ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม Sub SVS SB13 Ultra ครับ  (อ่าน 3246 ครั้ง)

ออฟไลน์ master_ping

• Edge LED TV member
สอบถาม Sub SVS SB13 Ultra ครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 22, 2015, 12:25:09 am »
คือสงสัยว่ามันดี ไม่ดี ยังไงครับ รู้สึกพักหลังมีคนเอามาปล่อยเยอะมาก แบบ 2 - 3 อาทิตย์นี้ก็เห็นๆแล้ว 4 ตัวได้ครับ คือมันมีปัญหาอะไรหรือป่าว หรือว่ามันดุดันจนเอาไม่อยู่กันฮ่าๆ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ golf.lek

Re: สอบถาม Sub SVS SB13 Ultra ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2015, 10:56:34 am »
ผมเคยใช้SB13Ultraและก็ขายไปแล้ว ผมว่าเป็นซับที่ดีนะครับแต่ต้องการการปรับที่ละเอียดสักหน่อย ส่วนสาเหตุที่ขายผมรู้สึกว่ามันเก็บตัวช้าไปหน่อยและก็ความคันครับ  [หื่น]

ออฟไลน์ nattha sasa

Re: สอบถาม Sub SVS SB13 Ultra ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2015, 11:01:16 am »
จะโดน เขาด่า ไหมเนี้ย  ภาคปรับ dap มันหยาบคับ ไม่สามารถ จูนกับ ลำโพง home audioได้ ถ้า พวก แนว cenima  อันนี้ ok   หรือไม่ก็หา  dsp  speaker   มาช่วย คับ

ออฟไลน์ golf.lek

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2015, 10:50:52 pm »
ใช่เลยครับเจ้าSB13ต้องใช้DSpeakerช่วยครับถึงจะแจ่ม

ออฟไลน์ Home_cinema

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2015, 02:53:26 pm »
ต้องปรับ slope ดีดีนะครับ ที่เคยเล่น slope-6ดีสุด แล้วปรับhz60 ถ้า80hzจะแข็งไป เบสต้นชีดเกิน

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2015, 11:28:50 pm »
[ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ] เคยมีคนแนะนำว่าน่าจัดอยู่ ไอผมก็ยังไม่พร้อมฮ่าๆ แต่หลังๆมาเอ๊ะ ทำไมมันมีคนเริ่มมาขายกันเยอะจัง SB13 Urtra เนี่ย ขอบคุณกูรูทุกท่านมากครับ จะทยอยเก็บข้อมูลไปก่อน [ปลื่ม]

ออฟไลน์ phoo-music

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 07:39:56 pm »
[ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ] เคยมีคนแนะนำว่าน่าจัดอยู่ ไอผมก็ยังไม่พร้อมฮ่าๆ แต่หลังๆมาเอ๊ะ ทำไมมันมีคนเริ่มมาขายกันเยอะจัง SB13 Urtra เนี่ย ขอบคุณกูรูทุกท่านมากครับ จะทยอยเก็บข้อมูลไปก่อน [ปลื่ม]

ตัวนี้ดีมากครับ แต่การ setup ให้ดี เอาเรื่องอยู่เหมือนกันครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 11:07:27 pm »

ตัวนี้ดีมากครับ แต่การ setup ให้ดี เอาเรื่องอยู่เหมือนกันครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ renball

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2015, 10:29:04 am »
ของดี กำลังขับดี แต่ติดตรงเซ็ตยากเนื่องจากเป็นระบบดิจิตอล การปรับมันเลยไม่ค่อยละเอียด คนส่วนใหญ่ขายเพราะเอามันไม่ลงกับระบบที่ใช้ แต่ตัวซับเองเป็นซับที่ดีมากตัวนึงเลย