ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อ AVR ใหม่ออนเกียว Z900+ลำโพง Pork A7 คิดว่าขับไหวมั้ยค่ะ รบกวนสมาชิกด้วยค่  (อ่าน 7336 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปู่

• Flat TV member
  • *
ขอบคุณที่เสนอแนะ ตั้งงบไว้ 90000 ตัวAVR 60000 เหลือ 30000 เป็นลำโพงคู่หน้า+สาย
งบเท่านี้เลยมาลงที่ polk ไม่ชอบก็ต้องชอบ จะไปลำโพงยี่ห้ออื่นเกินงบไปมาก
ตอนนี้ไปไหนไม่ได้แล้วเพราะว่างบเท่านี้เลยต้องไปเอา AVR Z900   Z900ก็หกหมื่นกว่าแล้ว
ต้องกลับมามองของในบ้านมันมีลำโพงคู่หน้าของ Sony อยู่ สเป็กอยู่ที่ 8โอม คิดว่าใช้กันได้ ก็ต้องใช้ไปก่อนจนกว่าจะมีงบเพิ่ม
คิดว่าใช้กับ Z900 ได้

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????

ออฟไลน์ SanDer

• Edge LED TV member
สวัสดีอีกครั้ง นะครับ

ตั้งแต่ตั้งกระทู้ จนถึงตอนนี้ ไม่ทราบว่า ได้มีโอกาสไปลองฟัง z900+a7 บ้างหรือยังครับ
ได้คำตอบหรือยังครับ ว่าขับ a7 ไหวหรือไม่

สำหรับราคาพิเศษ ช่วงนี้น่าจะมีหลายร้านเริ่มทำราคาแล้ว ลองหาดูนะครับ
ผมเจอที่ร้านปิ...
z900 =63,900
a7 = 29,900
ลองเช็คดูครับ