ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4400299 ครั้ง)

ออฟไลน์ thotsawat

• Edge LED TV member
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #4374 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 08:41:55 am »
เข้าร่วมคลับ LG ด้วยครับ

ทีวีของผมรุ่น 32LM6400 สเปคครบครัน ราคาสบาย ซื้อมา 18,990  [กระโดด] (ที่ซื้อ32"เพราะห้องนอนมันเล็ก)

เป็น Cinema 3D Smart TV ขาตั้งเหมือนLM6700แต่ขาตั้งเป็นพลาสติกสีดำ เครื่องนี้ถูกใจมาก ภาพลอยสุดๆอะ

ใครปรับภาพเป็น ช่วยบอกด้วยนะครับ

ออฟไลน์ somsakkaya

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #4375 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 07:33:33 pm »
ใช้ 42Lm6700

ใครมีโปรแกรม smart Share (ที่แชร์ ผ่าน window media player) บ้างครับ ตัวนี้เป็นโปรแกรมตัวเก่า ซึ่งถ้า โหลด จากเว็บ Lg ตอนนี้ จะผ่าน โปรแกรม Nero

ซึ่ง ผมใช้ ตัวเก่า เร็วกว่า ดีกว่า Nero  และ ตัวใหม่ ต้องเปิดโปรแกรม ค้างไว้ด้วย ถึงแชร์ไฟลล์ ได้

ก็ งง ของใหม่ ทำไม ห่วยกว่าเดิม

ใคร มี ตัวติดตั้งตัวเก่า รบกวน ขอด้วยครับ

ออฟไลน์ MonkeyAstro

« ตอบกลับ #4376 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 03:22:31 pm »
แวะมา แจม ครับบบ [ม่ายยย]

ãËéºÃÔ¡Òà Hosting | Í͡Ẻ Website | ¨Ó˹èÒ ªØ´à´ç¡

ออฟไลน์ legolasmiw

• *
« ตอบกลับ #4377 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 02:09:11 pm »
พึ่งซื้อ 6700 มา อยากได้แอพ TV tHAI เหมือนใน ss อ่ะครับ ไม่รู้ว่าทำได้มั้ย แล้วทำไงอ่ะครับ

ออฟไลน์ chadjan

• *
« ตอบกลับ #4378 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 02:10:37 pm »
42 LM6200 รองรับ  External Hdd 3.5  ได้กี่ TB ครับ

ออฟไลน์ soda-nom

• *
« ตอบกลับ #4379 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 02:10:40 pm »
ขอถามผู้รู้ LG ให้หายสงสัยหน่อยครับ
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=36788.0

ออฟไลน์ DBPRT

• *
« ตอบกลับ #4380 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 03:05:19 am »
ขอมามั่วด้วยคนคับ ที่บ้านใช้ LV3400 ตอนที่ซื้อก็ไม่ได้เช็คง่าเป็นรุ่นใหม่หรือรุ่นเก่า เห็นพนักงานจากLGมาขายเองโดยตรงถึงบ้าน ก็เลยจัดสะเลย(กลัวไม่ได้จอ42นิ้วเพราะแม่ว่าจะซื้อแค่32นิ้ว)ของเกือบ3อาทิตย์
พอมาเจอเว็บนี้มาไล่เช็ครุ่นของเรามันปี2011นี่หว่า [โขก]  ไปเดินโลตัสเจอ 42LS4600 ราคาถูกกว่ากัน1พัน(ในตอนนั้น)รู้งี้ซื้อที่โลตัสได้ของใหม่กว่าและก็ได้ของเลยดีกว่า  [ [งง]  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2012, 03:06:25 am โดย DBPRT »

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #4381 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 09:54:20 pm »
ขอมามั่วด้วยคนคับ ที่บ้านใช้ LV3400 ตอนที่ซื้อก็ไม่ได้เช็คง่าเป็นรุ่นใหม่หรือรุ่นเก่า เห็นพนักงานจากLGมาขายเองโดยตรงถึงบ้าน ก็เลยจัดสะเลย(กลัวไม่ได้จอ42นิ้วเพราะแม่ว่าจะซื้อแค่32นิ้ว)ของเกือบ3อาทิตย์
พอมาเจอเว็บนี้มาไล่เช็ครุ่นของเรามันปี2011นี่หว่า [โขก]  ไปเดินโลตัสเจอ 42LS4600 ราคาถูกกว่ากัน1พัน(ในตอนนั้น)รู้งี้ซื้อที่โลตัสได้ของใหม่กว่าและก็ได้ของเลยดีกว่า  [ [งง]  
มีพนักงาน LG มาขายเองถึงบ้านด้วยเหรอครับ งง  [ไม่พูด] ผมว่าเค้าเอามาขายเองแล้วล่ะ หรือไม่ก็อ้างว่าเป็นพนักงาน LG   [ไม่พูด] มีใบรับประกันอะไรเรียบร้อยใช่ไหมครับ ถ้าเรียบร้อยก็ยังโอเคครับ ถึงรุ่นเก่าก็เถอะ แต่คงได้กำไรมากโข [ไม่พูด]  ญาติผมก็เคยเจอครับ ซื้อตู้เย็นมาได้ 1 เดือนแล้วเสีย ทางศูนย์เอาไปซ่อมแล้ว ตอนขนลงจากลงปรากฏว่าเค้าทำถาดรองด้านในแตก ญาติผมก็ไม่ว่าอะไร เดี๋ยว กะไปซื้อมาใส่เอง ปรากฏว่าวันอาทิตย์ซึ่งจริงๆแล้าไม่ใช่เวลางานของเค้า  ปรากฏว่าญาติผมไม่อยู่บ้าน เค้ามาเสนอขายถาดรอง โดยบอกว่าน้าผมสั่ง เด็กรับใช้ที่บ้านน้าไม่รู้ จ่ายเงินไปให้เท่าไหร่ ผมจำไม่ได้  [ม่ายยย]  แต่พอน้าผมโทรไปเช็คราคาที่ศูนย์ ปรากฏว่าถูกกว่าครึ่งอีกครับ น้าเซ็ง!  [ไม่พูด] ประมาณเอามาขายเองนอกเวลางานน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2012, 10:44:06 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ kedsri1111

• *
« ตอบกลับ #4382 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2012, 10:41:24 am »
like นะ [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ thotsawat

« ตอบกลับ #4383 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 09:10:23 pm »
มีอะไรจะมาบอกนิดนึงนะครับ สำหรับคนที่ใช้ทีวีLG ถ้าต้องการทำให้ทีวีสามารถรับสัญญาณDigital TVได้ (แบบว่าเปิดไว้ก็ไม่เสียหาย)

ดูก่อนว่าทีวีของท่านรองรับDigital TVหรือเปล่า แต่ที่แน่นอนคือรุ่นซีรี่ส์LMอันนี้แน่นอนอยู่แล้ว เพราะผมใช้ตัวLM6400อยู่(สำหรับรุ่นที่ขายในไทยจะเป็นตัวรับ DVB-T)

ถ้าใช่ ให้เปิดการตั้งค่า ไปตรงรูปกล่องเครื่องมือ ตรงประเทศให้เลือกประเทศ "ออสเตรเลีย"
แล้วทีวีจะทำการหาคลื่นใหม่ สังเกตว่ามันจะมีหาสัญญาณ DTV ด้วย แต่ถ้าพื้นที่ไหนไม่มี มันก็จะไม่หาให้ครับ(ในกรุงเทพใช้DVB-Tได้นะครับ เป็นการทดลองส่งสัญญาณมี4ช่อง) และมันก็จะหาสัญญาณทีวีอนาล๊อกปกติ(ที่สามารถใช้ด้วยกันได้เพราะที่ออสเตรเลียใช้PALเหมือนไทย)
ส่วนเรื่องการตั้งค่าSmart TVนั้นให้ไปที่ส่วนการตั้งค่าSmart TVแล้วกดเลือกประเทศด้วยตนเองให้เป็น"ประเทศไทย"

แค่นี้ก็ได้แล้วครับ เปืดไว้ไม่เสียหาย แต่รู้สึกว่าประเทศไทยจะใช้ DVB-T2 ซึ่งไม่รู้ว่าตอนออกอากาศจริงตัวทีวีจะรับระบบนี้ได้ไหม แต่ถ้าได้ก็แหล่มครับ ไม่ได้ซื้อกล่องรับสัญญาณ

ออฟไลน์ follownet

• *
« ตอบกลับ #4384 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 09:55:42 pm »
ตอนนี้ถ้าสนใจ 55นิ้ว LM7600 ที่ไหนราคาดีสุดครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ gerome

• *
« ตอบกลับ #4385 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 08:33:17 am »
LED LG รุ่น 42SL90QR ใช้มาได้ 2 ปีเศษๆ ก็เสียแล้วครับ
อยู่ๆ ก็๋ไม่ติด  เหมือนมีไฟเข้าที่สแตนด์บายแล้วก็ดับไป 

โทรไปศูนย์ ช่างจะติดต่อมาพร้อมค่าบริการและอะไหล่  ควรซ่อมดีมั้ยครับ

คิดว่าถ้าซื้อใหม่ก็จะไม่มองทีวีเกาหลีแล้ว เครื่องนี้ลอง LG เครื่องแรกของบ้านแต่น่าผิดหวังมากที่เสียก่อน 3 ปี [โขก]

ออฟไลน์ kukharp

• *
« ตอบกลับ #4386 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 12:40:57 pm »
ลองแล้วครับ DTV ตามคำแนะนำK.thotsawat  ของผม LM6400 เช่นกัน แต่ตั้งตั้งระบบเป็น "สิงคโปร" นะพบสัญญาณ 3 ช่องความถี่ 42-44 ตั้งเป็น "ออสเตรเลีย" แล้วหาสัญญาณไม่พบ (ความถี่ต่างกัน) ใน 3 ความถี่ที่พบมีช่องรายการทั้งหมด 7 ช่อง 3,5,7,9,nbt,tpbs และอีกช่องของอะไรก็ไม่รู้มีหนังให้ดู ก็น่าตื่นเต้นดีภาพไม่มีเม็ดไม่มีเงาเมื่อเทียบกับช่องปกติ ก็ประมาณเครื่องรับดาวเทียม sd ธรรมดาละ แต่มีโมเสกนิดหน่อยเวลาภาพเคลื่อนไหวเร็วๆ ถือว่ายังสู้ดาวเทียมไม่ได้ ก็ดีครับมีสิ่งแปลกใหม่เพิ่มเข้ามา อนาคตเปลี่ยนระบบหรือเปล่าไม่แน่ใจรอดูต่อไป

ออฟไลน์ maxsion555

• *

ออฟไลน์ maxsion555

• *

ออฟไลน์ dryice

• *
« ตอบกลับ #4389 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 08:35:39 pm »
ตกลง เฟริ์มแวร์ ตัวล่าสุด 4.00.29 หรือ 4.10.29  ใช้ 42LM6200 ขึ้นบอกว่า 4.10.29 อะครับ

แล้วตอนนี้ดูหนัง ผ่าน Plex เปลี่ยนเสียงพากษ์ไม่ได้ด้วยครับก่อนหน้านี้เปลี่ยนได้ปกติ ยกเว้นซับไตเติ้ลเปิดไม่ได้ นอกจากจะเป็น .srt จะเปิดได้
ใครเป็นบ้่างครับ

ออฟไลน์ LCDTech

• *
« ตอบกลับ #4390 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 01:22:47 pm »
ตัดสินใจจะเข้าร่วมใจ LG อีกครั้งครับ ใช้ 47LH50 มานานแล้ว ถึงเวลาเปลี่ยน เล็ง 55LM7600 แต่โปรเดือนนี้ 47LM8600 ก็น่าสนใจ วันนี้จะไปสำรวจราคาและสัมผัสด้วยตาตัวเอง แล้วจะลั่นทันที  [yes]

ออฟไลน์ oppa

• *
« ตอบกลับ #4391 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 08:47:54 pm »
ลองแล้วครับ DTV ตามคำแนะนำK.thotsawat  ของผม LM6400 เช่นกัน แต่ตั้งตั้งระบบเป็น "สิงคโปร" นะพบสัญญาณ 3 ช่องความถี่ 42-44 ตั้งเป็น "ออสเตรเลีย" แล้วหาสัญญาณไม่พบ (ความถี่ต่างกัน) ใน 3 ความถี่ที่พบมีช่องรายการทั้งหมด 7 ช่อง 3,5,7,9,nbt,tpbs และอีกช่องของอะไรก็ไม่รู้มีหนังให้ดู ก็น่าตื่นเต้นดีภาพไม่มีเม็ดไม่มีเงาเมื่อเทียบกับช่องปกติ ก็ประมาณเครื่องรับดาวเทียม sd ธรรมดาละ แต่มีโมเสกนิดหน่อยเวลาภาพเคลื่อนไหวเร็วๆ ถือว่ายังสู้ดาวเทียมไม่ได้ ก็ดีครับมีสิ่งแปลกใหม่เพิ่มเข้ามา อนาคตเปลี่ยนระบบหรือเปล่าไม่แน่ใจรอดูต่อไป
ตามที่แนะนำมาการจูนหาช่องผมเลือกแบบ ออสเตสเรีย ก็พบช่องสัญญานทั้งหมด แต่ก็ไม่ชัดเหมือนเดิม หรือผมต้องถอดสายด้านหลังออกก่อนหรือเปล่าครับ
และช่องสัญญานที่เจอนี้ก็คิดว่าไม่น่าใช่ดิจิตอลใช่หรือไม่ครับ