ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยผมเลือก LED TV 40 นิ้วด้วยครับ ขอคำแนะนำด้านภาพและเสียงดีๆครับ ไม่เอา 3Dครับ  (อ่าน 2055 ครั้ง)

ออฟไลน์ ruu

• Flat TV member
  • *
ช่วยผมเลือก LED TV 40 นิ้วด้วยครับ ขอคำแนะนำด้านภาพและเสียงดีๆครับ
ไม่จำเป็นต้องมี 3D, smart tv หรือ internet ครับ

ขอบพระคุณมากครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
ss 40j6300, 40j6200
sony 43w800c
lg 43lf630t

ออฟไลน์ ruu

• *
ขอบพระคุณคุณ sirota มากๆครับ
เทียบ sony 43w800c กับ 40j6300 เรื่องความแตกต่างด้านภาพให้ผมหน่อยได้ไหมครับ รวมถึงคุณภาพของ panel สองตัวนี้ครับ
40 j 6300 เป็นจอโค้งหรือเปล่าครับ แล้วคุณภาพ panel ด้อยกว่า 40j6400 มากไหมครับ

เทียบ sony 43w800c กับ 40j6300 เรื่องความแตกต่างด้านภาพให้ผมหน่อยได้ไหมครับ รวมถึงคุณภาพของ panel สองตัวนี้ครับ
40 j 6300 เป็นจอโค้งหรือเปล่าครับ แล้วคุณภาพ panel ด้อยกว่า 40j6400 มากไหมครับ
40j6300 จอโค้ง ภาพคมชัด สว่ง สีสันสดเด้ง ภาพเคลื่อนไหวดี
sony 43w800c ภาพคมชัด สีสันดูสบายตา ได้ 3d มาเพิ่มด้วย
เรื่องคุณภาพพาแนลน่าจะไม่ห่างกันมากครับ เพราะเป็นรุ่นระดับซีรีย์พอๆกัน
 40j6400 จอ 4k พาแนลดีกว่าครับ

ออฟไลน์ ruu

• *
จากคำแนะนำของคุณ sirota ผมไปลองดูมาแล้ว
เลือกระหว่าง 43W800C กับ 40J6400 ครับ
ผมขอคำแนะนำระหว่างสองตัวนี้ด้วยครับ เรื่อง ภาพ เสียง 2D ปกตินะครับ ในระบบ HD ครับ เพราะ 4K ยังหา source ยาก แล้วเปิด TV ทั้งวัน อีก 2 ปี ก็ซื้อใหม่อีกครับเพราะ LED TV ภาพหมองเร็วมาก เทียบกับหลอดภาพในยุคก่อน ภาพดีไปจนหลอดเสื่อมอย่างรุนแรง ตอนนี้ LED TV ใช้สักอย่างผมคือเปิดทั้งวันสัก 1 ปี เห็นเลยว่าภาพหมองไปมาก ความสดลดไปมากเลยครับ

จากคำแนะนำของคุณ sirota ผมไปลองดูมาแล้ว
เลือกระหว่าง 43W800C กับ 40J6400 ครับ
ผมขอคำแนะนำระหว่างสองตัวนี้ด้วยครับ เรื่อง ภาพ เสียง 2D ปกตินะครับ ในระบบ HD ครับ เพราะ 4K ยังหา source ยาก แล้วเปิด TV ทั้งวัน อีก 2 ปี ก็ซื้อใหม่อีกครับเพราะ LED TV ภาพหมองเร็วมาก เทียบกับหลอดภาพในยุคก่อน ภาพดีไปจนหลอดเสื่อมอย่างรุนแรง ตอนนี้ LED TV ใช้สักอย่างผมคือเปิดทั้งวันสัก 1 ปี เห็นเลยว่าภาพหมองไปมาก ความสดลดไปมากเลยครับ
จริงๆ ทีวีที่ใช้หลอด led ภาพมันไม่น่าหมองนะครับ ผมใช้มาหลายปีก็ไม่เห็นภาพมันจะหมองลงเลยครับ (ถ้าใช้ไปนานๆแล้วเสื่อมสภาพหมองแสดงว่ายี่ห้อนั่นใช้หลอด led เกรดไม่ดีครับ) แต่ถ้าหลอด ccfl ของทีวี lcd ใช่หมองลงไปจริงๆ
ระหว่าง w800c vs ju6400 ชอบตัวไหนเอาตัวนั้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2015, 09:34:08 am โดย sirota »

ออฟไลน์ ruu

• *
ผมขอคำแนะนำเกี่ยวกับเรื่อง Panel ระหว่าง sony 43w800c กับ 40j6300
เรื่องความแตกต่างด้านภาพให้ผมหน่อยได้ไหมครับ

ตอบไปแล้วนะครับ ไล่ดูขึ้นไป 4 คอมเมนท์