ผู้เขียน หัวข้อ: ลง TrueVision Anywhere บน Sony W800C แล้วช่อง HD ภาพไม่ชัด  (อ่าน 2674 ครั้ง)

ออฟไลน์ DrZembe

• *
ผมลง Truevision Anywhere บน w800c แล้วปรากฏว่าเวลาเล่นช่อง HD ภาพแตก ซึ่งถ้าทิ้งให้เล่นไว้สักพักจะค้างไปเลย
เมื่อก่อนตอนลงใหม่ๆ ถ้าทิ้งไว้ภาพจะกลับมาชัดเอง แต่ 2-3 วันผ่านไป ไม่ชัดเลย
ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ resource ของ TV หรือ net กันแน่ครับ ผมใช้ต่อสาย lan ไม่ได้ใช้ wifi ครับ net ประมาณ 10Mb
ถ้าดูบน ipad ก็ชัดปกติครับ

ออฟไลน์ Thanasaed

• LCD TV member
  • **
Re: ลง TrueVision Anywhere บน Sony W800C แล้วช่อง HD ภาพไม่ชัด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2015, 06:16:55 pm »
True Anywhere ต่อสาย LAN มันจะมองเป็น 3G ครับ ดูแบบHD ไม่ได้
ต้องใช้wifi ครับถึงดุแบบ HD ได้