ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วย ภาพไม่ออก แต่เสียงดันออก  (อ่าน 1148 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mongy

• Flat TV member
  • *
ช่วยด้วย ภาพไม่ออก แต่เสียงดันออก
« เมื่อ: ตุลาคม 30, 2015, 04:36:02 pm »
แนะนำด้วยครับ ภาพจาก AV ไม่ออก ออกแต่เสียง

onkyo 535 เลือก SAT 
การต่อสาย : ไม่ต่อ HDMI, ต่อสาย Video ช่อง 1
การตั้งค่าที่ตัวเครื่อง : HDMI SAT= ----, Component = -----, Composite = Video 1
out put : HDMI ต่อเข้า projector

ปัญหาคือ ภาพไม่ออก แต่เสียงออก
แก้ไขเบื้องต้น ตรวจสอบสายถูกต้อง, ลองสลับสาย, ลองสลับเครื่องเล่น้ป็นแบบอื่น ก็มีปัญหาเหมือนเดิม

ช่วยด้วยครับ

[โขก]

ออฟไลน์ SanDer

• Edge LED TV member
Re: ช่วยด้วย ภาพไม่ออก แต่เสียงดันออก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2015, 10:15:00 pm »
สวัสดีครับ

ผมว่าตัว 535 นั้นไม่สามารถ upconversion ได้มั้งครับ
คือถ้าท่านต่อเข้าแบบไหน ก็ต้องออกแบบนั้นครับ ตัวเครื่องอัพหรือดาว์นไม่ได้.... ตามนั้นครับ

ออฟไลน์ Mongy

• Flat TV member
  • *
Re: ช่วยด้วย ภาพไม่ออก แต่เสียงดันออก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2015, 09:51:37 am »
สวัสดีครับ

ผมว่าตัว 535 นั้นไม่สามารถ upconversion ได้มั้งครับ
คือถ้าท่านต่อเข้าแบบไหน ก็ต้องออกแบบนั้นครับ ตัวเครื่องอัพหรือดาว์นไม่ได้.... ตามนั้นครับ

น่าจะเป็นอย่างงั้น...เซ็งเลย...

[เศร้า]