ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4405998 ครั้ง)

ออฟไลน์ yacht

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #4482 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 02:24:55 am »
ยิ่งถ้าใครใช้ android Smart Phone เห็น ไอครอนของเจ้านี่ http://www.lg.com/us/tvs/lg-47G2-led-tv
จะร้องอ๋อแน่นอน Play Store หน้าตาที่คุ้นเคย

yeenarak โอเคแล้วนะครับ LG LM ทุกรุ่น ไม่มี play store มีแต่รุ่น G2

ออฟไลน์ atomatic57

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #4483 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 07:22:46 am »
LM7600 ช่องสัญญาณโทรทัศน์ใช้ได้ในเมืองไทยปกติหรือเปล่าครับ
แล้วถ้าผมติดจานดาวเทียม GMMZ แล้ว magic remote จะใช้เปลี่ยนช่องได้หรือไม่ครับ หรือต้องใช้ Remote ของกล่อง GMMZ เท่านั้น

ออฟไลน์ yeenarak

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #4484 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 09:13:01 am »
http://developer.lge.com/main/Intro.dev
โอเคครับ สรุปSmart TV LG OS เป็น แพตฟรอม Linux เหมือน Android แต่ไม่ใช่Android ชื่อมันเรียกว่า netcast แต่ก็ยังเป็นแพตฟรอม
Linuex โคยใช้ตัวประมวลผล ARM Cortex A9 แบบที่ใช้ใน Tablet และ SmartPhone ฉะนั้นเทคโนโลยีตัวนี้ก็จะวิ่งตาม Smart Phone
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2013, 09:36:22 am โดย yeenarak »

• *
« ตอบกลับ #4485 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 12:01:02 pm »
LM7600 ช่องสัญญาณโทรทัศน์ใช้ได้ในเมืองไทยปกติหรือเปล่าครับ
แล้วถ้าผมติดจานดาวเทียม GMMZ แล้ว magic remote จะใช้เปลี่ยนช่องได้หรือไม่ครับ หรือต้องใช้ Remote ของกล่อง GMMZ เท่านั้น
สัญญาณอนาล็อคจากเสาอากาศก็ใช่ได้ปรกติครับ
7600 มีระบบดิจิตอลทีวี DvB-T เมื่อเลือกจูนสัญญาณทีวีเป็นประเทศอื่นที่ไม่ใช่ไทย แต่ระบบนี้ไทยงดออกอากาศแล้วครับ กำลังอยู่ในช่วงเปลี่ยนถ่ายเป็น DVB-T2 ซึ่งรุ่่นนี้จะรับสัญญาณระบบนี้ไม่ได้แล้วครับต้องซื้อกล่องแบบนี้มารับ

gmmz ต่อเป็น av เปลี่ยนช่องกับรีโมททีวีไม่ได้ครับถ้ากดเปลี่ยน ทีวีมันจะถามว่าจะเปลี่ยนช่องกับสัญญาณที่ทีวี แทนสัญญาณ av จากgmmz รึไม่ ครับ

ออฟไลน์ atomatic57

• *
« ตอบกลับ #4486 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 12:17:50 pm »
สัญญาณอนาล็อคจากเสาอากาศก็ใช่ได้ปรกติครับ
7600 มีระบบดิจิตอลทีวี DvB-T เมื่อเลือกจูนสัญญาณทีวีเป็นประเทศอื่นที่ไม่ใช่ไทย แต่ระบบนี้ไทยงดออกอากาศแล้วครับ กำลังอยู่ในช่วงเปลี่ยนถ่ายเป็น DVB-T2 ซึ่งรุ่่นนี้จะรับสัญญาณระบบนี้ไม่ได้แล้วครับต้องซื้อกล่องแบบนี้มารับ

gmmz ต่อเป็น av เปลี่ยนช่องกับรีโมททีวีไม่ได้ครับถ้ากดเปลี่ยน ทีวีมันจะถามว่าจะเปลี่ยนช่องกับสัญญาณที่ทีวี แทนสัญญาณ av จากgmmz รึไม่ ครับ

ขอบคุณคร้าบ
 [รัก]

ออฟไลน์ newmember

• *
« ตอบกลับ #4487 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 03:18:57 am »
สอบถามผู้รู้หน่อยครับ คือว่าเมื่อวันสองวันนี้จอโทรทัศน์ผม เวลาเปิดเข้าไปที่ดูหนังอยู่ๆมันก็ขึ้นตารางช่องๆแนวตั้ง เป็นรางๆแต่ก็เห็นได้ชัด ลองเข้าหนังเรื่องอื่นๆก็เป็นเหมือนกัน แต่ถ้าออกจากไฟล์หนังมาเป็นพวกเมนูคำสั่งต่างๆจะไม่มีช่องตารางขึ้นมานะครับ  ก็สงสัยว่าเป็นที่สาย hdmi มันหลวมหรือเปล่า หรือ สาย hdmi มันเสียหรือเปล่าก็ลองดึงออกแล้วเสียบใหม่ ลองเปิดใหม่มันก็หายไปเข้าไปเปิดหนังดูก็ไม่มีตารางช่องๆแล้ว พออยู่มาอีกวันมาเปิดหนังดู ก็เป็นอีกแล้ว ก็เลยลองดึงสายที่เสียบอยู่ที่ hdmi 1 ออกลองมาเสียบที่ช่อง hdmi 2 มันก็ไม่เห็นเป็นช่องตารางอย่างช่อง hdmi 1 เลยไม่รู้ว่าสาเหตุมันเป็นเพราะอะไรครับ ลองเสียบสาย hdmi 2ไปสักพักดูก่อนไม่ทราบว่าจะเป็นอีกหรือเปล่า ท่านพอรู้ไหมครับว่ามันเป็นเพราะอะไร โทรทัศน์ใกล้หมดอายุแล้วหรือเปล่า หรือ เป็นที่ช่อง hdmi 1 มันผิดปกติครับ โทรทัศนืก็อายุแค่ปีเดียวเท่านั้น ใครพอรู้บ้างช่วยตอบให้ทราบด้วยครับเป็นงงอยู่ว่ามันเป็นเพราะอะไรกันแน่ ขอขอบคุณในคำตอบครับผม

ออฟไลน์ Sunshine47

• *
« ตอบกลับ #4488 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 05:25:30 am »
น้องใหม่รายงานตัวครับ LG 47LM4650 ครับ

• *
« ตอบกลับ #4489 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 04:09:56 pm »
สอบถามผู้รู้หน่อยครับ คือว่าเมื่อวันสองวันนี้จอโทรทัศน์ผม เวลาเปิดเข้าไปที่ดูหนังอยู่ๆมันก็ขึ้นตารางช่องๆแนวตั้ง เป็นรางๆแต่ก็เห็นได้ชัด ลองเข้าหนังเรื่องอื่นๆก็เป็นเหมือนกัน แต่ถ้าออกจากไฟล์หนังมาเป็นพวกเมนูคำสั่งต่างๆจะไม่มีช่องตารางขึ้นมานะครับ ก็สงสัยว่าเป็นที่สาย hdmi มันหลวมหรือเปล่า หรือ สาย hdmi มันเสียหรือเปล่าก็ลองดึงออกแล้วเสียบใหม่ ลองเปิดใหม่มันก็หายไปเข้าไปเปิดหนังดูก็ไม่มีตารางช่องๆแล้ว พออยู่มาอีกวันมาเปิดหนังดู ก็เป็นอีกแล้ว ก็เลยลองดึงสายที่เสียบอยู่ที่ hdmi 1 ออกลองมาเสียบที่ช่อง hdmi 2 มันก็ไม่เห็นเป็นช่องตารางอย่างช่อง hdmi 1 เลยไม่รู้ว่าสาเหตุมันเป็นเพราะอะไรครับ ลองเสียบสาย hdmi 2ไปสักพักดูก่อนไม่ทราบว่าจะเป็นอีกหรือเปล่า ท่านพอรู้ไหมครับว่ามันเป็นเพราะอะไร โทรทัศน์ใกล้หมดอายุแล้วหรือเปล่า หรือ เป็นที่ช่อง hdmi 1 มันผิดปกติครับ โทรทัศนืก็อายุแค่ปีเดียวเท่านั้น ใครพอรู้บ้างช่วยตอบให้ทราบด้วยครับเป็นงงอยู่ว่ามันเป็นเพราะอะไรกันแน่ ขอขอบคุณในคำตอบครับผม

- ถ้าเปลี่ยน port hdmi แล้วอาการหายแสดงว่า port มีปัญหาครับ (คงเป็นแบบนี้ตามที่คุณแจ้งมาครับ)

ถ้าต้องการความมั่นใจก็ลองตรวจสอบตามนี้นะครับ

- ดูทีวีจากเสาอากาศที่ (ไม่ผ่าน htmi ) เป็นอาการนี้รึเปล่า ถ้ายังเป็นแสดงว่าจอทีวีท่านอาจมีปัญหาครับ 

ถ้าไม่เป็น ก็ลองเช็คต่อที่สาย hdmi, Port hdmi และ เครื่องเล่นครับ

- เช็ค port แต่ละช่อง ก็เอาสาย hdmi กับเครื่องเล่นอื่นมาเสียบดู

- เช็คสาย ถ้าเสียบ port ไหนก็เป็น ก็แสดงว่าสายหรือเครื่องเล่นอาจเสีย

- เช็คเครื่องเล่น ก็ลองเอาไปเล่นกับทีวีเครื่องอื่นดูครับ ว่าเป็นรึเปล่า

ถ้าลองเปลี่ยนทั้ง 3 อย่างไม่หาย ก็แสดงว่าตัวเครื่องมีปัญหาครับ

ออฟไลน์ te1234

• *
« ตอบกลับ #4490 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 11:22:18 pm »
ขอถามหน่อยครับ วันนี้ ผมซื้อ LG   LM7600  47" มาครับ พอดีดูหนัง ผ่านสายแลน เชื่อม กับเครื่อง WD อะครับ ดู ได้ แต่ ปรับภาษา ไม่ได้อะครับ แล้วก็ มองไม่เห็ฯไฟล์ .ISO ด้วย มีวิธี แก้่ไขไหมครับ ผมอยากรู้วิธีเปลี่ยนภาษาอะครับ ลองเข้าไปจะเปลี่ยน เค้าไม่ให้เปลี่ยนอะ มันเป็นสีเทาๆ กดเข้าไปไม่ได้
ใครมีประสบการช้วยสอนทีครับ ผมจะได้ไม่ต้อง ซื้อเครื่องเล่น HD มาใส่เพิ่ม T^T ขอบคุณครับ  มี ปัญหาตอนเปิดเครื่อง ตอนจอภาพเป็นโทนสีดำอะครับ จะมีแสง ที่มุม สีขาวๆสว่างๆ  ทุกมุมเลย แบบนี้เรียกแสงรั่วเปล่าครับ แล้วแสงรั่วเป็นยังไง ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2013, 11:27:27 pm โดย te1234 »

ออฟไลน์ PARU

• *
« ตอบกลับ #4491 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 02:31:12 am »
          ขอถามหน่อยครับ  กำลังจะซื้อLEDTV  ขนาด40นิ้ว  ราคาไม่เกิน20,000บาท  ดูรุ่นต่างๆของLGเเล้วผมมีข้อสงสัยครับ

1.รุ่น42LM3410ใช้จอLEDเเบบไหนครับ EADGE หรือ DIRECT  ในเวปไม่ได้ลงข้อมูลไว้    เเละที่ข้อมูลลงว่าดู3Dได้จริงรึเปล่าครับ(ที่สงสัยเพราะของยี่ห้ออื่นในราคานี้ไม่มีระบบ3dเลย)

http://lcdtvthailand.com/spec/detail.asp?product=LG_42LM3410&param_id=964

2.ระหว่างรุ่นLM3410 /  LS3400 / LS4600  ตัวไหนคุ้มค่าสุดในระดับราคาไม่เกิน20,000บาท  ช่วยเปรียบเทียบให้ฟังหน่อยครับ  ผมอ่านจากข้อมูลในเวปรุ่นLM3410 เด่นที่มีระบบ3มิติ  เเต่ยังไม่รู้ว่าจอLEDเป็นระบบอะไร  ส่วนLS4600 เป็นจอระบบEDGE

3.จอLEDระบบDirectกับระบบEDGE  คุณภาพต่างกันมากไหมครับ  เเล้วต่างกันอย่างไร   ในเวปมีบอกเเค่ว่าEDGEดีกว่าDIRECT

4.ถ้าเทียบ3รุ่นข้างบนของLGกับตัวยอดนิยมของSONYอย่าง  EX430   โดยรวมเเล้วตัวไหนน่าซื้อมากกว่ากันครับ

ช่วยเเนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2013, 03:39:08 am โดย PARU »

• *
« ตอบกลับ #4492 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 12:13:28 pm »
ขอถามหน่อยครับ วันนี้ ผมซื้อ LG   LM7600  47" มาครับ พอดีดูหนัง ผ่านสายแลน เชื่อม กับเครื่อง WD อะครับ ดู ได้ แต่ ปรับภาษา ไม่ได้อะครับ แล้วก็ มองไม่เห็ฯไฟล์ .ISO ด้วย มีวิธี แก้่ไขไหมครับ ผมอยากรู้วิธีเปลี่ยนภาษาอะครับ ลองเข้าไปจะเปลี่ยน เค้าไม่ให้เปลี่ยนอะ มันเป็นสีเทาๆ กดเข้าไปไม่ได้
ใครมีประสบการช้วยสอนทีครับ ผมจะได้ไม่ต้อง ซื้อเครื่องเล่น HD มาใส่เพิ่ม T^T ขอบคุณครับ  มี ปัญหาตอนเปิดเครื่อง ตอนจอภาพเป็นโทนสีดำอะครับ จะมีแสง ที่มุม สีขาวๆสว่างๆ  ทุกมุมเลย แบบนี้เรียกแสงรั่วเปล่าครับ แล้วแสงรั่วเป็นยังไง ขอบคุณครับ

-ตัวเครื่องเล่น iso ไม่ได้ครับ ต้องใช้ Media player
-ตอนเปิดเครื่อง แล้วมีโลโก้ LG พื้นดำใช่ไหมครับ น่าจะแสงน่าจะรั่วนะครับ ของผมแสงเท่ากันทั้งจอ แสงตามมุมก็เท่ากับกลางๆจอ ถ้ามันเยอะรับไม่ได้จริงๆ ต้องลองขอเปลี่ยนเครื่องครับ
-ไฟล์ซับแบบข้างนอกไฟล์หนัง ต้องเป็น .srt .ssa ครับ ใส่ไว้ในโฟล์เดอร์เดียวกันกับไฟล์หนัง ตั้งชื่อให้เหมือนกับไฟล์หนังด้วยครับ
- เปลี่ยนภาษาให้กดตอนเล่นไฟล์อยู่ครับ แล้วให้กดที่ตัวเลือกบนแถบเครื่องเล่น แล้วก็กดที่ตัวเลือกเครื่องเล่น แล้วกดภาษาที่จะให้ถอดรหัสครับ ถ้าแถบเป็นสีดำกดไม่ได้ แสดงว่ามันยังไม่เจอไฟล์ซับครับ ลองดูว่าไฟล์ซับเป็นแบบที่ผมบอกรึเปล่า
-

• *
« ตอบกลับ #4493 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 12:39:06 pm »
   ขอถามหน่อยครับ กำลังจะซื้อLEDTV ขนาด40นิ้ว ราคาไม่เกิน20,000บาท ดูรุ่นต่างๆของLGเเล้วผมมีข้อสงสัยครับ

1.รุ่น42LM3410ใช้จอLEDเเบบไหนครับ EADGE หรือ DIRECT ในเวปไม่ได้ลงข้อมูลไว้ เเละที่ข้อมูลลงว่าดู3Dได้จริงรึเปล่าครับ(ที่สงสัยเพราะของยี่ห้ออื่นในราคานี้ไม่มีระบบ3dเลย)

http://lcdtvthailand.com/spec/detail.asp?product=LG_42LM3410&param_id=964

2.ระหว่างรุ่นLM3410 / LS3400 / LS4600 ตัวไหนคุ้มค่าสุดในระดับราคาไม่เกิน20,000บาท ช่วยเปรียบเทียบให้ฟังหน่อยครับ ผมอ่านจากข้อมูลในเวปรุ่นLM3410 เด่นที่มีระบบ3มิติ เเต่ยังไม่รู้ว่าจอLEDเป็นระบบอะไร ส่วนLS4600 เป็นจอระบบEDGE

3.จอLEDระบบDirectกับระบบEDGE คุณภาพต่างกันมากไหมครับ เเล้วต่างกันอย่างไร ในเวปมีบอกเเค่ว่าEDGEดีกว่าDIRECT

4.ถ้าเทียบ3รุ่นข้างบนของLGกับตัวยอดนิยมของSONYอย่าง EX430 โดยรวมเเล้วตัวไหนน่าซื้อมากกว่ากันครับ

1.ตามที่เข้าใจ LM จะเป็น 3D หมดครับ 3400 เป็น edge ครับ คิดว่าต้อง lm6700 ขึ้นไปถึงเป็น เป็น edge แบบมี local dimming
http://www.snapdeal.com/product/lg-42-inches-lm3410-cinema/419901
2.LS ไม่มี 3D ครับ แล้วแต่การใช้งานครับผม

3.edge วางหลอดไว้ขอบจอcแล้วยิงแสงเข้ามากลางจอ กินไฟน้อยกว่า แสงอาจรั่ว direct หลอดเต็มจอ แสดงแสงเป็นบริเวณที่ต้องการได้ คือ local dimming กินไฟกว่า edge

lg แบบ egde local dimming ก็เอาข้อดีของทั้งสองแบบมารวมกัน

4.ไม่เอา 3D ก็ sony ถ้า 3d ก็ lm3410 ครับ

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ผิดตรงไหนผู้รู้แนะนำได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2013, 10:57:22 am โดย yacht »

ออฟไลน์ piyawit

• *
« ตอบกลับ #4494 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 08:21:01 pm »
     ขอถามหน่อยครับ กำลังจะซื้อLEDTV ขนาด40นิ้ว ราคาไม่เกิน20,000บาท ดูรุ่นต่างๆของLGเเล้วผมมีข้อสงสัยครับ

1.รุ่น42LM3410ใช้จอLEDเเบบไหนครับ EADGE หรือ DIRECT ในเวปไม่ได้ลงข้อมูลไว้  เเละที่ข้อมูลลงว่าดู3Dได้จริงรึเปล่าครับ(ที่สงสัยเพราะของยี่ห้ออื่นในราคานี้ไม่มีระบบ3dเลย)

2.ระหว่างรุ่นLM3410 / LS3400 / LS4600 ตัวไหนคุ้มค่าสุดในระดับราคาไม่เกิน20,000บาท ช่วยเปรียบเทียบให้ฟังหน่อยครับ ผมอ่านจากข้อมูลในเวปรุ่นLM3410 เด่นที่มีระบบ3มิติ เเต่ยังไม่รู้ว่าจอLEDเป็นระบบอะไร ส่วนLS4600 เป็นจอระบบEDGE

3.จอLEDระบบDirectกับระบบEDGE คุณภาพต่างกันมากไหมครับ เเล้วต่างกันอย่างไร  ในเวปมีบอกเเค่ว่าEDGEดีกว่าDIRECT

4.ถ้าเทียบ3รุ่นข้างบนของLGกับตัวยอดนิยมของSONYอย่าง EX430  โดยรวมเเล้วตัวไหนน่าซื้อมากกว่ากันครับ

1.ตามที่เข้าใจ LM จะเป็น 3D หมดครับ 3400 เป็น edge ครับ คิดว่าต้อง lm6700 ขึ้นไปถึงเป็น เป็น edge แบบมี local dimming
http://www.snapdeal.com/product/lg-42-inches-lm3410-cinema/419901
2.LS ไม่มี 3D ครับ แล้วแต่การใช้งานครับผม

3.edge ว่างหลอดไว้ขอบจอยิงแสงเข้ามา กินไฟน้อยกว่า แสงอาจรั่ว direct หลอดเต็มจอ แสดงแสงเป็นบริเวณที่ต้องการได้ คือ local dimming กินไฟกว่า edge

lg แบบ egde local dimming ก็เอาข้อดีของทั้งสองแบบมารวมกัน

4.ไม่เอา 3D ก็ sony ถ้า 3d ก็ lm3410 ครับ

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ผิดตรงไหนผู้รู้แนะนำได้ครับ
ขอสอบถามหน่อยครับ จากข้อมูลที่คุณตอบมา 3400 เป็น edge ไช่รุ่น 42LS3400 ของ LG ไช่ไหมครับ ผมเห็นในเวป lg เขาบอกว่าเป็นแบบ  BLU Type Direct http://www.lg.com/th/tv/lg-42LS3400-led-tv รวมถึงในเวป นี้ก็บอก นะว่าเป็นแบบ http://www.lcdtvthailand.com/spec/detail.asp?param_id=918 ตกลงเป็นแบบไหนแน่

ออฟไลน์ the_aim1

• *
« ตอบกลับ #4495 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 01:39:50 am »
1. LCD LG 42" 42CS460

2. PLASMA LG รุ่น 42PA4500

ไว้ดูในห้องนอน เน้นดูหนังครับ DVD  HD

ตัวไหนดีครับ

• *
« ตอบกลับ #4496 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 11:41:42 am »
อ้างถึง
ขอสอบถามหน่อยครับ จากข้อมูลที่คุณตอบมา 3400 เป็น edge ไช่รุ่น 42LS3400 ของ LG ไช่ไหมครับ ผมเห็นในเวป lg เขาบอกว่าเป็นแบบ BLU Type Direct http://www.lg.com/th/tv/lg-42LS3400-led-tv รวมถึงในเวป นี้ก็บอก นะว่าเป็นแบบ http://www.lcdtvthailand.com/spec/detail.asp?param_id=918 ตกลงเป็นแบบไหนแน่

คิดว่า LS3400 น่าจะเป็น direct led ตามที่คุณถามนั้นแหละครับ บางที่ข้อมูลน่าจะยังผิด
http://www.lg.com/us/support/products/documents/LG_TV_LCD_LS3400_spec.pdf

แต่หลอดทั้งสองอย่างแตกต่างกันครับ
Direct LED จะทำราคาได้จะอยู่ตรงกลางระหว่าง CCFL (fluorescent) backlights ซึ่งเป็นหลอดแบบเก่า กับ edge LED backlights ที่ใช้กันอยู่ตอนนี้ครับ
http://news.consumerreports.org/electronics/2012/05/what-is-a-direct-lit-led-lcd-tv.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2013, 11:46:12 am โดย yacht »

• *
« ตอบกลับ #4497 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 11:55:45 am »
1. LCD LG 42" 42CS460

2. PLASMA LG รุ่น 42PA4500

ไว้ดูในห้องนอน เน้นดูหนังครับ DVD HD

ตัวไหนดีครับ

PLASMA PA4500 ภาพสมูทกว่าเยอะครับ  Contrast มากกว่า ถ้าห้องคุมแสงส่องเข้ามาได้คุณภาพของภาพก็ดีกว่าตัว LCD ครับ
PA4500 เสียงดังกว่า CS460

ออฟไลน์ the_aim1

• *
« ตอบกลับ #4498 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 12:50:07 pm »
แล้วรุ่นนี้หล่ะครับ

1. LCD 47LH50YR  มือสอง  13000  ประกันน่าจะหมด

2. 42pa4500  มือ 1   11900

น่าสนใจมั้ยครับ   ตัวไหนดี

ออฟไลน์ yeenarak

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #4499 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 01:03:23 pm »
LG LS3400 เป็น EDG LED แน่นอนครับ Spec ต้องดูที่ Display Type ไม่ใช่ BLU Type

http://www.lg.com/th/tv/lg-84LM9600