ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเปรียบเทียบ เครื่องเล่น Bluray หน่อยครับ  (อ่าน 2345 ครั้ง)

ออฟไลน์ buraphaboy

• Flat TV member
  • *
รบกวนสอบถามครับ

ปัจจุบันใช้

AVR : Marantz NR-1605
ลำโพง : Quad 11L + Qaud Center
DVD : Oppo DV-981HD

ตอนนี้เครื่องเล่น DVD เริ่มงอแงแล้ว มองหา Bluray เครื่องใหม่

ความต้องการ

1. ไม่สน 3D
2. ฟังเพลง 70% ดูหนัง 40%
3. ไม่เน้นเล่นไฟล์ใดๆทั้งสิ้น
4. แผ่นแท้เป็นหลัก

เคยใช้ Philips DV963SA ประทับใจเสียงเค้ามาก หวานสุดๆ แม้จับมาฟัง CD ก็ตาม เหนือกว่า Oppo เยอะ แต่ข้อเสียของ Philips ก็คือ เปราะมาก ไม่ทน ส่งซ่อมไป 2 ครั้งๆละ 9 เดือน กับ ค่าซ่อมครั้งละ 9 พันบาทครับ

ที่มองไว้
1. Philips BD-9700/98 ... ยังเปราะอยู่ไหม ?
2. Pioneer LX58 ... จับมาฟังเพลง ได้แค่ไหนครับ ?
3. Marantz UD5007 ... สุ้มเสียงเป็นอย่างไรบ้างครับ ?
4. Oppo 103D ... เสียงยังแข็งๆ แบบ 981HD ไหม ?

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ ... ถามว่า ทำไมไม่แยกเครื่องเล่น CD ไปเลย ? ... จริงๆผมมีชุดฟังเพลงอีกชุด แต่อยู่ในห้อง ชุดนี้ไว้ฟังแก้เหงา และด้วย พื้นที่วางที่จำกัด เลยอยากได้ตัวเดียวจบครับ

ขอบคุณครับ