ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4404941 ครั้ง)

ออฟไลน์ sanoook

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #3960 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 02:46:24 pm »
LG 55LW6500 เปิด 3D SBS ไม่ได้ครับช่วยบอกทางสว่างหน่อย ขอบคุณครับ
- ผมเปิดไฟล์ 3D mkv. จากคอมด้วยโปรแกรม VLC เสร็จ
- ก็มากดที่รีโมท ปุ่ม 3D
- มันโชว์ 2D to 3D ช่องซ้ายสุดแค่อันเดียว
- ช่องอื่นๆเลือกไม่ได้เลยเพราะอะไรครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ noobmos

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #3961 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 10:21:19 pm »
ขอความรู้ด้วยครับ กำลังสนใจ TV 3D

1.อยากทราบว่ารุ่น 3D พวก 42LW6500 , 42LW5700 , 42LW4500
สามารถดูไฟล์ 3D นามสกุล MKV โดยการต่อ Harddisk กับ TV โดยตรงได้เลยหรือเปล่าครับ
หรือว่าจะต้องต่อผ่านพวก HDPlayer ครับ

2.ถ้าต่อตรงได้เลยต้องใช้กับไฟล์ 3D แบบไหนครับ เห็นมีหลายแบบ

3.แล้วถ้าต้องต่อผ่าน HDPlayer จะต้องเป็นรุ่นที่รองรับ 3D และต้องมีสาย HDMI 1.4 ด้วยใช่ไหมครับ

ขอทราบเป็นข้อมูลในการตัดสินใจครับ กลัวว่าซื้อแค่ TV มันไม่จบต้องซื้ออย่างอื่นตามมาอีกหลายตัง เดี๋ยวงบบานปลาย

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ReHacked

• *
« ตอบกลับ #3962 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 04:50:39 pm »
ถามนิดนึงครับ
พวก blu-ray 3d เป็น3d แบบไหนอะครับ
ผมเปิดจากคอมมันดูเป็น 2d มากกว่า 3d
ต้องเลือกจากเมนู 3d เป็นอันไหนครับ

เลือกอันท้ายสุดของโหมดที่เป็นซีเควน ภาพดูเบลอๆ
ใช้ powerdvd11 เล่น
ลองกับตัวเพลเยอร์อื่นๆก็เป็นเหมือนกัน หนังดูไม่เป็น3d เลย
ไม่ลึกไม่พุ่งอะไรเลย เปิดเทียบกับ3d แบบ sbs เรื่องเดียวกัน

ออฟไลน์ beery

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #3963 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 12:32:15 am »
ขอความรู้ด้วยครับ กำลังสนใจ TV 3D

1.อยากทราบว่ารุ่น 3D พวก 42LW6500 , 42LW5700 , 42LW4500
สามารถดูไฟล์ 3D นามสกุล MKV โดยการต่อ Harddisk กับ TV โดยตรงได้เลยหรือเปล่าครับ
หรือว่าจะต้องต่อผ่านพวก HDPlayer ครับ

2.ถ้าต่อตรงได้เลยต้องใช้กับไฟล์ 3D แบบไหนครับ เห็นมีหลายแบบ

3.แล้วถ้าต้องต่อผ่าน HDPlayer จะต้องเป็นรุ่นที่รองรับ 3D และต้องมีสาย HDMI 1.4 ด้วยใช่ไหมครับ

ขอทราบเป็นข้อมูลในการตัดสินใจครับ กลัวว่าซื้อแค่ TV มันไม่จบต้องซื้ออย่างอื่นตามมาอีกหลายตัง เดี๋ยวงบบานปลาย

ขอบคุณครับ

ลองโปรแกรม Power DVD 12 ดูครับว่าจะได้ไหม
ถ้าเปิดดูบนคอมออกmonitor หรือ  tv card จอต้อง support 3D ด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2012, 12:34:40 am โดย beery »

ออฟไลน์ NinKuMarUz

• *
« ตอบกลับ #3964 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 04:01:05 pm »
เพิ่งไปถอยมาวันนี้ LG 42LW6500 ได้ 28500 แถมแว่น 4 อัน รีโมท 2 อัน สาย HDMI 1 เส้น

มึนหัวเลย ดู 3D หลายจอตอนไปเลือก ที่ชัด ๆ เลยคือ

Samsung จอสีสดใสกว่า Design สวยกว่า แต่จอจะสะท้อนสภาพแวดล้อมรอบ ๆ 3D ปรับไม่ได้

LG 3D ปรับความลึก ความนูน ได้ จอไม่สะท้อนแต่เสียสีสดใสไป เพราะออกจอด้าน ๆ ฟังก์ชั่นเท่ากันกับ Samsung แต่ราคาถูกกว่า ถ้าใครเน้น 3D ขอสนับสนุน รุ่นนี้อีกเสียงครับ [กระโดด]

ออฟไลน์ tong93

• *
« ตอบกลับ #3965 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 07:48:27 am »
กำลังจะซื้อ LG 42LW6500 วันศุกร์นี้ เลยได้เข้ามาหาข้อมูลในเว้บ มีทั้งดีบ้าง ไม่ดีบ้าง เช็คราคาตอนนี้ที่ เซนทรัลลาดพร้าว 24900 แถมแว่น 4 อัน

ไม่แน่ใจว่าแถม Magic Motion Remote Control ด้วยรึป้าวแต่อาจจะได้ลดอีก กะว่าจะเสี่ยงกับยี่ห้อนี้ดู เพราะตอนแรกเล็ง SAMSUNG ไว้

เนื่องด้วยดีไซน์แว่บแรกสวยเข้าตา แต่เปลี่ยนใจด้วยชื่อเสียที่มากโข เพื่อน ๆ พี่ มีคำแนะนำอะไรไหมครับ สำหรับ TV รุ่นนี้ หรืออาจแนะนำ รุ่นอื่นก้อได้ครับ

ของบไม่เกิน 30,000 ขอบคุณมากครับ  [ปลื่ม]

24900 ราคาถูกจัง ผมเพิ่งไปออกมา 29000 เฮ้อ ซื้อแพงกว่าตั้ง4100

ออฟไลน์ tong93

• *
« ตอบกลับ #3966 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 08:08:43 am »

ขอบคุณครับ

เพิ่งไปถอย lw6500มา เล่นผ่านext.hdd เสียบเข้าช่อง usbได้เลย ให้เพื่อนโหลดหนัง3d mkv ได้มาประมาณ30เรื่อง เล่นง่ายดูดีไม่มีปัญหาไรเลย แต่ดูไปซักพักต้องเปลี่ยนมาดูแบบ2d เพราะไม่ชินกับการใส่แว่น(ขาแว่นเกะกะ)ว่าจะหักขาแว่นแล้วใช้หนังยางแทนแล้วนี่ อิอิ [หื่น]

อีกนิด ดูยูทูป โดยใช้เว็ปบราวเซอร์ ปรับภาพ hd ชัดมาก โดยเฉพาะพวก mv แต่มันช้าไปหน่อย ไม่เหมือนต่อพ่วงเข้ากับpc
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2012, 08:18:13 am โดย tong93 »

ออฟไลน์ net11

• *
« ตอบกลับ #3967 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 12:59:06 pm »
LG led 32LW4500 ภาพมีลายเส้นแนวตั้งเวลาที่ภาพพื้นหลังเป็นสีขาวจะเห็นชัดมาก ใช้สาย AV ต่อสัญญาณทีวีจากกล่องpsi ครับ ซื้อมาได้ 6 เดือนแล้ว ไม่ทราบว่าใครมีความรู้ช่วยแก้ปัญหาให้ทีครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับผม มีภาพตัวอย่างให้ดูครับ
ภาพแรกสังเกตที่หน้าผู้หญิงจะมีเส้นแนวตั้ง

ภาพที่สอง สังเกตที่ท้องฟ้าก็จะมีเส้นแนวตั้ง

ขออภัยด้วยครับหากภาพใหญ่ไปหน่อย

• **
« ตอบกลับ #3968 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 12:08:38 am »
LG led 32LW4500 ภาพมีลายเส้นแนวตั้งเวลาที่ภาพพื้นหลังเป็นสีขาวจะเห็นชัดมาก ใช้สาย AV ต่อสัญญาณทีวีจากกล่องpsi ครับ ซื้อมาได้ 6 เดือนแล้ว ไม่ทราบว่าใครมีความรู้ช่วยแก้ปัญหาให้ทีครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับผม มีภาพตัวอย่างให้ดูครับ
ภาพแรกสังเกตที่หน้าผู้หญิงจะมีเส้นแนวตั้ง

ภาพที่สอง สังเกตที่ท้องฟ้าก็จะมีเส้นแนวตั้ง

ขออภัยด้วยครับหากภาพใหญ่ไปหน่อย

ถ้าหนังจากเครื่องเล่น DVDพวกนี้มีเส้นเหมือนกันไหม หากมีเส้นเหมือนกันโทรแจ้งศูนย์บอกอาการ เค้าจะส่งช่างเข้ามาเช็คให้ถึงบ้าน

ออฟไลน์ nuttawat

• Full LED TV member
    • nature shop
« ตอบกลับ #3969 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 08:31:17 am »
LG 55LW6500 เปิด 3D SBS ไม่ได้ครับช่วยบอกทางสว่างหน่อย ขอบคุณครับ
- ผมเปิดไฟล์ 3D mkv. จากคอมด้วยโปรแกรม VLC เสร็จ
- ก็มากดที่รีโมท ปุ่ม 3D
- มันโชว์ 2D to 3D ช่องซ้ายสุดแค่อันเดียว
- ช่องอื่นๆเลือกไม่ได้เลยเพราะอะไรครับ
ขอบคุณมากครับ

จากคอมมาที่ทีวี อาจเล่น 3D ไม่ได้ เพราะทีวี 3D จะซัพพอร์ทกับเครื่องเล่น ทางสาย HDMI V1.4 ถึงจะปรับฟังก์ชั่น 3D ได้ครับ
กรณีนี้ อาจต้องซื้อเครื่องเล่น ไฮเดฟ เพิ่ม หรือลองโหลดหนังใส่ USB แล้วเสียบตรงไปที่ทีวีครับ

[รัก]
ÊÒÂÀÒ¾áÅÐàÊÕ§ÃдѺ෾ ÃÒ¤ÒʺÒ¡ÃÐà»ëÒ HDMI, OPTICAL
http://nature-shop.tarad.com/product_791926_th

ออฟไลน์ nuttawat

• Full LED TV member
    • nature shop
« ตอบกลับ #3970 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 08:35:06 am »

ขอบคุณครับ

1. ต่อผ่านทางช่อง USB ได้ แต่ไม่แน่ใจว่า จะเลือกระบบซับและเสียงได้หรือไม่นะครับ
2. ได้หมด ทั้ง 3D SBS หรือ 3D แบบฟลูบลูเรย์
3. ใช่ครับ ข้อดีคือ เลือกระบบซับได้ เลือกระบบเสียงได้ เสียงออกแบบเต็มๆ เครื่องเล่นเดี๋ยวนี้ ก็ราคาถูกมากแล้วครับ

ผมว่า ถ้าเราเน้นดูหนังไฮเดฟ เป็นหลัก การเลือกซื้อเคร่องเล่นไฮเดฟ ซักรุ่น น่าจะดีที่สุดครับ

[รัก] [เท่ห์]
ÊÒÂÀÒ¾áÅÐàÊÕ§ÃдѺ෾ ÃÒ¤ÒʺÒ¡ÃÐà»ëÒ HDMI, OPTICAL
http://nature-shop.tarad.com/product_791926_th

ออฟไลน์ jadestar

• *
« ตอบกลับ #3971 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 04:10:45 pm »
เพิ่งรับตัวเจ้าสาวมาเลยครับ 42LW6500 มาเลยครับ สวยงามบาดใจมากครับ  [หื่น] แต่ติดปัญหาอยู่อย่างครับ เข้าเรื่องเลยนะครับ

ผมก็ได้ลองต่อเข้ากับ PS3 ผมก็ได้พบกับสิ่งที่ทำให้ผมรู้สึกหงุดหงิดครับนั่นคือ

เวลาฉากมืดตอนเล่นเกม อย่างเวลาโหลด หรือเปลี่ยนฉาก มันเกิดมี เม็ดขาวๆวิ่งไปวิ่งมาหน่ะครับ ( ผมไม่รู้ว่าเรียกว่าอะไรกัน ใช่ Noise หรือเปล่า? ) ซึ่งตอนที่ใช้เจ้า EX4 อยู่มันไม่เคยมีอย่างนี้เลยครับ เวลาจอดำถึงจะไม่สนิทแต่ก็ไม่เคยเกิดเม็ดเล็กๆวิ่งไปมาอย่างนี้  [ร้องไห้] [ร้องไห้] จริงๆแล้วตอนเวลาเล่นมันก็มีนะครับแต่มันไม่เห็นชัดเท่าไหร่ อันนี้ยังพอถูไถ เพราะถ้าไม่ไปจ้องมันก็มองไม่เห็น แต่เวลาจอดำนี่..........................แทบอยากจะหาอะไรเขวี้ยงจริงๆเลยครับ ตอนดูหนังบางเรื่องก็มี บางเรื่องก็ไม่มี

อยากจะทราบว่า อาการแบบนี้มันเป็นของมันอยู่แล้วหรือเปล่าครับ? หรือว่าจอของผมมันมีปัญหา? ถ้าเป็นที่จอผมจะได้จัดการอย่างเร็วเลย  [ร้องไห้] [ร้องไห้] แต่ถ้ามันเป็นอย่างนี้ของมันอยู่แล้วมันมีวิธีที่จะทำให้มันหายไปไหมครับ?

รบกวนด้วยครับ อยากทราบจริงๆ  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ bellijcose

• *
« ตอบกลับ #3972 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 09:43:45 pm »
ขอถามครับว่า ผมชื้อ lg 42 lw4500 มาแล้วถ้าจะดูทีวีช่องธรรมดา 3579 พวกนี้ ผมต้องต่อสายสัญญานจากเครื่อง(ทีวี)ไปยังเสาทีวี  แบบนี้ผมเข้าใจถูกไหมครับ คือผมเข้าใจว่าทีวีรุ่นก่อนๆ ที่ต่อสายสัญญานกับเสาทีวีหรือเสาหนวดกุ้งก็ดูได้เลย แต่ผมไม่รู้ว่า   lg 42 lw4500  จะต่อแบบเดียวกันหรือเปล่า อีกอย่างผมพักอยู่หอพักแล้วที่หอมีช่องเสียบสัญญานทีวีอยู่ แต่ผมไม่แน่ใจว่าจะใช้ได้หรือเปล่า แล้วถ้าเกิดว่าใช้ไม่ได้ เสาหนวดกุ้งที่ขายกันนำมาต่อได้หรือไม่ครับ  หรือช่วยแนะนำให้หน่อยครับ

• **
« ตอบกลับ #3973 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 12:33:21 am »
วันนี้ได้เข้าร่วม LG FanClub ล่ะ 47lw6500 รอมา40วันเต็มกว่าของจะมาวันนี้
ได้เช็ค firmware ที่มากับเครื่องเป็น 04.03.16
ได้ดูแล้ว tv ตัวนี้ไม่มี audio out แบบ AV มีแต่ optical กะ headphone แต่ทำไม รูลำโพงด้านหลังที่เป็นแจ๊ค 3.5mm ต่อออกลำโพง 2.1ch เสียงมันถึงได้เบาแสนเบา เปิดจนสุดก็ยังเบา ท่านอื่นเคยต่อดูไหมว่ามันเบาเหมือนกันหรือเปล่า
เครื่องเก่าเป็น samsung lcd 32" audio out เป็น av 2ช่อง ต่อลำโพงเดียวกันเปิดเสียงนิดเดียวยังดังลั้นเลย

ออฟไลน์ apcha

• *
« ตอบกลับ #3974 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 08:59:38 am »
ก็มันเป็นรูสำหรับเสียบหูฟังจ้ะ สัญญาณมันน้อยต้องใช้แอมป์ช่วย แอมป์กระป๋องก็ได้นะ

ออฟไลน์ oanie

• *
« ตอบกลับ #3975 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 10:48:24 am »
LW6500 มีปัญหายังแก้ไม่ตกเลยครับ  [ไม่เอา]

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=22867.0

ออฟไลน์ yoshihirox

• *
« ตอบกลับ #3976 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 03:07:54 pm »
ถามหน่อยครับผมใช้ lw6500 ต่อกลับเครื่องเล่น lg bd670 แต่มันปรับภาพ 3d ไม่ได้นะครับคือที่ปรับมันล็อกไว้ครับต้องทำไงถึงจะปรับได้ครับ

• **
« ตอบกลับ #3977 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 11:40:49 pm »
ก็มันเป็นรูสำหรับเสียบหูฟังจ้ะ สัญญาณมันน้อยต้องใช้แอมป์ช่วย แอมป์กระป๋องก็ได้นะ
ต้องใช้แอมป์ช่วยเหรอ ที่บ้านไม่มีซะด้วยสิ ไม่รู้ถูกๆนี่ราคามันประมาณเท่าไหร่หรือ