ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4400556 ครั้ง)

ออฟไลน์ Roman

• Administrator
  • Hologram 3D TV member
  • *
    • LCDTVTHAILAND.com
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #234 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 09:07:59 am »
ตอนนี้คุณ GabitX กำลังรีวิว 42SL80YR อยู่ครับ ตัวเทพตัวใหม่ ดีไซน์สวยมาก ยังไงแฟนๆ LG รอชมนะครับ

ดูสเป็ค 42SL80YR ไปพลางๆก่อน
http://www.lcdtvthailand.com/spec/detail.asp?param_id=352

[นอน] [นอน] [นอน] [นอน] [นอน]

ออฟไลน์ vado

• *
    • â¦É³Ò
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #235 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 09:21:04 am »
ตอนนี้ปลายปีแล้วที่ไหนมีโปรโมชั่นดีๆบ้างครับ
กำลังอยากได้ซักตัว
 [หื่น]

ออฟไลน์ narmtey

• *
« ตอบกลับ #236 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 11:30:00 am »
สอบถามผู้ใช้ 47LH50YR ครับ   

- ผมกดเช็คชั่วโมงการใช้งาน โดยกด menu ที่เครื่อง แล ที remote  จากนั้นมันขึ้นมาให้ใส่ password  :  ต้องใส่ password อะไรครับ

- เวลาดู truevision (AV1) ภาพจะดับๆ เป็นช่วงๆ (อาการเหมือนกดเปลี่ยนช่อง)  แต่เวลาดูหนังทาง hdmi ไม่เคยมีอาการนี้เลย  :  เกิดจากอะไรครับ เป็นอาการปกติหรือไม่

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ gatai

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #237 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 04:37:23 pm »
password    0000   ครับ

ส่วนอาการติดๆดับๆนี่เป็นยังไงครับ ถ้าจอดับไปเลยแต่เสียงยังอยู่ แล้วกดเปลี่ยนช่องใหม่แล้วกลับมาช่องเดิมแล้วปกติ

ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2009, 04:42:17 pm โดย gatai »

ออฟไลน์ narmtey

• *
« ตอบกลับ #238 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 09:05:43 am »
ขอบคุณมากครับ

อาการที่ว่า ภาพจะมืดไปประมาณ 1 วิ. แล้วกลับมาปกติ(คล้ายเวลากดเปลี่ยนช่อง) แต่เสียงยังอยู่    โทรไปถามที่ศูนย์ ศูนย์แนะนำให้ลองเปลี่ยนสายสัญญาณดูครับ ลองสักพักเดี๋ยวจะมารายงานผล

ออฟไลน์ Start17

• *
มีปัญหา เกี่ยวกับ ต่อ Notebook ครับ
« ตอบกลับ #239 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 12:57:12 pm »
มีปัญหาในการ เชื่อมต่อ ภาพ จาก Notebook ไปยัง TV
เชื่อมต่อแบบ RGB
ไม่สามารถ set resolution เป็น 1280x768 หรือ 1360x768 ได้
ได้แต่ 1024x768
ซึ่งเวลา set เป็น 1280 หรือ 1360 ภาพจะล้นไปทางด้านข้าง

บางครั้งก้อล้นลงไปด้านล่างและค่าที่โชวตรงมุมขวาบน จะบอกว่า 864x648@60Hz

ได้ลอง set เป็น 1280x720 ก้อเป็นเช่นเดียวกันครับ

และได้ลองปรับใน menu > Picture > Screen > Resolution
ซึ่งจะมีให้เลือก 1024x768 , 1280x768 , 1360x768
ทั้งสามอัน เลือกแล้ว ไม่แตกต่างเลยครับ

ส่วนเวลาถ้ามันโชวว่า 864x648@60Hz จะเปลี่ยน resolution ใน TV ไม่ได้ครับ

ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรครับ

ลืมบอกรุ่น

LG 26LH20R ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2009, 12:59:37 pm โดย Start17 »

ออฟไลน์ 8Design

• *
« ตอบกลับ #240 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 12:40:35 am »
LG 32LH70YR เสียบกับ HDD External ดูไฟล์ .mkv ได้ไหมอ่าคับ รบกวนผู้รู้ตอบหน่อย

ออฟไลน์ soodsood

• *
« ตอบกลับ #241 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 05:11:32 pm »
ช่วยหน่อยคับ ระหว่าง LG 42PQ30R กับ LG 32LH70YR
เน้นดูฟรีทีวี80% (จานดำ)  20%ดู DVD คับ
ราคา LG 42PQ30R ราคา 20999
       LG 32LH70YR ราคา 18990
 ได้ราคามาวันนี้ที IT CITY สุพรรณบุรี
 แต่จอง PLASMA 42PQ30R ไว้แล้ว ได้ของวันพุธ มีเวลาตัดสินใจ อีกหลายวันเลยมาขอความเห็นจากเพื่อนๆ

ออฟไลน์ duchcung

• *
เพิ่งถอย Plasma TV LG 42" 42PQ30R มีคำถามเกี่ยวกับการต่อกับ PC ครับ
« ตอบกลับ #242 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 07:59:34 pm »
พอดีผมลองจาก PC ผ่าน Port DVI และแปลงเป็น HDMI ต่อเข้ากับ TV ครับ แต่ปรากฏว่า ภาพมันไม่เต็มจออะครับ อยากขอความช่วยเหลือหน่อยอะครับ

1. มีวิธีการตั้งค่ายังไงบ้างครับ ที่จะให้มันเต็มจออะครับ

ปล. ขอขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ Bong

• Flat TV member
  • *
  • ????????????????????????? ?? ??...
« ตอบกลับ #243 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 12:03:27 am »
มาเล่าให้ฟังอีกเเล้วครับเนื่องจากที่ผมเคยมีปัญหาเรื่องเจ้า lh 70 ของผมมีเเสงลอดตรงมุมล่างของจอ. เเละผมได้เเก้ไขเบื่องต้นด้วยตัวเองจนเป็นที่น่าพอใจเเล้วเเต่พอใช้ไปสักพักมันก็ยังมีเเสงลอดมาอยู่บ้างในบางครั้งครับ. เเละผมก็ยังข้องใจอยู่เลยโทรไปที่ศูยน์บริกาว่าตกลงมันเป็นเพราะอะไรกันเเน่. สรุปเค้าจะเปลี่ยนจอใหม่ให้ผมเลยผมก็ไม่ได้ตั้งใจว่าจะเปลี่ยนหรอกเเค่อยากรู้ว่าสาเหตุมันเป็นเพราะอะไรก็เเค่นั้นเองเเต่เค้าก็ยืนยันว่าจะเปลี่ยนให้.ผมก็เอาเปลี่ยนก็เปลี่ยน ใช้เวลาเบิกของประมาณ 15 วัน วันนี้ช่างก็มาเปลี่ยนให้ถึงบ้านเลยครับ. รู้สึกประทับใจในบริการหลังขายของเค้ามากครับถ้าท่านใดมีปํญหาใด ฯ ลองโทรไปตามเบอรที่ติดอยู่ที่สติกเกอร์ด้านหลังทีวีดูนะครับของทุกอย่างมันมีผิดพลาดกันได้เเต่เมื่อผิดพลาดเเล้วยอมรับในการผิดพลาดของตนเองเเละพยายามเเก้ไขโดยไม่อ้างโน้อ้างนี่ปัดไปเรื่อยเนี่ยสิ นาย man มาก LG ผมก็คงเป็นเเฟน LG ไปอีกนาน   ;)

ออฟไลน์ ciena

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #244 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 12:54:49 pm »
ขอสอบถามหน่อยครับ

LH50 กับ LH70 ช่องต่อ USB ของมันสามารถอ่านไฟล์ image ที่ rip มาจาก DVD ต่างๆเช่น .ISO อะไรพวกนี้ได้ไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ gamersoul

• *
« ตอบกลับ #245 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 02:54:54 pm »
อืม LG เค้าประกันดีจริง ๆ ครับ เคยใช้จอ crt แล้วภาพเอียง
โทรไปเค้าส่งช่างมาจูนให้ถึงห้องเลย

ออฟไลน์ Korrakrit

• *
« ตอบกลับ #246 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 07:13:37 pm »
มาเล่าให้ฟังอีกเเล้วครับเนื่องจากที่ผมเคยมีปัญหาเรื่องเจ้า lh 70 ของผมมีเเสงลอดตรงมุมล่างของจอ. เเละผมได้เเก้ไขเบื่องต้นด้วยตัวเองจนเป็นที่น่าพอใจเเล้วเเต่พอใช้ไปสักพักมันก็ยังมีเเสงลอดมาอยู่บ้างในบางครั้งครับ. เเละผมก็ยังข้องใจอยู่เลยโทรไปที่ศูยน์บริกาว่าตกลงมันเป็นเพราะอะไรกันเเน่. สรุปเค้าจะเปลี่ยนจอใหม่ให้ผมเลยผมก็ไม่ได้ตั้งใจว่าจะเปลี่ยนหรอกเเค่อยากรู้ว่าสาเหตุมันเป็นเพราะอะไรก็เเค่นั้นเองเเต่เค้าก็ยืนยันว่าจะเปลี่ยนให้.ผมก็เอาเปลี่ยนก็เปลี่ยน ใช้เวลาเบิกของประมาณ 15 วัน วันนี้ช่างก็มาเปลี่ยนให้ถึงบ้านเลยครับ. รู้สึกประทับใจในบริการหลังขายของเค้ามากครับถ้าท่านใดมีปํญหาใด ฯ ลองโทรไปตามเบอรที่ติดอยู่ที่สติกเกอร์ด้านหลังทีวีดูนะครับของทุกอย่างมันมีผิดพลาดกันได้เเต่เมื่อผิดพลาดเเล้วยอมรับในการผิดพลาดของตนเองเเละพยายามเเก้ไขโดยไม่อ้างโน้อ้างนี่ปัดไปเรื่อยเนี่ยสิ นาย man มาก LG ผมก็คงเป็นเเฟน LG ไปอีกนาน   ;)

เป็นเหมือนกันเลยคับแจ้งศูนย์ไปแล้วเค้าก็มาเปลี่ยนจอใหม่ให้เลย ไม่มีตุกติก ไม่มีข้อแม้ทั้งสิ้น LG ได้ใจผมไปอีกนาน

ออฟไลน์ basher

• *
« ตอบกลับ #247 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 01:01:37 am »
ใช้ 42PQ60 สงสัยว่าเวลาเราดูฟรีทีวีจากจานดาวเทียมไม่สามารถเปิดโหมดภาพตามจริงได้ครับ สงสัยจัง

ออฟไลน์ prasong

• *
« ตอบกลับ #248 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 10:29:44 pm »

มาสมัครเข้าคลับด้วยคนครับ เพิ่งซื้อ LCD ตัวแรกในชีวิต LH50YR ครับ (ซื้อวันนี้เอง) ตอนแรกก็สนใจ LH70 ในเรื่องของบลูทูธ แต่คิดไปคิดมา ดูทีวี จะได้ประโยชน์จากบลูทูธสักเท่าไหร่กัน แถมส่วนต่างราคาก็ค่อนข้างมากอยู่ และดูจาก สเปค ในเรื่องของคอนทราส LH50 ก็มีอัตราคอนทราสที่สูงกว่า LH70 อีก ทั้งที่อื่นๆ ก็ใกล้เคียงกัน ที่สำคัญทั้ง 2 ตัว มันก็ Full HD เลยตัดสินใจซื้อ LH50 ครับ (ดีไซน์ ไม่ค่อยมีผลกับการตัดสินใจของผมนะครับ)

ทีนี้ อยากถามนิดครับ 1.ที่เค้าโฆษณากันมากมายในเรื่อง 100/120/240 Hz เนี่ย มันคืออะไร จำเป็นมากไหมครับ
                           2. Dynamic Contrass คืออะไรครับ ควรตั้งค่าอย่างไร
                           3. การตั้งค่าของสี ที่มีให้เลือก ระหว่าง ร้อน เย็น ควรตั้งค่าอย่างไร และมีผลกับภาพยนตร์อย่างไรครับ
                           4. ถ้าผมปรับการตั้งค่าเป็น Inteligent Senser ก็ไม่ต้องไปปรับตั้งค่าใดๆ อีกแล้วใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ อาจต้องรบกวนอีกหลายครั้ง ยังมีปัญหาเต็มหัวเลย แต่ก็ตัดสินใจซื้อแล้ว จะได้ตั้งเป้าหมายหาข้อมูลได้ชัดเจนขึ้นน่ะครับ  ;)   

• *
  • ????????????????????????? ?? ??...
« ตอบกลับ #249 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 01:38:07 am »
 เป็นเหมือนกันเลยคับแจ้งศูนย์ไปแล้วเค้าก็มาเปลี่ยนจอใหม่ให้เลย ไม่มีตุกติก ไม่มีข้อแม้ทั้งสิ้น LG ได้ใจผมไปอีกนาน
[/quote]

" ใช่ครับบริการดีเยี่ยมอย่างที่เค้าว่ากันจริงครับ"

ยินดีต้อนรับครับคุณ  " prasong"   ผมขอเเชร์ความเห็นงูงู ปลา ฯดังนี้ครับ ( ถ้าข้อมูลผิดพลาดโปรดชี้เเนะด้วยครับ )

ข้อ 1.คือมันจะทำให้ภาพใหลลื่นไม่กระตุกไม่เบลอครับจะเห็นชัดเจนเวลาดูหนังที่มีความระเอียดสูงยิ่งในฉากที่มีการเคลื่อนไหวเร็วฯจะเห็นชัดครับว่า Hz สูงฯเนี่ยจะช้วยได้เยอะเลยครับเเต่ถ้าใช้ดูเคเบิ้ลทีวีทั่วไปจะดูไม่ค่อยออกครับว่าต่างกันยังงัยครับ
                         2.อันนี้ไม่เเน่ใจครับรอท่านอื่นดีกว่าครับ
                         3.ของผม lh70 ไม่รู้ว่าจะเหมือนกันมั๊ย จะมี  ร้อน (สีออกโทนเหลืองฯครับ) เย็น (สีออกโทนฟ้าครับ) ปรกติ (สีออกธรรมชาติครับขาวฯนวลฯครับ)เลือกปรับได้ตามใจชอบเลยครับ
                         4.ทีวีมันจะปรับให้เองเลยครับเเต่ของผมปรับเเล้วมันจะมืดมากอ่ะครับ. ผมว่ามันขึ้นอยู่กับเเสงในห้องที่ดูทีวีด้วยครับว่าเเสงมาเเสงน้อยครับ
 ขอให้มีความสุขกับทีวีเครื่องใหม่ครับ    [โย่ว]

ออฟไลน์ oun270

• *
« ตอบกลับ #250 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 09:12:07 am »

ประทับใจมากครับ ผมกำลังจะเป็นสมาชิกด้วยคนแล้วเสาร์นี้ ตกลงเลือกเจ้า LH 50 เป็นคู่ชีวิต 555
หลังจากหาข้อมูลอยู่นาน บวกกับช่วงนี้ราคาเริ่มลงพอที่เป็นเจ้าของได้

** อยากจะถามสมาชิกหน่อยว่า โฮมเธียเตอร์ของ LG รุ่น LG HT904TA พอที่จะคบได้มั้ยครับ เพราะเห็นเค้ามันเลือกแผ่น
ขอบคุณครับ

• *
« ตอบกลับ #251 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 10:47:37 pm »
เรื่องเครื่องเสียงเห็นเค้าชอบเล่น  ออนเคียว กันน่ะครับ เรื่องเเผ่นไม่เเน่ใจครับเเต่ราคาผมว่าพอฯ กับ onkyo เลยนะครับ onkyo ผมว่าเสียงดีกว่าพอสมควรเลยครับเเต่ onkyo ไม่มีเครื่องเล่นเเผ่นครับต้องซื้อเเยกต่างหากครับ.ส่วน LG ผมก็ว่าโอเลยนะครับเเถมเข้าชุดกับ ทีวีอีกด้วยยังงัยเรื่องเเผ่นรอเซียนเครื่องเสียงมาตอบอีกทีนะครับ
 [เท่ห์]