ถ้าใช้ได้แตกต่างกับตัวใหม่อย่างไร)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2015, 07:27:05 pm โดย zennesen »

ออฟไลน์ toraom

• Flat TV member
  • *
passive ใช้ไม่ได้ครับ มันคนละหลักการกันครับ
ส่วนแว่นเก่ากะใหม่นี่ไม่แน่ใจ แต่ผมมีในลังอยู่ 2 อันนะ ไม่เคยใช้เลย มันแถมมา