ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4400784 ครั้ง)

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #2484 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 04:36:14 pm »
หอ หึหึ ภาพอย่างแตก ผู้กำกับใช้กล้องอย่าง  [ไม่พูด]

สอบถามหน่อยครับ
ใครใช้ LD460 ติดจาน DTV ชัดไหมครับ
ตอนนี้ผมดูกับเสาอากาศ มันชัดบางช่องครับ
ช่อง 3 นี่ดูไม่ได้เลยครับ เลยคิดว่าจะติดจาน DTV ไม่รู้จะดีขึ้นไหม

ดูได้ครับไม่ถึงกับชัดมาก

ของผมก็ชัดเป็บางช่อง ผมใช้ของหอพัก ช่อง 7,9 ไม่ชัดเลย ขึ้นนอยส์เยอะ ช่องอื่นพอดูครับ ที่ฟอดู true ได้ 4 ช่อง ก็ชัดดีครับไม่ค่อยมีนอยส์ ชอบดูช่องสามกับห้า รู้สึกจะชัดกว่าทุกช่อง

*** ขอถามหน่อยครับ ละครตอนเย็น ช่องสามเรื่อง หอ หึหึ มันไม่ค่อยชัดเลย เป้นเส้นๆ เหมือนโดนเซนเซอร์ เป็นเหมือนกันไหมครับ ช่องอื่นก็ปกติ ผมเลยคิดว่าเป็นกับตัวละคร เขาทำมาไม่มีดี อิอิ สบายใจไป..

ออฟไลน์ somamd

• LCD TV member
  • **
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #2485 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 06:49:27 pm »
^
เปิดปากให้ก็ได้ "ผกก ใช้กล้อง camcorder รุ่นใช้เทป DV (miniDV)"

ออฟไลน์ topman

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #2486 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 07:06:18 pm »
อีก เรื่องที่ ดูแล้ว รู้เลย ว่าไม่ค่อยชัด กุหลาบร้าย กลายรัก  ที่ชัด ก็เป็น  รักไม่มีวันตาย ครับ ชัด ครับ
äÁèµéͧËÒ¡êǹäÁèµéͧÃèÇÁáªÃìãËÁèÅèÒÊØ´ IPTV ÃѺªÁ¡ÕÌÒ·Ø¡ª¹Ô´ ÀҾ¹µì¢Í§·ÃÙáÅÐ˹ѧ DVD á¶Áªèͧ 18+ 4 ªèͧ ´Ù¿ÃÕ 3 à´×͹ ʹ㨠PM ËÃ×Í â·Ã 081-9556605 email:[email protected] F3 X3 ´ÙàÇÕ´¹ÒÁ HD 12 ªèͧá¶Á áÍÊâµÃ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29585.0

ออฟไลน์ aodmonster

• **
« ตอบกลับ #2487 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 01:58:38 pm »
ได้ 50PJ350R มาแล้วครับ

เสียอารมณ์นิดหน่อย ตอนเค้าประกอบเสร็จดันไปแกะสติ๊กเกอร์ขอบจอออกหมดเลย

เค้าบอกว่าจะได้ไม่เหนียวติดจอ  [ไม่พูด]

แต่ผมปรับค่ารักษาจอภาพ ปรับสีอะไรก็ปรับตามรีวิว ทุกอย่าง โดยรวมก็โอเคดีครับ

ไม่ทราบว่าต้องปรับอะไรเพิ่มอีกไหมครับ  [หื่น]

ปัญหาตอนนี้ที่เจอคือ ยังไม่มีที่วางทีวีเลยครับ  [โขก]

จะวางแทนทีวีตัวเก่าก็กลัวมันรับน้ำหนักไม่ไหว  [กระดึบ]

ตอนนี้เลยวางพื้นไปก่อน เดี๋ยวเลิกงานเย็นๆค่อยกลับไปจัดการ  [yes]

ออฟไลน์ patnologo

« ตอบกลับ #2488 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 02:08:29 pm »
อ้างถึง

เสียอารมณ์นิดหน่อย ตอนเค้าประกอบเสร็จดันไปแกะสติ๊กเกอร์ขอบจอออกหมดเลย
----------------------------------------------------------------------

กำมั้ยล่ะนั้น ต้องลอกออกแค่ 1 ชั้น นี่จัดการลอก ออก 2ชั้นหมดเกลี้ยงเลย
SS_630 @ DVD-C550K
ÊÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹áËé§
·ÕÇÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹¾é¹ÃѹÍÔ¹

• **
« ตอบกลับ #2489 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 02:43:10 pm »
อ้างถึง

----------------------------------------------------------------------

กำมั้ยล่ะนั้น ต้องลอกออกแค่ 1 ชั้น นี่จัดการลอก ออก 2ชั้นหมดเกลี้ยงเลย

ลอกหมดเลยท่าน แล้วคนมาส่งของก็ไม่ค่อยจะรู้เรื่องอะไร ผมขอเทสโหมด HDMI พี่เค้าเสียบด้านข้าง ซึ่งเป็น HDMI3

แต่ไปกดรีโมท ช่อง HDMI1  [ปาดเหงื่อ] แล้วก็ขยับสายอยู่นั่นละ ปวดตับเลยผม สุดท้ายผมไปดูหลังเครื่องมันมีอยู่แล้ว 2 พอร์ต เลยเอารีโมทมาจัดการเองเลย

สรุปได้มาแบบไม่ค่อยประทับใจเท่าไร  [ร้องไห้]

« ตอบกลับ #2490 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 05:17:07 pm »
50PJ350 ได้่มาเท่าไรครับ  ดูกำลังดูๆ 50 นิ้ว อยู่ แต่ความจริง อยากได้ 50PJ650R แต่ดันไม่มีของครับ
äÁèµéͧËÒ¡êǹäÁèµéͧÃèÇÁáªÃìãËÁèÅèÒÊØ´ IPTV ÃѺªÁ¡ÕÌÒ·Ø¡ª¹Ô´ ÀҾ¹µì¢Í§·ÃÙáÅÐ˹ѧ DVD á¶Áªèͧ 18+ 4 ªèͧ ´Ù¿ÃÕ 3 à´×͹ ʹ㨠PM ËÃ×Í â·Ã 081-9556605 email:[email protected] F3 X3 ´ÙàÇÕ´¹ÒÁ HD 12 ªèͧá¶Á áÍÊâµÃ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29585.0

ออฟไลน์ CHT2008

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #2491 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 06:15:37 pm »
ผมจะซื้อ 50PK950 ใน ราคา 29900 ตอนนี้น่าซื้อมั้ยครับรึว่าจะไปเอารุ่นอื่นดีช่วยแนะนำด้วยครับ

จัดก่อนได้ดูก่อนครับ สูงกว่านี้ก็จะ3Dแล้ว

ซื้อช้าราคาก็ลดลงไม่เยอะหรอกครับ

เงินพร้อม บัตรรูดพร้อม จัดเลยครับ  [หื่น]  [ปลื่ม]

ขอบคุณมากครับ ขอแก้ไขราคาครับ 39900 ไม่ใช่ 29900 ครับ

ถ้าได้ราคา 39.9 k ผมว่ามันแรงไปครับ
น่าจะได้ไม่เกิน 38k
แต่ถ้าขี้เกียจหา ก็จัดได้เลย
ซื้อก่อนได้ดูก่อนครับบบบบบ

ออฟไลน์ kd_mans

• *
« ตอบกลับ #2492 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 08:10:15 pm »
[เท่ห์]
สวัสดี พี่ๆครับ ผมอยากเข้า LG FANCLUB จังเลย ผมหาซื้อ LG 50PK550 แต่ยังไม่ได้ซักที
ช่วนแนะนำหน่อยครับ ซื้อที่ไหน ราคาดีๆบ้างครับ  [หื่น]
[ร้องไห้]
ไม่มีใครตอบเลยหรอ แย่จัง [เศร้า]

« ตอบกลับ #2493 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 08:41:07 pm »
[เท่ห์]
สวัสดี พี่ๆครับ ผมอยากเข้า LG FANCLUB จังเลย ผมหาซื้อ LG 50PK550 แต่ยังไม่ได้ซักที
ช่วนแนะนำหน่อยครับ ซื้อที่ไหน ราคาดีๆบ้างครับ  [หื่น]
[ร้องไห้]
ไม่มีใครตอบเลยหรอ แย่จัง [เศร้า]
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=8316.0
ไปดูตามกระทู้ที่ ผมแจ้งไว้ครับ

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #2494 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 09:50:37 pm »
จูน TV ให้สบายใจ เสร็จแล้วจูนอารมณ์ให้นิ่งด้วยนะท่าน

ยินดีกับ TV ใหม่ด้วยครับ

อย่าลืมตั้ง Orbiter

โทรไป 02-878 5757 ลงทะเบียนด้วยนะครับ

เอาภาพไปแชรืที่นี่นิด http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7636.0

เค้าบอกว่าจะได้ไม่เหนียวติดจอ  [ไม่พูด]

แต่ผมปรับค่ารักษาจอภาพ ปรับสีอะไรก็ปรับตามรีวิว ทุกอย่าง โดยรวมก็โอเคดีครับ

ไม่ทราบว่าต้องปรับอะไรเพิ่มอีกไหมครับ  [หื่น]

ปัญหาตอนนี้ที่เจอคือ ยังไม่มีที่วางทีวีเลยครับ  [โขก]

จะวางแทนทีวีตัวเก่าก็กลัวมันรับน้ำหนักไม่ไหว  [กระดึบ]

ตอนนี้เลยวางพื้นไปก่อน เดี๋ยวเลิกงานเย็นๆค่อยกลับไปจัดการ  [yes]

ออฟไลน์ hanman

• **
« ตอบกลับ #2495 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 08:48:42 am »
ขึ้นอยู่ กับ ไฟล์หนังที่เล่นครับ ผมใช้ HD PLAYER ไม่มีปัญหา ในการรับชม

งั้นแสดงว่า มันไม่ได้เต็มจอทุกเรื่องใช่ไหมครับ

บางทีผมก็ใช้ notebook เล่นแล้วต่อสาย HDMI เข้า tv
ไฟล์ 1080p ก็เต็มบ้าง ไม่เต็มบ้าง

ถ้าไม่เต็มจอทุกเรื่อง ผมคงไม่จัดล่ะครับ HD player
คงเล่นผ่าน Notebook แทน

HD player สามารถปรับให้เต็มจอได้ทุกเรื่องครับ แต่ภาพจะยืดหรือหด แล้วแต่จะรับได้หรือไม่ครับ..แต่ดูไปนานๆก็ชินนะครับ

ออฟไลน์ hanman

• **
« ตอบกลับ #2496 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 08:54:10 am »

เค้าบอกว่าจะได้ไม่เหนียวติดจอ 

ไม่ทราบว่าต้องปรับอะไรเพิ่มอีกไหมครับ 

ปัญหาตอนนี้ที่เจอคือ ยังไม่มีที่วางทีวีเลยครับ 

จะวางแทนทีวีตัวเก่าก็กลัวมันรับน้ำหนักไม่ไหว 

ตอนนี้เลยวางพื้นไปก่อน เดี๋ยวเลิกงานเย็นๆค่อยกลับไปจัดการ 
ยินดีด้วยครับกับ ทีวีใหม่ 50" pj350 เหมือนผมเลย แต่ผมไมมี R (หรอยจริงๆ)

ออฟไลน์ patnologo

« ตอบกลับ #2497 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 09:39:58 am »

เค้าบอกว่าจะได้ไม่เหนียวติดจอ 

ไม่ทราบว่าต้องปรับอะไรเพิ่มอีกไหมครับ 

ปัญหาตอนนี้ที่เจอคือ ยังไม่มีที่วางทีวีเลยครับ 

จะวางแทนทีวีตัวเก่าก็กลัวมันรับน้ำหนักไม่ไหว 

ตอนนี้เลยวางพื้นไปก่อน เดี๋ยวเลิกงานเย็นๆค่อยกลับไปจัดการ 
ยินดีด้วยครับกับ ทีวีใหม่ 50" pj350 เหมือนผมเลย แต่ผมไมมี R (หรอยจริงๆ)

งงเลย มี R กับไม่มี  R
 [จิ้ม]
SS_630 @ DVD-C550K
ÊÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹áËé§
·ÕÇÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹¾é¹ÃѹÍÔ¹

ออฟไลน์ LoveForever

• *
« ตอบกลับ #2498 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 10:10:45 am »
ใครใช้ 42LE5500

ขอเทคนิคการปรับภาพให้คมชัด ขั้นเทพ

ของแต่ละท่านด้วยขอรับ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #2499 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 02:58:39 pm »
ปรับตามรีวิวดูครับ  http://www.lcdtvthailand.com/review/detail.asp?desc=2&param_id=586

หลักการพื้นฐานการปรับค่าต่างๆของ TV
1.ปรับความสว่าง(Brightness) ให้สว่างมากที่สุด แต่อย่าให้จ้า
2.ปรับความเข้ม(Contrast) ให้สีดำดำมากที่สุด แต่อย่าให้ดำจม และสังเกตุสีขาวก็อย่าขาวจ้าเช่นกัน
3.ปรับสี(Color) ให้แจ๋น แต่อย่าให้สีเหลือมซ้อนกัน
4.ปรับความคมชัด(Sharpness) ให้ตัวหนังสือคมมากที่สุด แต่อย่าให้ Noise มันออกมาด้วย
ส่วนฟังก์ชั่นอื่นพวก Dynamic Contrast , Dynamic Color มันเป็นลูกเล่นเพิ่มเติมครับ
* Source input คนละ Source สัญญาณภาพมาไม่เหมือนกัน และเครื่องเล่นคนละแบรนด์ก็มาไม่เหมือนกัน ต้องลองปรับละเอียดด้วยตัวเอง

ใครใช้ 42LE5500

ขอเทคนิคการปรับภาพให้คมชัด ขั้นเทพ

ของแต่ละท่านด้วยขอรับ

• **
« ตอบกลับ #2500 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 11:06:19 am »
สอบถามนิดนึงครับ

โทรไปลงทะเบียนแล้วเราจะได้สิทธิ์อะไรเพิ่มหรอครับ  [รัก]

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #2501 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 11:25:20 am »
โทรไป ท่านก็ถามเลยครับ ถามเผื่อด้วยครับ ว่าคนรับสายมีแฟนยัง สนใจมานั่งในใจผมเปล่า  [คิคิ]

สิทธิ์ที่ได้รับสำหรับ TV นะครับ เท่าที่จำได้
1. ได้รับส่วนลดคาแรง+อะไหล่ 15%ในปีที่ 2,3
2. หากเสียและต้องซ่อมเกิน 3 วัน มีเครื่องสำรองให้ใช้
3. สามารถร้องขอให้ LG มาแนะนำการใช้ TV ที่บ้านได้ ฟรี
จำได้เท่านี้ครับ

สอบถามนิดนึงครับ

โทรไปลงทะเบียนแล้วเราจะได้สิทธิ์อะไรเพิ่มหรอครับ  [รัก]