ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4405642 ครั้ง)

ออฟไลน์ patnologo

• Full LED TV member
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #2268 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 10:38:49 am »
ขอเป็นสมาชิกครอบครัว LG ด้วยคนนะครับ เพิ่งได้ 42 LE5500 มาเมื่อวานนี้เอง สดๆร้อนๆเลยครับ [ปลื่ม] ได้ภาพ ได้ function อย่างที่รอคอยเลยครับ [เท่ห์] เกือบจะไม่รอแล้วเชียว [เชิด]

ดีใจด้วยนะครับ อย่าลืมลงทะเบียนนะครับ

เบอร์ด้านล่าง ครับ fmt มาบอก
SS_630 @ DVD-C550K
ÊÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹áËé§
·ÕÇÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹¾é¹ÃѹÍÔ¹

ออฟไลน์ wave

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #2269 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 03:36:45 pm »
ปกติซื้อ จากห้าง ตัวโชว์ ต้องรอราคาส่วนลดนานใหมอะครับ นี่รอมา 6 วันละครับ โทรไปทีไร เซลล์บอกว่ารอราคา ๆๆๆๆๆ จนผมขอเบอร์ศูนย์ใหญ่
เขาเลยโทรกลับมาบอกว่า วันเสาร์นี้จะส่งให้ ไม่ว่าราคาจะมาหรือไม่มาก็ตาม งงครับ เซลล์จะตุกติกใหมครับนี่ ขอความคิดเห็นจากผู้รู้ครับ

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #2270 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 10:36:12 pm »
PJ250 ปรับง่ายนะครับ เลือกโหมดสำเร็จรูปที่ท่านชอบมากที่สุดก่อน แล้วค่อยปรับละเอียดทีละนิดๆ

หลักการพื้นฐานการปรับค่าต่างๆของ TV
1.ปรับความสว่าง(Brightness) ให้สว่างมากที่สุด แต่อย่าให้จ้า
2.ปรับความเข้ม(Contrast) ให้สีดำดำมากที่สุด แต่อย่าให้ดำจม และสังเกตุสีขาวก็อย่าขาวจ้าเช่นกัน
3.ปรับสี(Color) ให้แจ๋น แต่อย่าให้สีเหลือมซ้อนกัน
4.ปรับความคมชัด(Sharpness) ให้ตัวหนังสือคมมากที่สุด แต่อย่าให้ Noise มันออกมาด้วย
ส่วนฟังก์ชั่นอื่นพวก Dynamic Contrast , Dynamic Color มันเป็นลูกเล่นเพิ่มเติมครับ
* Source input คนละ Source สัญญาณภาพมาไม่เหมือนกัน และเครื่องเล่นคนละแบรนด์ก็มาไม่เหมือนกัน ต้องลองปรับละเอียดด้วยตัวเอง

หลังพ้น Run in ปรับภาพยังไงกันหรือครับ

อยากภาพสวยเหมือนท่านทั้งหลายบ้าง

Plassma 50 PJ 250 ^^

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #2271 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 10:39:27 pm »
น่าจะเป็นอาทิตย์สุดท้ายของเดือนนะครับ ห้างต้องปั๊มยอดอ่ะครับ

ปกติซื้อ จากห้าง ตัวโชว์ ต้องรอราคาส่วนลดนานใหมอะครับ นี่รอมา 6 วันละครับ โทรไปทีไร เซลล์บอกว่ารอราคา ๆๆๆๆๆ จนผมขอเบอร์ศูนย์ใหญ่
เขาเลยโทรกลับมาบอกว่า วันเสาร์นี้จะส่งให้ ไม่ว่าราคาจะมาหรือไม่มาก็ตาม งงครับ เซลล์จะตุกติกใหมครับนี่ ขอความคิดเห็นจากผู้รู้ครับ

ออฟไลน์ topman

« ตอบกลับ #2272 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 11:10:07 pm »
อ้าว ท่าน wave ยังไม่ได้ของอีกหรอครับ ลุ้นๆ ครับ เอาใจช่วย กลัวหมดอารมณ์ซะก่อน
ถอยยี่ห้อ อื่นๆ ซะเลย 555  ขอให้ได้ของเร็วๆ นะครับ คนขาย ก็อยากได้ยอด
คนซื้อ ก็อยากจะดู อิๆ
äÁèµéͧËÒ¡êǹäÁèµéͧÃèÇÁáªÃìãËÁèÅèÒÊØ´ IPTV ÃѺªÁ¡ÕÌÒ·Ø¡ª¹Ô´ ÀҾ¹µì¢Í§·ÃÙáÅÐ˹ѧ DVD á¶Áªèͧ 18+ 4 ªèͧ ´Ù¿ÃÕ 3 à´×͹ ʹ㨠PM ËÃ×Í â·Ã 081-9556605 email:[email protected] F3 X3 ´ÙàÇÕ´¹ÒÁ HD 12 ªèͧá¶Á áÍÊâµÃ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29585.0

ออฟไลน์ Trafficker

• *
« ตอบกลับ #2273 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 01:13:13 am »
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร้าบบบ PJ650 จันทบุรีคร้าบบบบบบบบ แหล่มมๆๆๆ  ซื้อเพราะหาข้อมูลในนนี้แหละ ขอขอบพระคุณนะคร้าบบบบบบ (ซื้อเพราะได้อ่านของท่านfmtน่ะแหละ 55)

ขอคำแนะนำเรื่องสายหน่อยสิครับ ตอนนี้ต่อกับชุดโฮฒอัพเสกลของฟิลิบส์ ใช้สายHDMIที่แถมมา ไม่ทราบว่าถ้าเปลี่ยนสายของพวกยี่ห้อมอนส์เตอร์หรืออย่างอื่นในงบ1พันบาท จะทำให้ภาพดีขึ้นไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #2274 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 01:59:08 am »
ยินดีด้วยครับ อย่าลืม
1. ตั้ง Orbiter กันจอไหม้ก่อนอื่นเลยครับ
2. ภายใน 15 วัน โทร 02-878 5757 ลงทะเบียน LG Privilege Service
3. เอารีโมทติดตัวไว้ เพราะยังไม่พ้น Run-in ภาพยังไม่นิ่ง ต้องปรับทุก 20 นาที
4. เอาภาพมาแชร์กันหน่อย ที่นี่เลยครับ ---> http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7636.0

[ปลื่ม]

[รัก]

[โย่ว]

ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร้าบบบ PJ650 จันทบุรีคร้าบบบบบบบบ แหล่มมๆๆๆ  ซื้อเพราะหาข้อมูลในนนี้แหละ ขอขอบพระคุณนะคร้าบบบบบบ (ซื้อเพราะได้อ่านของท่านfmtน่ะแหละ 55)

ขอคำแนะนำเรื่องสายหน่อยสิครับ ตอนนี้ต่อกับชุดโฮฒอัพเสกลของฟิลิบส์ ใช้สายHDMIที่แถมมา ไม่ทราบว่าถ้าเปลี่ยนสายของพวกยี่ห้อมอนส์เตอร์หรืออย่างอื่นในงบ1พันบาท จะทำให้ภาพดีขึ้นไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ purple

• *
« ตอบกลับ #2275 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 02:00:17 pm »
เราไปถอยมา1ชุดมะวาน สวดยอดดดดด [ม่ายยย] [ม่ายยย] [ม่ายยย] [ม่ายยย]

ออฟไลน์ sakunk

• *
« ตอบกลับ #2276 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 09:24:18 pm »
วันนี้ของมาส่งแล้วครับ  50PJ650  กำลังลองเล่นอยู่ครับ  ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ  ยังมีไรต้องถามอีกเยอะครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #2277 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 09:45:10 pm »
เช่นเคยครับ ยินดีด้วยครับ อย่าลืม
1. ตั้ง Orbiter กันจอไหม้ก่อนอื่นเลยครับ
2. ภายใน 15 วัน โทร 02-878 5757 ลงทะเบียน LG Privilege Service
3. เอารีโมทติดตัวไว้ เพราะยังไม่พ้น Run-in ภาพยังไม่นิ่ง ต้องปรับทุก 20 นาที
4. เอาภาพมาแชร์กันหน่อย ที่นี่เลยครับ ---> http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7636.0

วันนี้ของมาส่งแล้วครับ  50PJ650  กำลังลองเล่นอยู่ครับ  ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ  ยังมีไรต้องถามอีกเยอะครับ [ปลื่ม]

• *
« ตอบกลับ #2278 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 10:37:49 pm »
สอบถามครับ  ผมลองต่อเสียงจากทีวีออกชุดลำโพง  มันไม่มีเสียงอ่ะครับ  ไม่ทราบว่าต้องตั้งค่าไรหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #2279 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 10:45:15 pm »
เมนู > ระบบเสียง > ลำโพงทีวี : ไม่เลือก . . . น่าตีนักเชียว

[โย่ว]

[มากมาย]

[กิน]

สอบถามครับ  ผมลองต่อเสียงจากทีวีออกชุดลำโพง  มันไม่มีเสียงอ่ะครับ  ไม่ทราบว่าต้องตั้งค่าไรหรือเปล่าครับ

• *
« ตอบกลับ #2280 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 10:50:19 pm »
ผมลองแล้วครับท่าน แต่มันไม่มีเสียงออกอ่ะครับ  ไม่รู้ผิดหรือพลาดตรงไหนครับ 

« ตอบกลับ #2281 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 10:54:40 pm »

มันไม่เวิร์คครับ เพราะไม่ได้ถูกออกแบบ มาให้ใช้งานลักษณะนั้น
ถ้ามีเครื่องรับจานดาวเทียม ต่อตรงจากเครื่องรับมาได้เลยครับ
äÁèµéͧËÒ¡êǹäÁèµéͧÃèÇÁáªÃìãËÁèÅèÒÊØ´ IPTV ÃѺªÁ¡ÕÌÒ·Ø¡ª¹Ô´ ÀҾ¹µì¢Í§·ÃÙáÅÐ˹ѧ DVD á¶Áªèͧ 18+ 4 ªèͧ ´Ù¿ÃÕ 3 à´×͹ ʹ㨠PM ËÃ×Í â·Ã 081-9556605 email:[email protected] F3 X3 ´ÙàÇÕ´¹ÒÁ HD 12 ªèͧá¶Á áÍÊâµÃ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29585.0

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #2282 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 11:11:25 pm »
ของผมออกนะครับ แต่เสียงจะเบากว่าลำโพง TV ครึ่งนึงน่ะครับ

ผมลองแล้วครับท่าน แต่มันไม่มีเสียงออกอ่ะครับ  ไม่รู้ผิดหรือพลาดตรงไหนครับ 

ออฟไลน์ Trafficker

• *
« ตอบกลับ #2283 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 03:39:59 am »
ขอบคุณครับ พอดีถ่ายไว้แล้วตั้งแต่วันแรก เห่อมาก555 แต่อยู่อีกเครื่องยังไม่ไดลงน่ะครับ แหะๆ
เรื่องRun - in นี่ไม่ทราบว่าต้องกี่ชมเหรอครับ ตอนนี้ผมดูมาได้ประมาณ20-30 ชม ได้เอง
 ต่อกับ ชุดโฮม Philips HTS3530 ครับเสียงดีทีเดียว (ชอบส่วนตัว อิอิ)มีปัญหาเมื่อเล่นแผ่นเช่าที่ติดสติ๊กเกอร์บนแผ่นครับ มันติดสายแพร ต้องไปเอาให้ช่างยกสายแพรให้ แปลกดี
ใช่สาย HDMI ที่แถมมากับฟิลิบส์ ถ้าเปลี่ยนสายภาพมันต่างกันมากไหมครับ
ผมสังเกตุเห็นว่า หลังจากที่เราลอกแผ่นพลาสติกกรอบแกรบที่ติดหน้าจอแผ่นแรกแล้ว ไอ้แผ่นที่ติดรูปทีวีบอกว่า 2010 PJ650 น่ะครับ พอดูที่ขอบกระจกใกล้ๆ มันยังมีสติด้เกอร์อีกแผ่นบนเนื้อกระจก ไม่ทราบว่ามันเป็นฟิลม์เคลือบรึเปล่าครับ ลอกออกได้ไหม มันเป็นแผ่นที่ ไอ้สติ๊กเกอร์ประหยัดไฟเบอร์5ติดอยู่น่ะครับ ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #2284 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 10:58:02 am »
ใช่สาย HDMI ที่แถมมากับฟิลิบส์ ถ้าเปลี่ยนสายภาพมันต่างกันมากไหมครับ
ผมก็ได้แถมฟรี มากับเครื่องทีวี ที่ซื้อ มาครับ เซลล์แถมมาให้ฟรีๆ
พร้อมกับคำอวยพร ว่า มันเสียง่ายนะครับ เพราะเป็นของแถม ถอดเข้าออก ไม่กี่ครั้ง เสียได้ครับ
ถ้ามีงบ ก็ลองหาสาย ที่พอใช้ได้มาเล่นดูครับ
แต่เรื่องสาย HDMI นี่ พูดยากครับ ตอนนี้ผมก็มีสาย HDMI V1.3 ใช้กับ เครื่องรับจานดาวเทียมอยุ่
10 เส้น ครับ ราคา 300 บาท/เส้น มันก็ใช้งานได้ปรกติ ครับ ถ้าสนใจ ก็ PMมาครับ

ออฟไลน์ dirtkudo

• *
« ตอบกลับ #2285 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 10:19:43 pm »
 [ปลื่ม] สวัสดียามค่ำทุกท่าน ขอสมัครเป็นสมาชิกคลับด้วยคน วันนี้เพิ่งไปถอย TV LG 32LE5500 จาก LG ที่ CTW

[เศร้า] สียังแปลกๆอยู่บ้าง เวลาดูพวก true vision

แต่ก็ลองต่อ HDMI กับ laptop (เล่นเกมส์ + ดูหนัง =.,= ภาพถูกใจมาก) [หื่น]

แล้วก็ลอง เล่นพวกหนังจาก external HDD ก็เล่นได้เกือบหมด

[ปาดเหงื่อ] แต่เวลาดู true ก็พยายามนั่งปรับไปปรับมา เพราะคนสูงวัยที่บ้านบอก ทำไมไม่ชัดแล้วสีไม่ใสกิ๊งแบบจอแก้วเครื่องเก่า
(แก้ปัญหาโดยการเลือก vivid ตอนที่แกดู แต่บางทีสีก็แสบทรวงมากเกิน ฮู้ววว เหนื่อยยย)

[ร้องไห้] พยายามต่อไป...