ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนทุกท่านช่วยหน่อยครับ  (อ่าน 1422 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kaisit

• Flat TV member
  • *
รบกวนทุกท่านช่วยหน่อยครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2015, 05:54:52 pm »
ผมอยากได้ HD Player มาดูหนังแบบ ISO-2D 3D เท่านั้น แบบเล่นเมนูได้ด้วย มันต้องซื้อรุ่นอะไรในปัจจุบันและหาซื้อที่ไหนครับ?

มันยังเป็น Cen .Grand 590 อยู่ไหมครับที่เหมาะกับผม คือตอนนี้จะไปซื้อแม่งก็หาซื้อไม่ได้ที่ไหนก็บอกหมดหรืออาจจะไม่สั่งแล้ว ?

ปัจจุบันมีรุ่นไหนที่เหมาะกับผมครับ มากกว่า Cen Grand ไหมครับหรือยังเป็น cen grand อยู่ ?    (ถ้าใช่ผมจะโทรไปถามซื้อที่จีนเลย หาซื้อยากจริง)

ผมไม่เน้นเล่น mkv นะครับ เพราะ TV ผมเล่น mkv ได้  รบกวนทุกท่านช่วยแชร์ประสบการหรือความเห็นอันมีค่าของท่านให้ผมหน่อยได้ไหมครับ.

ปล. งบไม่ลิมิตครับขอแค่ตอบโจทย์ แต่ผมก็คิดในในว่าราคาของแบบนี้ไม่น่าเกิน 2 หมื่น

[ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2015, 05:57:53 pm โดย Kaisit »

ออฟไลน์ akanit

• Edge LED TV member
Re: รบกวนทุกท่านช่วยหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2015, 06:43:05 pm »
อย่างนั้น  ต้อง Oppo 103D  FW เจลเบรคหละครับ......เพราะเราเล่น Marvel QDEO แล้ว.....หาเครื่องชิบอื่นมาคงทดแทนคุณภาพเรื่องภาพ เรื่องเสียงไม่ได้

Oppo ให้คุณภาพใกล้เคียงกันครับ

เค้าแนะนำผมมาอีกทีครับ