ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4386727 ครั้ง)

ออฟไลน์ topman

• Full LED TV member
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #2034 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 02:01:58 pm »
จานดำ เล็กสุด อยู่ที่ ขนาด 4.5ฟุต ครับ แต่ข้อเสียเยอะครับ คือ
รับสัญญาณช่องไทยได้ไม่ครับ และกระตุก จะเน้นดูได้เฉพาะ ช่อง 3 5 7 9 นะครับ
ช่องอื่นๆ ต้องทำใจ
ถ้าอยู่ ในที่ที่ มี พท น้อยในการติดตั้ง ติดจานแดง หรือ จานเหลือง ดีกว่าครับ

จานดำระบบC-Band มีที่เล็กๆบ้างไหมคับ เล็กสุดขนาดเท่าไร อยู่อพาตเมนต์ไม่มีที่ติด [โขกโต๊ะ]
äÁèµéͧËÒ¡êǹäÁèµéͧÃèÇÁáªÃìãËÁèÅèÒÊØ´ IPTV ÃѺªÁ¡ÕÌÒ·Ø¡ª¹Ô´ ÀҾ¹µì¢Í§·ÃÙáÅÐ˹ѧ DVD á¶Áªèͧ 18+ 4 ªèͧ ´Ù¿ÃÕ 3 à´×͹ ʹ㨠PM ËÃ×Í â·Ã 081-9556605 email:[email protected] F3 X3 ´ÙàÇÕ´¹ÒÁ HD 12 ªèͧá¶Á áÍÊâµÃ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29585.0

ออฟไลน์ lerkant

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #2035 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 04:38:18 pm »

มัน สวย มาก [ช็อค]

ออฟไลน์ michelbay

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #2036 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 06:02:28 pm »
ตอนนี้ผมใช้ 50PK550 อยู่ครับ
ผมสงสัยว่า ตอนผมดู BD ผ่านนช่อง HDMI ครับ
สีของภาพมันกระพริบๆอะครับ เหมือนมันมีการเปลี่ยนโหมดของภาพตลอดเวลาอะครับ
ยิ่งดู avatar ยิ่งเห็นชัดเลยครับ มีวิธีแก้ไหมครับ
ปิด โหมดประหยัดพลังงานนะครับ เวลาดุหนังมีตัวหนัง ไทย ซับ อยุ่ เดี๋ยวจะสว่าง เดี๋ยวจะมืด ครับ
ขอบคุณครับ ไว้จะไปลองดูนะครับ
ผมลองโหมดประหยัดพลังงานไปที่ ไม่เลือก แล้วครับ แต่มันก็ยังไม่หายอะครับ
ผมสังเกตุแล้ว สีมันจะจางลงตอนที่มีซับจริงๆด้วยครับ

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #2037 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 07:22:41 pm »
แบบนี้เป็นที่หนัง ที่เค้าใส่ Sub แล้วตั้งใจให้เป็นน่ะครับ ท่านลองดูหนัง Sound Track ที่ไม่มี Sub ก็จะไม่เจออาการนี้ครับ

ตอนนี้ผมใช้ 50PK550 อยู่ครับ
ผมสงสัยว่า ตอนผมดู BD ผ่านนช่อง HDMI ครับ
สีของภาพมันกระพริบๆอะครับ เหมือนมันมีการเปลี่ยนโหมดของภาพตลอดเวลาอะครับ
ยิ่งดู avatar ยิ่งเห็นชัดเลยครับ มีวิธีแก้ไหมครับ
ปิด โหมดประหยัดพลังงานนะครับ เวลาดุหนังมีตัวหนัง ไทย ซับ อยุ่ เดี๋ยวจะสว่าง เดี๋ยวจะมืด ครับ
ขอบคุณครับ ไว้จะไปลองดูนะครับ
ผมลองโหมดประหยัดพลังงานไปที่ ไม่เลือก แล้วครับ แต่มันก็ยังไม่หายอะครับ
ผมสังเกตุแล้ว สีมันจะจางลงตอนที่มีซับจริงๆด้วยครับ

ออฟไลน์ Zero6341

• *
« ตอบกลับ #2038 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 09:54:05 pm »
สมาชิกใหม่ครับ เพิ่งถอย 50PJ350 มาครับ จาก ITCity ๒๑,๙๙๐ ๐% ๑๐ เดือน
โทรไปถาม Homepro ระยอง 50PJ350, 50PJ650, 42LE5300, 42LE4500 ไม่มีของ
ITCity 50PJ650 ก็ไม่มีของ เลยได้ 350 มาแทน ดูทีวีผ่าน Supernet ผมว่า ภาพธรรมดาถึงแตกเวลาภาพขยับ แต่ถ้าดูช่อง HD ดีครับ ภาพคมชัดดี

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #2039 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 10:07:12 pm »
ขอโทษครับ Supernet คืออะไรครับ ดูผ่านเน็ต หรือว่ามันคือจานชนิดหนึ่งครับ

สมาชิกใหม่ครับ เพิ่งถอย 50PJ350 มาครับ จาก ITCity ๒๑,๙๙๐ ๐% ๑๐ เดือน
โทรไปถาม Homepro ระยอง 50PJ350, 50PJ650, 42LE5300, 42LE4500 ไม่มีของ
ITCity 50PJ650 ก็ไม่มีของ เลยได้ 350 มาแทน ดูทีวีผ่าน Supernet ผมว่า ภาพธรรมดาถึงแตกเวลาภาพขยับ แต่ถ้าดูช่อง HD ดีครับ ภาพคมชัดดี

ออฟไลน์ chanhobby

• *
« ตอบกลับ #2040 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 07:38:09 am »

ยินดีด้วยครับกับทีวีใหม่ เริ่มตามล่าหา TV มาพร้อมๆ กับผมเลยครับ

ออฟไลน์ xelon

• *
« ตอบกลับ #2041 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 08:07:41 am »
สมาชิกใหม่รายงานตัวด้วยคนครับ เมื่อวานพึ่งจัดมา 50PJ650 22,990 บาท ใหญ่ดีจริงๆครับ  [หื่น]

เดี๋ยวถ้า run-in ครบจะมารายงานอีกทีครับ [เท่ห์]

ออฟไลน์ patnologo

« ตอบกลับ #2042 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 08:21:17 am »
ดีใจด้วยนะครับ Happy happy
สมาชิกใหม่รายงานตัวด้วยคนครับ เมื่อวานพึ่งจัดมา 50PJ650 22,990 บาท ใหญ่ดีจริงๆครับ  [หื่น]

เดี๋ยวถ้า run-in ครบจะมารายงานอีกทีครับ [เท่ห์]
SS_630 @ DVD-C550K
ÊÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹áËé§
·ÕÇÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹¾é¹ÃѹÍÔ¹

ออฟไลน์ Nokhoog

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #2043 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 01:43:45 pm »
รายงานตัวด้วยคนครับ   จัด 50PJ650 มาแล้วเหมือนกันจากร้านแสง  ตอนนี้รันอินอยู่ครับ
จากเดิมใช้ Sharp LCD32" จอด้าน HD 720p     เปลี่ยนตัวนี้แล้วเต็มตาขึ้นเยอะ

สิ่งที่ชอบ...
1. จอใหญ่มาก  ใหญ่จริงๆ  ใหญ่เกินไปแล้ว อิอิ ชอบว่ะ
2. จอกึ่งด้านสะท้อนน้อยครับ  ผนังหลังโซฟาเป็นสีเข้มก็ช่วยได้อีกหน่อยนึง
3. สีสรร สดใส ทิงนองนอย กว่าพวกพานาครับ  เปิดการ์ตูนก็ดูดีพอกับ LCD
4. ดูฟรีทีวีชัดกว่าตัวเดิม  ทั้งที่จอใหญ่กว่า  แอบแปลกใจระบบพลาสมานิดนึงครับ ทำได้ไงอ่ะ
5. ภาพ HD 720P ก็เหลือเฟือที่ระยะดู 2.5-3m แล้วครับ  ภาพคมชัดมาก wmv 720p -> Xbox360 720p -> PJ650 720p
    เปิด apocalypto ให้แฟนดูแล้วชอบมาก ผิวคนป่าเนื้อเป็นเนื้อ ขนเป็นขนครับ(อย่าคิดลึก)  นี่ขนาดยังไม่พ้นรันอินนะเนี่ย
6. ค่าตัวคุ้มค่ามาก จนบอกราคาจริงกับแฟนได้เลย

สิ่งที่ไม่ชอบ...
1. สีดำยังไม่ค่อยดำ และมิติยังไม่ลึกเท่าไร  เคยไปดู PK950 และ pana V series ทำได้ดีกว่าอย่างชัดเจน(ตามราคา)
2. IR ขึ้นง่ายไปมั้ยครับ  เผลอลืมเปิด orbiter แปปเดียวมาเลย  รมณ์เสีย
3. การตอบสนองภาพเคลื่อนไหวที่เค้าว่าดีผมดูไม่ออกเลยครับ  ฉากเร็วๆก็ยังดูวูบวาบอยู่ดีแต่ก็ไม่มีโกสท์

คำถาม...
1. พอพ้นรันอิน ภาพจะดีขึ้นใช่มั้ยครับ ดีขึ้นแบบไหน มิติ คอนทราสหรือ สีสรรครับ
2. ถ้าอยากให้ดำขึ้น ต้องตั้งค่า Black level ใน advance setting เป็น high หรือ low ครับ  ผมตั้ง low แล้วดูดำกว่า งงแฮะ
3. พอพ้นรันอินแล้ว มีโอกาสจะปิด orbiter ได้บ้างไหมครับ
ÍÂÙè·ÕèµÒ  ªÍºµÑÇä˹  ¡ç«×é͵ÑǹÑé¹

ออฟไลน์ wasano

• *
« ตอบกลับ #2044 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 02:35:46 pm »
คือกล่องฝันยี่ห้อหนึ่งครับ
ดู hd ได้ มี hdmi
ขอโทษครับ Supernet คืออะไรครับ ดูผ่านเน็ต หรือว่ามันคือจานชนิดหนึ่งครับ

ออฟไลน์ topman

« ตอบกลับ #2045 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 03:46:33 pm »
ขอโทษครับ Supernet คืออะไรครับ ดูผ่านเน็ต
เครื่องรับจานดาวเทียมยี่ห้อหนึ่ง ระบบ ไฮเด็ฟฟิเนชั่น  OUTPUT เป็น AV และ HDMI การใช้งานลักษณะคล้ายๆดรีมบ๊อก
äÁèµéͧËÒ¡êǹäÁèµéͧÃèÇÁáªÃìãËÁèÅèÒÊØ´ IPTV ÃѺªÁ¡ÕÌÒ·Ø¡ª¹Ô´ ÀҾ¹µì¢Í§·ÃÙáÅÐ˹ѧ DVD á¶Áªèͧ 18+ 4 ªèͧ ´Ù¿ÃÕ 3 à´×͹ ʹ㨠PM ËÃ×Í â·Ã 081-9556605 email:[email protected] F3 X3 ´ÙàÇÕ´¹ÒÁ HD 12 ªèͧá¶Á áÍÊâµÃ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29585.0

ออฟไลน์ patnologo

« ตอบกลับ #2046 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 03:58:32 pm »
ขอโทษครับ Supernet คืออะไรครับ ดูผ่านเน็ต
เครื่องรับจานดาวเทียมยี่ห้อหนึ่ง ระบบ ไฮเด็ฟฟิเนชั่น  OUTPUT เป็น AV และ HDMI การใช้งานลักษณะคล้ายๆดรีมบ๊อก

WOW  [ปลื่ม]
SS_630 @ DVD-C550K
ÊÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹áËé§
·ÕÇÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹¾é¹ÃѹÍÔ¹

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #2047 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 07:16:02 pm »
รายงานตัวด้วยคนครับ   จัด 50PJ650 มาแล้วเหมือนกันจากร้านแสง  ตอนนี้รันอินอยู่ครับ
จากเดิมใช้ Sharp LCD32" จอด้าน HD 720p     เปลี่ยนตัวนี้แล้วเต็มตาขึ้นเยอะ
ยินดีด้วยครับ ภายใน 15 วัน โทรไป 02-8785757 ลงทะเบียนด้วยนะครับ

1. จอใหญ่มาก  ใหญ่จริงๆ  ใหญ่เกินไปแล้ว อิอิ ชอบว่ะ
. . . . . 5
2. จอกึ่งด้านสะท้อนน้อยครับ  ผนังหลังโซฟาเป็นสีเข้มก็ช่วยได้อีกหน่อยนึง
. . . . . 55
3. สีสรร สดใส ทิงนองนอย กว่าพวกพานาครับ  เปิดการ์ตูนก็ดูดีพอกับ LCD
. . . . . 555
4. ดูฟรีทีวีชัดกว่าตัวเดิม  ทั้งที่จอใหญ่กว่า  แอบแปลกใจระบบพลาสมานิดนึงครับ ทำได้ไงอ่ะ
. . . . . 5555
5. ภาพ HD 720P ก็เหลือเฟือที่ระยะดู 2.5-3m แล้วครับ  ภาพคมชัดมาก wmv 720p -> Xbox360 720p -> PJ650 720p
    เปิด apocalypto ให้แฟนดูแล้วชอบมาก ผิวคนป่าเนื้อเป็นเนื้อ ขนเป็นขนครับ(อย่าคิดลึก)  นี่ขนาดยังไม่พ้นรันอินนะเนี่ย
. . . . . 55555
6. ค่าตัวคุ้มค่ามาก จนบอกราคาจริงกับแฟนได้เลย
 [ปลื่ม]

1. สีดำยังไม่ค่อยดำ และมิติยังไม่ลึกเท่าไร  เคยไปดู PK950 และ pana V series ทำได้ดีกว่าอย่างชัดเจน(ตามราคา)
ลองเพิ่ม Brightness อีกนิดนะ Contrast ด้วยก็ได้
ท่านปรับค่าต่างๆเท่าไหร่บ้างอ่ะครับ

2. IR ขึ้นง่ายไปมั้ยครับ  เผลอลืมเปิด orbiter แปปเดียวมาเลย  รมณ์เสีย
แป๊บเดียวก็หายครับ พ้น Run-in จะเกิดยากกกมากกก
3. การตอบสนองภาพเคลื่อนไหวที่เค้าว่าดีผมดูไม่ออกเลยครับ  ฉากเร็วๆก็ยังดูวูบวาบอยู่ดีแต่ก็ไม่มีโกสท์
วูบวาบอาจเป็นที่หนังก็ได้ครับ และถ้าเปิดกับจอ LCD จะวูบกว่านี้อีก

คำถาม...
1. พอพ้นรันอิน ภาพจะดีขึ้นใช่มั้ยครับ ดีขึ้นแบบไหน มิติ คอนทราสหรือ สีสรรครับ
ยิ่งกว่าประโยคนี้อีกครับ "ดูฟรีทีวีชัดกว่าตัวเดิม  ทั้งที่จอใหญ่กว่า แอบแปลกใจระบบพลาสมานิดนึงครับ ทำได้ไงอ่ะ"
2. ถ้าอยากให้ดำขึ้น ต้องตั้งค่า Black level ใน advance setting เป็น high หรือ low ครับ  ผมตั้ง low แล้วดูดำกว่า งงแฮะ
ใน Advance ควรปิดให้หมดครับ
3. พอพ้นรันอินแล้ว มีโอกาสจะปิด orbiter ได้บ้างไหมครับ
ยากกก ๆ ๆ ๆ มากกก ๆ ๆ ๆ ครับ

หลักการพื้นฐานการปรับค่าต่างๆของ TV
1.ปรับความสว่าง(Brightness) ให้สว่างมากที่สุด แต่อย่าให้จ้า
2.ปรับความเข้ม(Contrast) ให้สีดำดำมากที่สุด แต่อย่าให้ดำจม และสังเกตุสีขาวก็อย่าขาวจ้าเช่นกัน
3.ปรับสี(Color) ให้แจ๋น แต่อย่าให้สีเหลือมซ้อนกัน
4.ปรับความคมชัด(Sharpness) ให้ตัวหนังสือคมมากที่สุด แต่อย่าให้ Noise มันออกมาด้วย
ส่วนฟังก์ชั่นอื่นพวก Dynamic Contrast , Dynamic Color มันเป็นลูกเล่นเพิ่มเติมครับ
* Source input คนละ Source สัญญาณภาพมาไม่เหมือนกัน และเครื่องเล่นคนละแบรนด์ก็มาไม่เหมือนกัน ต้องลองปรับละเอียดด้วยตัวเอง

รายงานตัวด้วยคนครับ   จัด 50PJ650 มาแล้วเหมือนกันจากร้านแสง  ตอนนี้รันอินอยู่ครับ
จากเดิมใช้ Sharp LCD32" จอด้าน HD 720p     เปลี่ยนตัวนี้แล้วเต็มตาขึ้นเยอะ

1. จอใหญ่มาก  ใหญ่จริงๆ  ใหญ่เกินไปแล้ว อิอิ ชอบว่ะ
2. จอกึ่งด้านสะท้อนน้อยครับ  ผนังหลังโซฟาเป็นสีเข้มก็ช่วยได้อีกหน่อยนึง
3. สีสรร สดใส ทิงนองนอย กว่าพวกพานาครับ  เปิดการ์ตูนก็ดูดีพอกับ LCD
4. ดูฟรีทีวีชัดกว่าตัวเดิม  ทั้งที่จอใหญ่กว่า  แอบแปลกใจระบบพลาสมานิดนึงครับ ทำได้ไงอ่ะ
5. ภาพ HD 720P ก็เหลือเฟือที่ระยะดู 2.5-3m แล้วครับ  ภาพคมชัดมาก wmv 720p -> Xbox360 720p -> PJ650 720p
    เปิด apocalypto ให้แฟนดูแล้วชอบมาก ผิวคนป่าเนื้อเป็นเนื้อ ขนเป็นขนครับ(อย่าคิดลึก)  นี่ขนาดยังไม่พ้นรันอินนะเนี่ย

1. สีดำยังไม่ค่อยดำ และมิติยังไม่ลึกเท่าไร  เคยไปดู PK950 และ pana V series ทำได้ดีกว่าอย่างชัดเจน(ตามราคา)
2. IR ขึ้นง่ายไปมั้ยครับ  เผลอลืมเปิด orbiter แปปเดียวมาเลย  รมณ์เสีย
3. การตอบสนองภาพเคลื่อนไหวที่เค้าว่าดีผมดูไม่ออกเลยครับ  ฉากเร็วๆก็ยังดูวูบวาบอยู่ดีแต่ก็ไม่มีโกสท์

คำถาม...
2. ถ้าอยากให้ดำขึ้น ต้องตั้งค่า Black level ใน advance setting เป็น high หรือ low ครับ  ผมตั้ง low แล้วดูดำกว่า งงแฮะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 07:40:27 pm โดย fmt »

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #2048 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 07:39:14 pm »
ขอบคุณมากๆครับ

คือกล่องฝันยี่ห้อหนึ่งครับ
ดู hd ได้ มี hdmi

• *
« ตอบกลับ #2049 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 07:52:14 pm »

ใช่ครับ สนใจไหมครับ แนะนำให้ได้นะครับ ผมว่าดีกว่า Dreambox ดูช่อง HD ได้ด้วย แต่ต้องมีต่อ internet และมีจาน

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #2050 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 07:59:18 pm »
ขอทราบสเปค ความสามารถ ด้วยครับ

[โย่ว]

ใช่ครับ สนใจไหมครับ แนะนำให้ได้นะครับ ผมว่าดีกว่า Dreambox ดูช่อง HD ได้ด้วย แต่ต้องมีต่อ internet และมีจาน

• *
« ตอบกลับ #2051 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 08:34:17 pm »
ขอทราบสเปค ความสามารถ ด้วยครับ
 [โย่ว]

ก๊อปปี้มาจากเพื่อนบ้าน

Specifications
- Fully Mpeg-4/DVB Compliant
- SCPC/MCPC Receivable from C/Ku-Band Satellites
- Automatic identifying and converting of NTSC/PAL systems
- 256 colors graphic user interface
- Automatic and Manual PID search
- RS-232 port for Upgrading System Software from PC to Receiver
- Favorite Channels [TV & Radio] Editing, 16 Favorite groups
- Autotic save last program
- Parental Lock Function
- EPG for On-Screen Channel Infomation
- Zoom Function
- Software & Channel database upgrades via USB device
- Advanced Blind Search Function
- USB Function

- สามารถรับชมช่องรายการที่ส่งในระบบ Hi-defination ได้
- รองรับเมนูภาษาไทย-ภาษาอังกฤษ
- เรียงช่องรายการ 2, DTV, Byanmar, NSS6, Thaicom C-Band , Telkom, Vinasat
- รองรับทั้งแบบ CCcam และ MGcam
- อัดรายการผ่าน Flash Drive หรือ External Harddisk ได้
- ดูไฟล์ DAT, VOB, MKV ได้ แต่ไม่ทุกไฟล์