ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4406068 ครั้ง)

ออฟไลน์ vitt

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #2610 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 01:48:46 am »
เพิ่งถอย 47"LE8500 มาไม่นาน ดูหนังเพลินสะจายดีคับ  [โย่ว] 
แต่เวลาเล่นเน็คแคส ดูยูทูปงงคับว่ามานพิิมพ์ไทยไม่ได้แล้วจะหายังไง
ภาษาอังกฤษก่อยังพอไหวแต่หาออกมาก่อไม่รู้ตอนไหนวันไหนอีก เซรงเรย.... [โขก]
และอีกอย่างคับถามผู้รู้หน่อยครับว่า เรื่องการแชร์ไฟล์ผ่านแลน ทำได้หรือเปล่าในเลาเตอร์เดียวกันกับคอม รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #2611 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 09:24:40 am »
+1 ครับ
PT250 HDMIx1
PT350 HDMIx2

internet tv จำเป็นไหมครับ ใครใช้อยู่แนะนำด้วย จะถอย PZ950
แต่ก็ลังเล ราคาถูก PW450
ขออีกคำถาม PT250 กะ PT350 ต่างกันยังไงครับ
แนะนำด้วยครับ ลังเลจังเยย

อยู่ที่กำลังทรัพย์ และการใช้งานหลักๆ ของท่านด้วยครับ ว่าท่านจะใช้งานอะไรเป็นหลัก ดูฟรีทีวี, Hidef, dvd
แต่ถ้าเล่นเน็ตในคอมสะดวกกว่าเยอะครับ

งบถึงจัด PZ950 ไปเลยสุดแจ่ม มี THX ด้วย
งบน้อยอยากลอง 3D ก็ PW450 (แปลง 2D-->3D ได้ด้วย)
ไม่เล่น 3D ก็พวก PT250, PT350 ก็ได้ครับ ถูกเงินดี

ออฟไลน์ sniggi

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #2612 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 11:11:05 pm »
สรุปแล้ว จะซื้อ PW450 ครับ แต่ติดที่แว่นสามมิติอย่างแรง
ร้านไหนมีราคาพิเศษบ้างครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #2613 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 11:16:04 pm »
แว่น PW450 ที่ Powerbuy Central Plaza Chonburi แจ้งว่าซื้อเพิ่มประมาณ 1,900 ครับ

สรุปแล้ว จะซื้อ PW450 ครับ แต่ติดที่แว่นสามมิติอย่างแรง
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sniggi

• *
« ตอบกลับ #2614 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 11:23:10 pm »
ตอบเร็วมากๆๆ
มีร้านไหนราคาพิเศษไหมครับ แนะนำด้วยย

แว่น PW450 ที่ Powerbuy Central Plaza Chonburi แจ้งว่าซื้อเพิ่มประมาณ 1,900 ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ paoyibpy

• *
« ตอบกลับ #2615 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 01:02:04 am »
 [ช็อค]

ผมจะถอย TV เครื่องนึง โดยการใช้งานของผม  ก็ทุกอย่างครับ  ดู Free TV  , TrueVision , PS2 , PS3 , Movies Hi-def , ต่อโนตบุคและคอม
ผมไม่เอา 3D และก็ net-tv หรอกครับ  มันดูเกินความจำเป็น

ถ้าผมเลือก plasma คงเป็น LG 50PK950 ครับ  ถ้า 42นิ้วมันไม่ full-hd ครับ   ผมมี plasma 42 นิ้วของ PANASONIC ดูหนังจอใหญ่ก็มันสะใจดีครับ  แต่ดู free Tv ดูทรู เต็มจอ  นี่ไม่ไหวครับ เล่น ps2 ด้วยครับ สัญญานเข้า ( 480i/p ) คงต้องปรับสเกลให้เล็กลง   พอต่อคอมก็ ok ครับ  เพราะมันการ์ดจอคอม
และ plasma มันมีความร้อนและก็กินไฟครับ  ความร้อนมันมีผลกระทบต่อ tv ไหมครับ  ถ้าแบบห้องไม่เปิดแอร์  และก็เปิดตอนกลางวัน และเปิดเวลานานจะมีปัญหาอะไรไหมครับ

ถ้าผมเลือก LED คงเป็น LG 42LE8500 FULL LED HD   เรื่องความชัดคงชัดกว่า plasma 50 นิ้วครับแต่ดูหนังคงมันไม่เท่า  เพราะจอเล็กกว่า 

เรื่องแสงคุมได้ครับ ในห้อง  ผมเอาดีไซร์นtvด้วยครับ  จึงเล็งสองตัวนี้  ใครพอทราบ ราคาสองตัวนี้ไหมครับ  แบบแน่ชัด แต่ผมคิดว่าราคาน่าจะเท่าๆกันครับ

ปล. ผมไปอ่านในกระทู้ของคุณ fmt มาก็ สนใจ plasma ครับ  แต่เรื่องความคมชัดของภาพ  ผมคิดว่า LED น่าจะสวยและชัดกว่านะครับ  ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน
จากความรู้สึกไปเดินดูตามห้องที่เข้าเอามาตั้งโชวครับ

ผมก็มี  plasma 42 นิ้วตัวเดิม  มันก็ยังไม่สวยบาดใจครับ  รุ่น TH-P42X20T

ขอคำแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #2616 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 01:18:29 am »
Pana 12bit สีสันแนวธรรมชาติครับ
50PK950 THX 16bit สีสันสดกว่ามากครับ และก็โหมด THX นี่ท่านที่ใช้อยู่ก็บอกว่าสวยครับ ได้ทั้ง เสียง THX มาด้วยนะครับ

LED น่ะดูการ์ตูนสวยที่สุดครับ แต่ถ้าดูหนังที่เป็นคนจริง ๆ ภาพจะชัดเกินขาดความเป็นธรรมชาติ มีท่านนึงบอกว่าหน้าคนเหมือนไปทาง CG น่ะครับ

[ช็อค]

ผมจะถอย TV เครื่องนึง โดยการใช้งานของผม  ก็ทุกอย่างครับ  ดู Free TV  , TrueVision , PS2 , PS3 , Movies Hi-def , ต่อโนตบุคและคอม
ผมไม่เอา 3D และก็ net-tv หรอกครับ  มันดูเกินความจำเป็น

ถ้าผมเลือก plasma คงเป็น LG 50PK950 ครับ  ถ้า 42นิ้วมันไม่ full-hd ครับ   ผมมี plasma 42 นิ้วของ PANASONIC ดูหนังจอใหญ่ก็มันสะใจดีครับ  แต่ดู free Tv ดูทรู เต็มจอ  นี่ไม่ไหวครับ เล่น ps2 ด้วยครับ สัญญานเข้า ( 480i/p ) คงต้องปรับสเกลให้เล็กลง   พอต่อคอมก็ ok ครับ  เพราะมันการ์ดจอคอม
และ plasma มันมีความร้อนและก็กินไฟครับ  ความร้อนมันมีผลกระทบต่อ tv ไหมครับ  ถ้าแบบห้องไม่เปิดแอร์  และก็เปิดตอนกลางวัน และเปิดเวลานานจะมีปัญหาอะไรไหมครับ

ถ้าผมเลือก LED คงเป็น LG 42LE8500 FULL LED HD   เรื่องความชัดคงชัดกว่า plasma 50 นิ้วครับแต่ดูหนังคงมันไม่เท่า  เพราะจอเล็กกว่า 

เรื่องแสงคุมได้ครับ ในห้อง  ผมเอาดีไซร์นtvด้วยครับ  จึงเล็งสองตัวนี้  ใครพอทราบ ราคาสองตัวนี้ไหมครับ  แบบแน่ชัด แต่ผมคิดว่าราคาน่าจะเท่าๆกันครับ

ปล. ผมไปอ่านในกระทู้ของคุณ fmt มาก็ สนใจ plasma ครับ  แต่เรื่องความคมชัดของภาพ  ผมคิดว่า LED น่าจะสวยและชัดกว่านะครับ  ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน
จากความรู้สึกไปเดินดูตามห้องที่เข้าเอามาตั้งโชวครับ

ผมก็มี  plasma 42 นิ้วตัวเดิม  มันก็ยังไม่สวยบาดใจครับ  รุ่น TH-P42X20T

ขอคำแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ chelsea

• *
« ตอบกลับ #2617 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 11:48:01 am »
จะซื้อ lcd ใหม่นะครับ

ตอนนี้สนใจสองรุ่นคือของ

sharp aquos 40" รุ่น L500M

กับ lg 42" รุ่น lk450

จากที่ดูสเปคแล้วแอลจีได้ 42" ส่วน ชาร์ปได้ 40"

สูสีกันมาก เลยอยากทราบว่า เทียบสองรุ่นนี้แล้ว

ควรเล่นด้วไหนดีครับ

ส่วนตัวชอบแอลจี แต่แฟนชอบชาร์ป

แนะนำด้วยครับ วันสองวันนี้จะไปซื้อแล้วครับ

งบไม่เกินสองหมื่นนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ patnologo

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #2618 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 12:00:51 pm »
ถ้าว่าง ผมแนะนำให้อ่านนี้ไปเพลินๆก่อน

รุนแรงระดับ 10 ริกเตอร์ คลิกเข้าไป รอดยาก

v
v

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=1424.18

ครับ

จะซื้อ lcd ใหม่นะครับ

ตอนนี้สนใจสองรุ่นคือของ

sharp aquos 40" รุ่น L500M

กับ lg 42" รุ่น lk450

จากที่ดูสเปคแล้วแอลจีได้ 42" ส่วน ชาร์ปได้ 40"

สูสีกันมาก เลยอยากทราบว่า เทียบสองรุ่นนี้แล้ว

ควรเล่นด้วไหนดีครับ

ส่วนตัวชอบแอลจี แต่แฟนชอบชาร์ป

แนะนำด้วยครับ วันสองวันนี้จะไปซื้อแล้วครับ

งบไม่เกินสองหมื่นนะครับ

ขอบคุณครับ
SS_630 @ DVD-C550K
ÊÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹áËé§
·ÕÇÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹¾é¹ÃѹÍÔ¹

ออฟไลน์ solomonaom

• *
« ตอบกลับ #2619 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 12:56:47 pm »
แนะนำ lcd tv หรือ led tv 32 นิ้ว ราคาไม่เกิน 15k ให้ทีค้าบ [yes]

ออฟไลน์ mindshare

• *
« ตอบกลับ #2620 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 01:28:40 pm »
ขอถามท่านผู้รู้หน่อยครับ

พอดีไปดู 42PT350 ที่ Power Buy ราคาประมาณ 17,500 รวมซื้อประกันเป็น 3 ปี
เทียบกับ 42PT250 ที่ร้านดังย่านเกษตร ราคาประมาณ 14,000 รับประกัน 1 ปี 3 เดือน

อันไหนคุ้มกว่ากัน
อีกอย่าง LG มันเสียง่ายมั้ยครับ

แล้วการรับประกัน 3 ปีของ Power Buy ดีไหมครับ

ออฟไลน์ pakorn_C

• *
« ตอบกลับ #2621 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 03:43:39 pm »
สวัสดีครับ กำลังหาข้อมูลจะซื้อทีวีใหม่ซักเครื่องมาแทน SONY LCD32" กะว่าจะเอาไว้ให้ลูกดู แล้วเราซื้อใหม่  [yes]

พอได้เข้ามาหาข้อมูลจากในเว็บทำให้ความคิดที่ตอนแรกเล็งเจ้า LED ไว้กลายมาเป็นพลาสมาซะงั้นครับ

หลังจากพยายามเทียบข้อมูลจากเม้นท์หลายๆท่าน และรีวิวต่างๆ สุดท้ายเลยมาจบที่ LG50"PJ350 เพราะดูแล้วน่าจะตอบโจทย์โดยรวมของผมทั้งเรื่อง งบ ใช้ดูหน้งเป็นหลัก ฟรีทีวีนิดหน่อย

ไว้ได้ของแล้วจะมารายงานอีกทีครับ [เท่ห์]

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #2622 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 06:34:57 pm »
42PT250 คุ้มกว่าครับ

ประกัน 3 ปี Powerbuy ไม่ได้ส่งศูนย์ครับ เค้าจะ Contact กับร้านซ่อมในพื้นที่นั้น ๆ ครับ

พอดีไปดู 42PT350 ที่ Power Buy ราคาประมาณ 17,500 รวมซื้อประกันเป็น 3 ปี
เทียบกับ 42PT250 ที่ร้านดังย่านเกษตร ราคาประมาณ 14,000 รับประกัน 1 ปี 3 เดือน

อีกอย่าง LG มันเสียง่ายมั้ยครับ

แล้วการรับประกัน 3 ปีของ Power Buy ดีไหมครับ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #2623 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 06:40:43 pm »
555

เอา LCD ให้ลูก

เอา 50PJ350 มาดูเอง

สวดยอดครับท่าน วันพ่อปีนี้ เตรียมขึ้นรับโล่ด้วยครับ

เอาภาพไปอวดหน่อยนะท่าน กล้องอะไรก็ได้ครับ ถ่ายยังไงก็ชัด

จอดีมีไชยไปกว่าครึ่่ง 555 พ้น Run-in จะลืมลูกเลยป่ะเนี่ยครับ ขำๆนะคร๊าบบบ

ที่นี่ครับท่าน http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7636.0

สวัสดีครับ กำลังหาข้อมูลจะซื้อทีวีใหม่ซักเครื่องมาแทน SONY LCD32" กะว่าจะเอาไว้ให้ลูกดู แล้วเราซื้อใหม่  [yes]

พอได้เข้ามาหาข้อมูลจากในเว็บทำให้ความคิดที่ตอนแรกเล็งเจ้า LED ไว้กลายมาเป็นพลาสมาซะงั้นครับ

หลังจากพยายามเทียบข้อมูลจากเม้นท์หลายๆท่าน และรีวิวต่างๆ สุดท้ายเลยมาจบที่ LG50"PJ350 เพราะดูแล้วน่าจะตอบโจทย์โดยรวมของผมทั้งเรื่อง งบ ใช้ดูหน้งเป็นหลัก ฟรีทีวีนิดหน่อย

ไว้ได้ของแล้วจะมารายงานอีกทีครับ [เท่ห์]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2011, 06:42:35 pm โดย fmt »

ออฟไลน์ pakapao

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #2624 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 06:50:35 pm »
ขอแนะนำ LED ของ LG ซัก 1 รุ่นครับ

ขนาด 47 "  เน้นดูหนัง HD player

true vision

ตั้งใจไว้ทีฟิลลิปป์ 6605  แต่เจอเรื่องจะเลิกขาย TV ทำเอาเสีย self ไปเลยครับ [โขก]

ออฟไลน์ mindshare

• *
« ตอบกลับ #2625 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 09:43:25 pm »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ

42PT250 คุ้มกว่าครับ

ประกัน 3 ปี Powerbuy ไม่ได้ส่งศูนย์ครับ เค้าจะ Contact กับร้านซ่อมในพื้นที่นั้น ๆ ครับ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #2626 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 09:48:10 pm »
47LE8500

ขอแนะนำ LED ของ LG ซัก 1 รุ่นครับ

ขนาด 47 "  เน้นดูหนัง HD player

true vision

ตั้งใจไว้ทีฟิลลิปป์ 6605  แต่เจอเรื่องจะเลิกขาย TV ทำเอาเสีย self ไปเลยครับ [โขก]

ออฟไลน์ platu

• *
« ตอบกลับ #2627 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 01:09:38 am »
ขอสอบถามที่ LG Fanclub หน่อยนะ ใช้ LG LD650 มีใครเป็นแบบผมบ้าง
เวลากดเปลี่ยนช่องแล้วภาพจะกระพริบเห็นช่องเดิม แวบนึง
ประมาณว่าเปลี่ยนช่อง 3 เป็นช่อง 7 จะเห็นภาพช่อง 3 แวบนึง แล้วก็จะเป็นช่อง 7 ตามปรกติ
แต่ไม่เป็นทุกครั้งที่เปลี่ยนช่องนะครับ เป็นบ้าง ไม่เป็นบ้าง อยากรู้ว่าอาการแบบนี้ทีวีผิดปรกติหรือเปล่าครับ สงสัยมากๆ