ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4406230 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tonkha

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #3492 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 12:00:29 pm »
ณ เพลานี้รอ950มา2เดือนแล้วครับร้านคลองเตยผลัดมาตลอด ตอนนี้เบี่ยงเบนไปที่PZ570กะพานา50u30แล้วครับ วอนท่านfmtช่วยเสนอแนะข้อดีข้อข้อเสียสองตัวนี้ด้วยครับ ผมไม่ซีเรียส3dครับ ถ้า570ผมถือว่า3dเป็นของแถม ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kerid

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #3493 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 09:18:49 pm »
LG 32LD460 ทำไมบางคนบอกว่าเล่นไฟล์ mkv ได้อ่ะครับ หรือว่าต้องอัพ  firmware เพิ่มครับ

แล้วจะหาโหลดได้จากที่ไหนบ้างครับ

ขอคุณล่วงหน้าครับ

[รัก] [รัก] [รัก] [รัก] [รัก]
ของผมดูได้โดยไม่ต้องอัพอะไรเพิ่มเลย มันจะเป็นบางไฟล์ที่จะเล่นไม่ได้ และไม่รองรับเสียงdts ดูผ่านทางext.hdd
แต่มีปัญหาที่เจอตอนนี้คือดูหนังดีวีดีในext.hddแล้วภาพมันไม่เต็มจอ มันเป็นสี่เหลี่ยมจัตุรัส มีขอบด้านขัางใหญ่มาก ไม่รู้ต้องปรับอย่างไร

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #3494 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 12:12:15 am »
50U30 Full HD กับกระจกชั้นนอกที่ฉาบลดแสงสะท้อนพอ ๆ กับ SS D490/LG PW450 มีฉาบแบบนี้ถึงจะไม่ดำเท่า VT/ST แต่ดูหนังได้อรรถรสกว่า X30
แบบเห็นมิติชัดลึก ไม่มี Noise ให้กวนสายตา ถือว่าอยู่กลาง ๆ ระหว่างรุ่น VT/ST กับ X, Pana 12bit ให้สีแนวธรรมชาติไม่ฉูดฉาด

50PZ570 3D Full HD กับกระจกชั้นนอกที่ฉาบลดแสงสะท้อนมากกว่า 450 นิ๊ดนึงแต่ก็ยังสะท้อนอยู่นะ 16bit สีสันสดมาก Noise ไม่มี เป็นรุ่นรองจาก PZ950

Pana จอ 2 ปี ทุกอย่าง แต่มีช่วงโปรโมชั่นให้ลงทะเบียนรับประกันเป็น 3 ปี ยกเว้นจอยัง 2 ปีเท่าเดิม
LG จอ 2 ปี นอกนั้น 1 ปี 50"+โทรลงทะเบียนรับส่วนลดค่าบริการ และอะไหล่ 15% สำหรับปีที่ 2,3

ลองชั่งน้ำหนักดูครับ

[นอน]

ณ เพลานี้รอ950มา2เดือนแล้วครับร้านคลองเตยผลัดมาตลอด ตอนนี้เบี่ยงเบนไปที่PZ570กะพานา50u30แล้วครับ วอนท่านfmtช่วยเสนอแนะข้อดีข้อข้อเสียสองตัวนี้ด้วยครับ ผมไม่ซีเรียส3dครับ ถ้า570ผมถือว่า3dเป็นของแถม ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ TopZaa1985

• *
« ตอบกลับ #3495 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 10:32:38 am »
LG 32LD460 ทำไมบางคนบอกว่าเล่นไฟล์ mkv ได้อ่ะครับ หรือว่าต้องอัพ  firmware เพิ่มครับ

แล้วจะหาโหลดได้จากที่ไหนบ้างครับ

ขอคุณล่วงหน้าครับ

[รัก] [รัก] [รัก] [รัก] [รัก]
ของผมดูได้โดยไม่ต้องอัพอะไรเพิ่มเลย มันจะเป็นบางไฟล์ที่จะเล่นไม่ได้ และไม่รองรับเสียงdts ดูผ่านทางext.hdd
แต่มีปัญหาที่เจอตอนนี้คือดูหนังดีวีดีในext.hddแล้วภาพมันไม่เต็มจอ มันเป็นสี่เหลี่ยมจัตุรัส มีขอบด้านขัางใหญ่มาก ไม่รู้ต้องปรับอย่างไร

เคยโหลด MV ที่เป็น .mkv ไปดูอ่ะครับ เครื่องมันเล่นไม่ได้ แต่หนังยังไม่เคยลอง

• *
« ตอบกลับ #3496 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 11:31:04 am »
50U30 Full HD กับกระจกชั้นนอกที่ฉาบลดแสงสะท้อนพอ ๆ กับ SS D490/LG PW450 มีฉาบแบบนี้ถึงจะไม่ดำเท่า VT/ST แต่ดูหนังได้อรรถรสกว่า X30
แบบเห็นมิติชัดลึก ไม่มี Noise ให้กวนสายตา ถือว่าอยู่กลาง ๆ ระหว่างรุ่น VT/ST กับ X, Pana 12bit ให้สีแนวธรรมชาติไม่ฉูดฉาด

50PZ570 3D Full HD กับกระจกชั้นนอกที่ฉาบลดแสงสะท้อนมากกว่า 450 นิ๊ดนึงแต่ก็ยังสะท้อนอยู่นะ 16bit สีสันสดมาก Noise ไม่มี เป็นรุ่นรองจาก PZ950

Pana จอ 2 ปี ทุกอย่าง แต่มีช่วงโปรโมชั่นให้ลงทะเบียนรับประกันเป็น 3 ปี ยกเว้นจอยัง 2 ปีเท่าเดิม
LG จอ 2 ปี นอกนั้น 1 ปี 50"+โทรลงทะเบียนรับส่วนลดค่าบริการ และอะไหล่ 15% สำหรับปีที่ 2,3

ลองชั่งน้ำหนักดูครับ

[นอน]

ออฟไลน์ แมวหลงทาง

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #3497 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 11:40:15 am »
LV3730 ผมเน่าไปแล้ว
 [ไม่เอา] [ไม่เอา] [ไม่เอา]
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=13516.0

• *
« ตอบกลับ #3498 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 11:53:36 am »
ขอบคุณครับท่านfmt ไปดูมาแล้วครับu30ผมว่าสีมันทึมๆมืดๆยังไงบอกไม่ถูกครับแต่ผมไม่ค่อยชอบเท่าไรครับ ดู570ผมว่ามันดูสว่างกว่าแต่มี3dแถมมาด้วยซึ่งยังไม่อยาดได้3dเท่าไร ถ้าผมเปลี่ยนเป็นPT350ภาพที่ได้จากการดูทรูและดูหนังไฮเดฟจะแตกต่างกันแบบมองเห็นได้เลยรึป่าว ตอนแรกตัดสินใจที่350แล้วครับพอดีเห็นในเว็บไปสอย950มาจากร้านสช.ก็เลยรอของมาจนถึงวันนี้ ตอนนี้เลยน่าจะจบที่350หรือ570แล้วครับ ขอบพระคุณสำหรับคำแนะนำครับ   [งง]

ออฟไลน์ size

• *
« ตอบกลับ #3499 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 03:51:35 pm »
คือว่าผมจะซื้อ LCD TV ใหม่ แบบ Full HD
มีงบ จำกัด ไม่เกิน 20,000

ใช้ดู ฟรีทีวี(จากจานแดง UBC) , เล่น PS3 , ดูหนัง Hidef
ขนาดจอ 42" โดยประมาณ มอง LG ไว้
จากการ หาในเว็บนี้แล้วพบว่ามีหลายรุ่นมาก เลยมาถามความคิดเห็นว่าตัวไหนเป็นอย่างไร เพราะแต่ละตัว ไม่เห็นมีใคร รีวิวให้ชม
ดังนี้
42LK410 ปี 2011
42LK450 ปี 2011
แต่ละตัว อันไหนเหมาะกับการใช้งาน และคุ้มสุดครับ
พวกระบบเสียง การเชื่อมต่อusbดูหนัง การดูกีฬา ดูได้ดีไหม
หรือมีตัวอื่น ยี่ห้ออื่น แนะนำ ก็ขอเก็บข้อมูลเช่นกันครับ
ขอขอบคุณคำตอบทุกท่านมาใน ณ ที่นี่ครับ

ออฟไลน์ armyman

• *
« ตอบกลับ #3500 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 08:27:01 am »
เพิ่งมีโอกาสใช้ LCD TV เป็นครั้งแรก คือไปซื้อ LG LD550 มา  ที่นี้ผมเอามาต่อกับคอมโดยต่อพร้อมกันสองจอ
ระหว่าง lcd tv กับ lcd monitor  โดยปรับความละเอียดเป็น 1920x1080 ทั้งสองจอ ก็ออกมาได้ตามปกติ
ทีนี้ปัญหามีอยู่ว่าตอนผมเล่นเกมคอมทำไมความละเอียดมันจึงลดลงมาเหลือ 1600x1200 แค่นั้นเองครับ ลอง
สลับไปต่อออก lcd tv อย่างเดียวที่หน้าเดสท๊อปมันก็แสดง 1920x1080 นะ  แต่พอกดเข้าเกมเท่านั้นแหละ
ความละเอียดมันก็ถูกลดลงมาเหลือ 1600x1200 เท่านั้นเองครับ ไม่รู้จะแก้ยังไงแล้วครับ

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #3501 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 03:56:54 pm »
350 HD Ready ไม่เน้นดู Full ก็จัดตัวนี้พอครับ
เน้นดู Full เยอะ จัด 570 ครับ

ถ้ามีงบแบบครั้งเดียวจบยกกลับบ้านไปดูไม่ต้องปรับแต่งบ้านเลยครับ ตอนนี้แนะนำ SS D8000 Series ครับ หลังจากเมื่อวานไปเจอโดยบังเอิญ ขอยกนิ้วให้ครับ
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=13643.0

[นอน]

ขอบคุณครับท่านfmt ไปดูมาแล้วครับu30ผมว่าสีมันทึมๆมืดๆยังไงบอกไม่ถูกครับแต่ผมไม่ค่อยชอบเท่าไรครับ ดู570ผมว่ามันดูสว่างกว่าแต่มี3dแถมมาด้วยซึ่งยังไม่อยาดได้3dเท่าไร ถ้าผมเปลี่ยนเป็นPT350ภาพที่ได้จากการดูทรูและดูหนังไฮเดฟจะแตกต่างกันแบบมองเห็นได้เลยรึป่าว ตอนแรกตัดสินใจที่350แล้วครับพอดีเห็นในเว็บไปสอย950มาจากร้านสช.ก็เลยรอของมาจนถึงวันนี้ ตอนนี้เลยน่าจะจบที่350หรือ570แล้วครับ ขอบพระคุณสำหรับคำแนะนำครับ   [งง]

ออฟไลน์ sasano

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3502 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 02:37:41 pm »
เพิ่งไปจัด pz950 มามะวาน

noise เยอะยิบๆเลยแหะ ถ้ามองใกล้ๆ   สงสัยระบบไฟไม่ค่อยดีพ่วงเยอะ

แต่ภาพสวยดี ห้องมีแสงเล็กน้อยสะท้อนไม่มาก โหมด Thx รุสึกว่า ไร้สาระ เพราะมันมืดเหลืองไป

+3d ตอนนี้ ยังปรับไม่ค่อยถูกแหะ  ครอสทอค เยอะมาก มาก มาก มาก

ออฟไลน์ innoluess

• *
    • ICQ Messenger - 231835137
    • Green Family Drug Louisiana Mo
Bicillin Cr Drug Company
« ตอบกลับ #3503 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 05:48:55 am »
Chihuahua Dog Medicine  http://www.interlinklandscaping.com/ - lunesta sale  Therefore, Lunesta cures the patient's insomnia symptoms. lunesta medication

• *
    • Green Family Drug Louisiana Mo
New Zeland Prescription Drugs
« ตอบกลับ #3504 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 05:50:21 am »
Powder Coating Tablets  http://www.interlinklandscaping.com/ - cheap generic lunesta  In the event that this occurs, the patient should avoid all risky or dangerous tasks, as mentioned above. cheap lunesta online

• *
Muscle Building Drugs Dogs
« ตอบกลับ #3505 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 05:52:26 am »
Prescription Hemmoroid Medication  http://www.interlinklandscaping.com/ - cheap lunesta online  In the event that this occurs, the patient should avoid all risky or dangerous tasks, as mentioned above. buy lunesta online

• *
Drug Hemabate
« ตอบกลับ #3506 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 06:07:55 am »
Contents Of The Drug Acid  http://www.interlinklandscaping.com/ - discount lunesta  Therefore, Lunesta cures the patient's insomnia symptoms. eszopiclone without prescription

ออฟไลน์ My

• *
« ตอบกลับ #3507 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 07:16:03 am »
สวัสดีครับ สมาชิคใหม่ล่าสุดครับ

เริ่มศึกษาข้อมูลผ่านเวปบอร์ดนี้มาพอสมควร เนื่องจากสร้างบ้านใหม่(เกือบ 100%แล้ว) ต้องการมองหาทีวีเครื่องใหม่

ทีวีเครื่องล่าสุด (เก่ามาก ) โซนี่ FD Trinitron WEGA จอแบน 28

ข้อมูลในการใช้งาน ไม่มีอะไรมากครับ ดูดรีมบ็อคเป็นหลัก (กีฬาทุกประเภท) dm500s (dv3) ชื่อรุ่นครับ ต่อสาย AV ธรรมดา เหลือง ขาว แดง ภาพลายมาก น่าจะมาจากคุณภาพสายไม่ดี แต่ดูมาชินละ เพราะระยะดู 3 เมตรขึ้นไป เลยไม่รู้สึุกอะไรเท่าไร  [ปาดเหงื่อ]

ความต้องการปัจจุบัน

1. ต้องการทีวี พลาสมา (เนื่องจากอ่านที่เพื่อนบอร์ดบรรยายมา น่าจะคุ้มค่าในความคิดตนเอง) 50 นิ้ว ราคา 20000-30000 บาท ถ้าได้ 3D ด้วยจะดีมาก เพราะได้ไปลองที่โลตัสใกล้บ้าน (บ้านอยู่ขอนแ่ก่นครบ) รุ่นpw450 ภาพสวยดีครับ(เพราะไม่เคยดู แต่ลองแค่นิดเดียว) สอบถามราคา 26990 แถมแว่น 4 ตัว (ปกติแถมกี่ตัวครับ) เพราะไปถามเซ็นทรัล 24990 ได้แล่น 3 ตัว อีกตัวต้ัองซือเพิ่ม ตัวละ 2000 กว่า ตอนนี้รุ่นนี้ราคาประมาณเท่รไรครับ และมีรุ่นอื่นที่เพื่อน ๆ อยากแนะนำหรือเปล่าครับ ราคาเท่าไร
2. ทีวีพลาสมา 50 นิ้ว เปรียบเทียบกับทีวีปัจจุบันของผม ตัวไหนกินไฟมากกว่ากัน และมากกว่ากันเยอะเปล่า (ถามคนขายเค้าบอกว่าพอๆกัน)
3. การสะท้อนแสง พลาสมา รุ่นไหนตามงบ สะท้อนน้อยสุด หรือเมื่อเทียบกับรุ่นที่ผมใช้อยู่สะท้อนเหมือนกันหรือต่างกันอย่างไรครับ เพราะปัจจุบันเรื่องแสงสะท้อนของตัวที่ใช้อยุ่ก็ไม่มีปัญหา ชินละ
4. เมื่อซื้อแล้วก็ต้องการจะใช้ให้มันคุ้มค่านิดหน่อย เช่นดรีมบ็อคก็อยากได้สายมาต่อดี ๆ ไม่อยากให้มันลาย เพื่อนแนะนำหน่อยครับ ว่าต้องทำไง ตอนนี้เห็นในเวปมีดรีมบ็อค HD แล้วจริงเปล่าราคาเท่าไรครับ

ตอนนี้มีคำถามแค่นี้ครับ (รีบไปทำงาน)

โอกาศหน้าถ้่าคิดคำถามออกจะมาถามใหม่ เพื่อน ๆ ไม่ว่ากันนะครับ

ขอบคุณมาก ๆครับสำหรับ ความรู้  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ edo

• *
« ตอบกลับ #3508 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 08:27:55 pm »
สวัสดีครับผม  ขอร่วมทีมด้วยคนนะครับ
.... ผมเพิ่งสั่ง    50PZ950 ไปครับ   รอของอยู่เพราะอยู่ ตจว.   แต่เห็นของหลายท่านมีปัญหา.... [ช็อค].......
....แล้วที่ว่า Noise เนี่ย เยอะมากเลยหรือครับ ;D

ออฟไลน์ koompapun26

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3509 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 10:40:23 pm »
สวัสดีครับผม  ขอร่วมทีมด้วยคนนะครับ
.... ผมเพิ่งสั่ง    50PZ950 ไปครับ   รอของอยู่เพราะอยู่ ตจว.   แต่เห็นของหลายท่านมีปัญหา.... [ช็อค].......
....แล้วที่ว่า Noise เนี่ย เยอะมากเลยหรือครับ ;D
อาการแว่นหลุดซิงค์ กับจอเป็นจ้ำๆดำๆด้วยนะครับ รีบตรวจสอบดูเดี๋ยวจะเลย 7 วันซะก่อน [ไม่พูด]