ผู้เขียน หัวข้อ: Android TV Club  (อ่าน 88438 ครั้ง)

ออฟไลน์ busy911

• *
Re: Android TV Club
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2016, 08:54:37 pm »
ดู true anywhere ได้มั้ยครับ

ออฟไลน์ zealousman

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 11:21:57 pm »
อยากทราบเหมือนกันครับ True anywhere กับ True id ลงได้มั้ย

แล้วตอนนี้ android tv ยี่ห้อไหนรองรับ app ได้มากกว่ากัน ระกว่าง sony sharp toshiba ครับ

ออฟไลน์ stableman

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 23, 2016, 07:58:11 am »
Kodi 16.1 ผมลงฟร้อนท์ไทยตามคำแนะนำแล้ว ยังเป็นตัวหนังสือสี่เหลี่ยมอยู่เลย ระบบยังไม่สามารถแสดงผลภาษาไทยได้น่ะครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ cs15928

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 10:50:25 pm »
มาแนะนำกล่องใหม่ครับ mibox3-android tv 6.0 ครับ
ราคาจาก aliexpress 75$ (ช่วงที่ผมซื้อนะ)

เพิ่งได้ของมา กำลังลองเล่นเลยครับ
https://www.android.com/tv/xiaomi-mi-box/

ออฟไลน์ piposeo8

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 01:05:50 pm »

ออฟไลน์ bonjourair

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2017, 08:07:47 pm »
ทำยังไงให้โปรแกรมที่เรา โหลดไฟล์มาลงเอง 
ให้มันมาอยู่หน้าแรก ไม่ต้องเข้าไปใน APP อ่ะครับ

ออฟไลน์ chantaka

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 06, 2017, 12:54:12 pm »
ทำยังไงให้โปรแกรมที่เรา โหลดไฟล์มาลงเอง 
ให้มันมาอยู่หน้าแรก ไม่ต้องเข้าไปใน APP อ่ะครับ

แนะนำ แอพนี้เลย ครับ หาโหลด apk มาลง แต่ต้องตัว premiem นะครับ ใช้ดีเลยทีเดียว วิธีตามนี้

https://www.youtube.com/watch?v=HP-NBOimCns

ออฟไลน์ kay_cm

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 03:07:30 pm »
ถ้าจะซื้อ 55 นิ้ว
ตอนนี้ ตัวไหน ดีสุดครับ
เน้นเล่น เนท youtube 4k .. เล่นไฟล์ MKV sub thai ผ่าน USB

SONY KD55X8500D ดีไม๊ครับ

ออฟไลน์ thegewgewgew

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 17, 2017, 10:15:47 pm »
ตอนนี้ ของ sony android tv มีอัพเดตเพิ่มอะไรมั่งยังครับ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: เมษายน 26, 2017, 12:14:11 pm »
Kodi ver 1.71 ตัวใหม่ล่าสุด

เล่นไฟล์จาก external hdd ยังไงครับ

ออฟไลน์ mafiaking

• *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2017, 06:04:11 pm »
SONY ANDROID TV ปี2015 โซนเอเชียแปซิฟิกออกFWใหม่มาแล้วนะครับ [เท่ห์]

SONY W800C : Software Upgrade to Android Marshmallow (Android 6.0.1)
- http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=337996.0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2017, 06:51:32 pm โดย mafiaking »

ออฟไลน์ tiilek

• *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 10:07:52 am »
ถ้าจะซื้อ 55 นิ้ว
ตอนนี้ ตัวไหน ดีสุดครับ
เน้นเล่น เนท youtube 4k .. เล่นไฟล์ MKV sub thai ผ่าน USB

SONY KD55X8500D ดีไม๊ครับ

เพิ่งจัดรุ่นนี้มาครับ ประมาณ 2 อาทิตย์ ... 32k ประกัน on-site 3 ปี (รวมประกันอุบัติเหตุ)
(ส่วนตัว) คิดว่า ภาพสวย สีเป็นธรรมชาติ ไม่จัดจ้านเหมือนเจ้าดังเกาหลี ดีไซด์เรียบหรู

ออฟไลน์ tikung

• *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2017, 01:25:43 pm »
เพิ่งได้ 43w800c มาครับ

มีทริกสำหรับผู้ใช้งานทั่วไปครับ
1. ลง ES File Explorer แล้ว สามารถดาวโหลด .apk จากหน้าเวปไซต์ มาลงในเครื่อง tv ได้เลย
2. ลง app ผ่านทางหน้าเวปไซต์ play.google.com ได้ โดยไม่ต้องผ่าน playstore ของเครื่อง tv (แต่บางแอพจะขึ้นว่าไม่ support tv ให้หา .apk มาลงแทน)
3. สามารถใช้งาน mouse & keyboard wireless ได้เลย ไม่ต้องตั้งค่าใดๆ โดยเสียบตัวรับเข้าที่ช่อง usb (ผมใช้ rapoo รุ่นถูก คู่ละ 500 บาท ก็ใช้งานได้ดี ไม่มีปัญหา)
4. ถ้าช่อง usb ไม่เพียงพอ (มีมาแค่ 2 ช่อง) สามารถใช้ usb hub เพิ่มช่องเสียบได้

ตอนนี้ผมจะซื้อจอย สำหรับเล่นเกมส์ผ่าน emu ไม่ทราบว่าสามารถใช้รุ่นอื่น ที่ไม่ใช่ Logitech F710, Thrustmaster, Google Nexus Gamepad และ Razor บ้างไหมครับ เพราะยี่ห้อพวกนี้มันแพงจังอะ มีใครเคยใช้ Ipega, Mocute หรือจอยไร้สายรุ่นอื่นๆ บ้างครับ

ปล. ลองใช้จอยแบบมีสายแล้ว ไม่สามารถใช้งานได้ครับ

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กันยายน 01, 2017, 01:47:04 pm »
แวะมาตอบให้ครับ จอย Logitech F310 แบบมีสาย ใช้งานได้ครับ ผมลองซื้อมาใช้งานดูแล้ว

ปล. ถามเองตอบเอง  [โขก]

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กันยายน 05, 2017, 03:19:14 pm »

แนะนำ App นี้ครับ สามารถ download ได้จากทาง playstore เลย

Tv App Repo

ใช้งานได้ดีทีเดียวครับ หากทำ Leanback shortcuts แล้วเรียก App นั้นๆ ไม่ขึ้น ให้เข้าไป Force Close App นั้นๆ ใน Setting ก่อน แล้วลองเรียกดูอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ raytv3

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2017, 01:20:21 pm »
ใครพอมีวิธีการบ้าง  ในทางเทคนิคมันทำได้หรือไม่
1.ผมต้องการเปิดฟังเพลงแต่ปิดหน้าจอใครพอมี App หรือวิธีการทำได้บ้าง พอดีใช้ tcl android tv มา แล้วมี Soundbar haman Kardon ติดมาด้วย เสียงดีพอใช้
2.พอมีวิธีการที่เราสามารถดูหนังผ่านลำโพงทีวี และเชื่อม Bluetooth Speakers หรือ out เสียงต่อลำโพงนอกไปพร้อมๆกันไหม

คือจะไม่ใช้ Amp นะครับ (รู้ว่าเสียงดีไม่เท่าแต่รับได้ เริ่มเฉยๆ) โดยทำให้เป็นไร้สายหมด เพราะ tv.ถอด DTS และ dolby ได้ไม่ห่วงหนัง 5.1 ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ ถือว่าเรา Share กันละกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2017, 10:08:18 am โดย raytv3 »

ออฟไลน์ tttc

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2017, 09:10:33 pm »
ใครพอมีวิธีการบ้าง  ในทางเทคนิคมันทำได้หรือไม่
1.ผมต้องการเปิดฟังเพลงแต่ปิดหน้าจอใครพอมี App หรือวิธีการทำได้บ้าง พอดีใช้ tcl android tv มา แล้วมี Soundbar haman Kardon ติดมาด้วย เสียงดีพอใช้
2.พอมีวิธีการที่เราสามารถดูหนังผ่านลำโพงทีวี และเชื่อม Bluetooth Speakers หรือ out เสียงต่อลำโพงนอกไปพร้อมๆกันไหม

คือจะไม่ใช้ Amp นะครับ (รู้ว่าเสียงดีไม่เท่าแต่รับได้ เริ่มเฉยๆ) โดยทำให้เป็นไร้สายหมด เพราะ tv.ถอด DTS และ dolby ได้ไม่ห่วงหนัง 5.1 ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ ถือว่าเรา Share กันละกันครับ

tcl android tv  แล้วมี Soundbar haman Kardon ติดมาด้วย น่าจะรุ่นเดียวกันครับ ผมใช้ c2us อยู่
ว่างๆ เอามือถือมาถ่ายลงไว้  ผมบังเอิญลองเปิดฟังเพลง แล้วปิดจอด้วยแอฟของเครืองเอง ทำได้นะครับ ในคลิป ไม่แน่ใจใช่หรือเปล่าครับ

https://www.youtube.com/watch?v=j6YvdM0fIio

[กระดึบ] [กระดึบ]

ออฟไลน์ topp11

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กันยายน 18, 2018, 01:21:34 pm »
For true fans of this thread I will address is a free online!
vip2541