ผู้เขียน หัวข้อ: Himegia q5q กับhimedia h8 octacore เลือกตัวไหนดีครับ  (อ่าน 3356 ครั้ง)

ออฟไลน์ deejaijung

• Flat TV member
  • *
Himegia q5q กับhimedia h8 octacore เลือกตัวไหนดีครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 09:39:27 am »
ราคาแทบจะเหมือนกันครับ

ใช้ดูหนังผ่าน app iptv. และดูผ่าน harddisk บ้าง

2ตัวนี้เลือกตัวไหนดีครับ เนเนภาพสวยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
Re: Himegia q5q กับhimedia h8 octacore เลือกตัวไหนดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 10:42:07 am »

ใช้ดูหนังผ่าน app iptv. และดูผ่าน harddisk บ้าง

2ตัวนี้เลือกตัวไหนดีครับ เนเนภาพสวยครับ

ขอบคุณครับ

ราคาไม่เหมือนกันนะครับ
ณ วันนี้
Himedia H8 octa @ 3,290
Himedia Q5Q @ 3,990 ถ้าไม่รับของแถมที่มีมูลค่า 800-900 ก็จะลดได้อีก 200 เป็น 3,790

ผมเห็นราคานี้ในห้องนี้ล่ะครับ 555.

• *
Re: Himegia q5q กับhimedia h8 octacore เลือกตัวไหนดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 12:04:35 pm »

ขอบคุณครับ

ราคาไม่เหมือนกันนะครับ
ณ วันนี้
Himedia H8 octa @ 3,290
Himedia Q5Q @ 3,990 ถ้าไม่รับของแถมที่มีมูลค่า 800-900 ก็จะลดได้อีก 200 เป็น 3,790

ผมเห็นราคานี้ในห้องนี้ล่ะครับ 555.
ขออภัยครับ    ผมสื่อสารผิดจ้า   คือ ราคาใกล้กันครับ ส่วนตัวมองว่า ไม่มีนัยในการตัดสินใจในมุมราคา

รบกวนช่วย comment ในเชิงคุณภาพภาพใน 2 ลักษณะ คือ

1.  สำหรับ การดู IPTV     

2.  ณภาพในการดูผ่าน disk

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ jkhantee

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 08:23:57 pm »
ไม่ต้องคิดมากครับ เล่นไฟล์หนัง Q5Q ทำได้ดีกว่า H8 octa ชัดเจน

แต่ถ้ามีร้านใกล้ๆสามารถไปเปรียบเทียบได้ จะดีมาก

ถ้าเน้น fullrip H8 octa ก็ทำได้ดีครับ เพียงแต่ภาพที่ได้เราพอใจหรือไม่เท่านั้น แต่ถ้าเน้นเล่น mkv เลือก Q5Q ครับ ^_^

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2015, 07:14:26 pm »
ไม่ต้องคิดมากครับ เล่นไฟล์หนัง Q5Q ทำได้ดีกว่า H8 octa ชัดเจน

แต่ถ้ามีร้านใกล้ๆสามารถไปเปรียบเทียบได้ จะดีมาก

ถ้าเน้น fullrip H8 octa ก็ทำได้ดีครับ เพียงแต่ภาพที่ได้เราพอใจหรือไม่เท่านั้น แต่ถ้าเน้นเล่น mkv เลือก Q5Q ครับ ^_^

ขอบคุณครับ  ได้ Q5Q มาหละครับ      ก็ใช้งานได้ไวดีกว่า กล่องแถมของ tot ครับ เร่ง forward หนังผ่าน Iptv ได้ดีเลย  จากเดิม ทำแทบไม่ได้

แต่ยังไม่มีโอกาสใช้กับ mkv หรือ harddisk ครับ เด่วต้องลองดู ครับ  [หื่น]

ออฟไลน์ Eakapan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2015, 08:23:05 pm »

ขอบคุณครับ  ได้ Q5Q มาหละครับ      ก็ใช้งานได้ไวดีกว่า กล่องแถมของ tot ครับ เร่ง forward หนังผ่าน Iptv ได้ดีเลย  จากเดิม ทำแทบไม่ได้

แต่ยังไม่มีโอกาสใช้กับ mkv หรือ harddisk ครับ เด่วต้องลองดู ครับ  [หื่น]
ยินดีด้วยครับ ผมเองก็ใช้ Q5Q ครับ (ผมมีโอกาสได้ลอง H8 คิดว่าตัวเองเลือกไม่ผิดแล้วครับที่เลือก Q5Q)

ออฟไลน์ avr avr

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2015, 08:45:31 pm »
ลองดู himedia q8 ตัวนี้ราคาย่อมเยาว์