ผู้เขียน หัวข้อ: M8S Android box Load App ilikeHd กันได้บ้างมั้ยครับ  (อ่าน 1716 ครั้ง)

ออฟไลน์ kunmutkunmar

• Edge LED TV member
M8S Android box Load App ilikeHd กันได้บ้างมั้ยครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2015, 11:58:56 am »
M8S Android box Load App ilikeHd กันได้บ้างมั้ยครับ และก็ youtube ด้วยครับ เข้าไปโหลดแ้วมันบอกว่าอุปกรณ์ของคุณไม่รองรับครับ  เป็นเพราะอะไรครับ หรือต้อง Up firmware ใหม่ครับ

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
Re: M8S Android box Load App ilikeHd กันได้บ้างมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2015, 02:00:52 pm »
ได้นะ ลงจาก playstore ได้นะ ถ้าไม่ได้ก็ลงแบบ .apk ได้นะ  ;)

ออฟไลน์ kunmutkunmar

• Edge LED TV member
Re: M8S Android box Load App ilikeHd กันได้บ้างมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2015, 05:10:17 pm »
ผมได้คำตอบละครับพี่ เครื่อง M8S จากLazada ซื้อมา มันโหลด App จาก Play store ไม่ได้ แต่บางอย่างก็โหลดได้  สรุปว่า Firmware ของจีนมันไม่ยอม เลยต้องใช้ File .apk อย่างที่พี่ว่าแหละครับ

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2015, 09:37:08 pm »
ผมได้คำตอบละครับพี่ เครื่อง M8S จากLazada ซื้อมา มันโหลด App จาก Play store ไม่ได้ แต่บางอย่างก็โหลดได้  สรุปว่า Firmware ของจีนมันไม่ยอม เลยต้องใช้ File .apk อย่างที่พี่ว่าแหละครับ

lazada ร้านไหนเนี่ย ถ้าลง playstore ไม่ได้ขอคืนได้เลยครับ ผมเข้าไปดู เห็นราคาส่วนใหญ่สองพันกว่าบาท ถ้าจะเล่นชิป aml8gic เชียร์แบบมีแบรนด๋ครับ พวก oem เน้นถูกเป็นหลัก ผมว่า Himedia น่าจะยังเป็นตัวเลือกทีืดีครับ  :)