พูดคุยเรื่องทั่วไปเรื่องจองภาพ LED TV, LCD TV, Plasma TV, Projector > ห้องพูดคุยเรื่อง OLED TV เทคโนโลยีจอภาพใหม่ล่าสุด

กำลังจะไปซื้อ oled ต้องดูเรื่องอะไรบ้างครับ

(1/1)

newsmz3303:
เราต้องให้ที่ร้านเปิดทดสอบเครื่อง โดยต้องดูเรื่องไรบ้างครับ

Dear_sir:
การเลือกซื้อทีวีทุกประเภทมีหลักการคล้ายๆ กันเลยครับ

1.เช็คสภาพเครื่องภายนอกมีร่องรอยอะไรหรือไม่?  เช่นรอยบุบ กระแทก
2.เปิดเครื่องมาที่เช็คหลักๆ ก็คือพวก Dead/Bright Pixel ต่างๆ ส่วนใหญ่ถ้าทางร้านไม่มีตัวทดสอบให้เราก็สามารถสร้างไฟล์ภาพ แดง ขาว ดำ น้ำเงิน เขียว ใส่ USB Flash Drive นำไปทดสอบได้
3.ตรวจอุปกรณ์ต่างๆ ที่แถมมาให้กับในเครื่องเช่น รีโมท แว่นตาสามมิติ ในบางรุ่น เป็นต้น

หากผ่านพ้นหลักสามข้อนี้ไปแล้วก็สบายใจได้แล้วครับ หลังจากนั้นเราก็ไปเปิดทดสอบเครื่องที่บ้านยาวๆ เลยว่าเปิดนานๆ ไปเป็นอะไรหรือไม่  [โย่ว]

makza01:
ขอคุณที่หัยข้อมูลดีๆๆ นะครับ [กระโดด]

จีคลับ  

ningning:
 [ปลื่ม] [ปลื่ม]  ขอบคุณข้อมูลดีๆ ค่ะ   [หื่น] [หื่น]
รับทำเว็บไซต์  เลย

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version