ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4406149 ครั้ง)

ออฟไลน์ hussell_bank

• Edge LED TV member
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #4248 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 03:56:54 pm »
รบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยนะครับ

คือเพิ่งถอย 42LS4600 มา ทีนี้ เปิดเครื่องตั้งเวลาปกติ แต่พอปิดเครื่องดึงปลั๊ก แล้วกลับมาเปิดใหม่

เครื่องไม่จำเวลาที่ตั้งไว้น่ะครับ อยากถามว่ามันผิดปกติไหมอ่าครับ
ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าเลยนะครับผม  [ปลื่ม]

ไม่ผิดปกติครับ

อย่างนั้นจะให้ตั้งเพื่ออะร

สำหรับผมน่าจะตั้งเพื่อให้รู้ว่ามีไฟดับ หรือไฟตกตอนไม่อยู่บ้านรึเปล่าน่ะครับ  555+

ออฟไลน์ Jooy

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #4249 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 04:54:12 pm »
สอบถามท่านสมาชิกพอทราบไหมครับว่าตอนนี้ร้านไหนยังมี 42LM7600 อยู่บ้าง ลองถาม 2-3 ร้านเห็นว่าหมด เหลือแต่ 47" กับ 55"  [ร้องไห้]

หรือถ้ามีเบอร์ร้านอื่นๆก็ขอบคุณมากครับ

ส่วนเรื่องราคาแต่ละร้านไม่ต่างกันมาก

ออฟไลน์ P_Pond

• *
« ตอบกลับ #4250 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 07:00:28 pm »
รบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยนะครับ

คือเพิ่งถอย 42LS4600 มา ทีนี้ เปิดเครื่องตั้งเวลาปกติ แต่พอปิดเครื่องดึงปลั๊ก แล้วกลับมาเปิดใหม่

เครื่องไม่จำเวลาที่ตั้งไว้น่ะครับ อยากถามว่ามันผิดปกติไหมอ่าครับ
ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าเลยนะครับผม  [ปลื่ม]

ไม่ผิดปกติครับ

อย่างนั้นจะให้ตั้งเพื่ออะร

สำหรับผมน่าจะตั้งเพื่อให้รู้ว่ามีไฟดับ หรือไฟตกตอนไม่อยู่บ้านรึเปล่าน่ะครับ  555+
โอ้ ขอบคุณมากครับ โล่งใจไปเลย นึกว่าเครื่องมีปัญหา   [เท่ห์]
แต่ก็ประหลาดจริงๆนะครับ ตั้งเวลาแต่ไม่จำค่าเนี่ยนะ  [ปาดเหงื่อ]

ขอบคุณสำหรับคำตอบอีกทีครับผม

^__^

ออฟไลน์ MooDonut

• *
« ตอบกลับ #4251 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 12:16:04 pm »
รบกวน ขอ วิธี เซท ภาพ ของ 42lw4500  หน่อยสิครับ

พอดี เพิ่ง มี led เครื่องแรก  ยังเซทไม่ค่อยได้เรื่องเรย  พยายามหา ใน เนต ก็ไม่ค่อยจะมี ซักเท่าไหร่

ใคร ใช้อยุ่ หรือใคร เป็น กูรู  ช่วย บอกผม อย่างละเอียดหน่อยนะครับ  ( ขอ  แบบ  ฟรีทีวี   กับ  ดูจาก  dvd   น่ะครับ  ยังไม่มีเงิน สอย เครื่องเล่น แรงๆ  เลย )

ช่วยหน่อยนะครับ อย่าง ดูภาพ แจ่มๆ  กับเค้าบ้างงง

ออฟไลน์ MonkeyAstro

« ตอบกลับ #4252 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 03:59:30 pm »
 [เท่ห์]

ãËéºÃÔ¡Òà Hosting | Í͡Ẻ Website | ¨Ó˹èÒ ªØ´à´ç¡

ออฟไลน์ nemypang

• *
« ตอบกลับ #4253 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 12:39:39 am »
วันนี้ไปสอย LG 42LM7600 มา ขอคำแนะนำในการแต่งค่าของภาพ และเรื่อง 3D ด้วยครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ kaew1986

• *
    • JOBONLINE24hrs.com ËÒ§Ò¹Í͹äŹì ÊÁѤçҹÍ͹äŹì ËÒ§Ò¹ part time §Ò¹ part time
« ตอบกลับ #4254 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 01:44:04 pm »
สนใจ หางานเสริมทำที่บ้าน onlineอื่นๆคลิกดูได้ค่ะ
ʹ㨠ËÒ§Ò¹àÊÃÔÁ·Ó·ÕèºéÒ¹ onlineÍ×è¹æ¤ÅÔ¡´Ùä´é¤èÐ

ออฟไลน์ attapolm9

• *
« ตอบกลับ #4255 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 08:40:42 pm »
ผมใช้ทีวี LG-47LW5700 ครับและใช้ดูหนังกับเครืองเล่นHD MEDIA PLAYER HD900B ครับขอถามหน่อยเพราะภาพที่ใดัไม่เต็มจอครับต้องตั้งค่าอะไรบ้างครับขอบคุณครับ     

ออฟไลน์ Qat

• *
« ตอบกลับ #4256 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 09:26:19 pm »
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

วันนี้เพิ่งได้เป็นเจ้าของ LG47LM7600 มาหมาดๆ  [ปลื่ม]
เอามาจับคู่กับ LG-BD660,DVD-Player,
ONKYO HT-S5405 ยังไม่ค่อยได้เล่นอะไรมากเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ nightno1

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #4257 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 09:02:56 pm »
พึ่งได้ 47LM6700 มา จะลง app youtube ยังไงอะครับ

ออฟไลน์ yee8232

• *
« ตอบกลับ #4258 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 02:41:02 pm »
ของผมถอยLM7600มา 2 เดือนเมนบอร์ดเสียแล้วครับ  [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ออฟไลน์ tom55555

• **
« ตอบกลับ #4259 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 04:06:15 pm »
ของผมถอยLM7600มา 2 เดือนเมนบอร์ดเสียแล้วครับ  [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]
อาการ เป็นอย่างไงอะท่าน เผื่อคนที่ใช้อยุ่จะได้รู้อาการทัน อะครับ [งง]

• *
« ตอบกลับ #4260 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 05:14:07 pm »
คือดูอยู่ก็ดับวูบเลยครับ แล้วพอเปิดก็ไม่ติดเลยครับ
ตรงมุมขวาล่างของทีวีไฟสีแดงจะกระพริบตลอดครับ
จอก็ดำสนิทครับ    [โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ]

« ตอบกลับ #4261 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 06:15:32 pm »
คือดูอยู่ก็ดับวูบเลยครับ แล้วพอเปิดก็ไม่ติดเลยครับ
ตรงมุมขวาล่างของทีวีไฟสีแดงจะกระพริบตลอดครับ
จอก็ดำสนิทครับ    [โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ]

แจ้งช่างแล้วบอกว่ารออะไหล่เหรอครับ

• *
« ตอบกลับ #4262 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 06:31:40 pm »
แจ้งช่างแล้วครับบอกอาการไปช่างคิดว่าเป็นที่เพาวเวอร์ซัพพลาย
พอวันนี้ช่างมาเช็กไปเช็กมาช่างลองวัดไฟดูกลายเป็นเมนบอร์ดเสียครับ
เลยต้องรออะไหล่อีก เฮ่อ แต่ช่างก็ดีนะครับเขียนใบเคลมให้ผมลองไปคุยกับร้านเผื่อ
ฟลุ๊กเปลี่ยนได้พอไปคุยกับทางร้านคนขายก็ลองเช็กดูปรากฏว่าเปลี่ยนไม่ได้ครับ
เพราะผมซื้อมาร่วม2เดือนกว่าแล้วงานนี้เลยต้องรออย่างเดียวครับ

« ตอบกลับ #4263 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 06:38:18 pm »
แจ้งช่างแล้วครับบอกอาการไปช่างคิดว่าเป็นที่เพาวเวอร์ซัพพลาย
พอวันนี้ช่างมาเช็กไปเช็กมาช่างลองวัดไฟดูกลายเป็นเมนบอร์ดเสียครับ
เลยต้องรออะไหล่อีก เฮ่อ แต่ช่างก็ดีนะครับเขียนใบเคลมให้ผมลองไปคุยกับร้านเผื่อ
ฟลุ๊กเปลี่ยนได้พอไปคุยกับทางร้านคนขายก็ลองเช็กดูปรากฏว่าเปลี่ยนไม่ได้ครับ
เพราะผมซื้อมาร่วม2เดือนกว่าแล้วงานนี้เลยต้องรออย่างเดียวครับ

เสียใจด้วยครับ ยังไงก็ขอให้อะไหล่มาไวๆนะครับ

ออฟไลน์ tom55555

• **
« ตอบกลับ #4264 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 07:26:55 pm »
เสียใจด้วยครับ ขอให้อะไหล่มาไวๆๆครับ เจ้าลูกชายจะได้กลับมาทำหน้าทีดังเดิมครับ [yes]
คิดแล้วเสียวๆ เหมือนกันครับของผม 26นี้ก็2เดือนพอดี LGเหมือนกันแต่เป็น6200ครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ nemypang

• *
« ตอบกลับ #4265 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 07:11:09 pm »
เพิ่งไปซื้อ 42lm7600 มาหมาดๆ อยากทราบเรื่อง True Motion มันคืออะไรหรอครับ แล้วควรปรับยังไงบ้าง