ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4386165 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tonkha

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #5508 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 02:36:40 pm »
กำลังจะไปสอยตัว 49 ud 850 ท่านผู้รู้ช่วยบอกวิธีตรวจเช็คเครื่องและข้อเสียของรุ่นนี้ครับ เผื่อเปลี่ยนใจทัน [ปลื่ม]

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #5509 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 02:47:37 pm »
กำลังจะไปสอยตัว 49 ud 850 ท่านผู้รู้ช่วยบอกวิธีตรวจเช็คเครื่องและข้อเสียของรุ่นนี้ครับ เผื่อเปลี่ยนใจทัน [ปลื่ม]
แก้ไขรหัสรุ่นครับเป็น 49UB850T ครับ

ออฟไลน์ ton_sajo

• *
« ตอบกลับ #5510 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 04:55:31 pm »
อยากได้ 55 นิ้วตอนนี้มีตัวไหนแนะนำบ้างครับ เล็ง 55lb670t ไว้ แต่หาซื้อไม่ได้เลยครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

• *
« ตอบกลับ #5511 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 08:59:25 pm »
อยากได้ 55 นิ้วตอนนี้มีตัวไหนแนะนำบ้างครับ เล็ง 55lb670t ไว้ แต่หาซื้อไม่ได้เลยครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
ผมเพิ่งไปสอยมาครับ กะจะไปเอา 49UB850 คนขายบอก 55lb670 พึ่งมาวันนี้ล็อตสุดท้าย เลยเปลี่ยนใจเอา 55 นิีวครับ ร้านอนาคตโลกตรับ แต่เซลล์รับประกันมีมุมดำแน่นอนครับแต่ไม่เยอะครับ  [กระโดด]

• *
« ตอบกลับ #5512 เมื่อ: มีนาคม 28, 2015, 12:54:25 pm »
เพิ่งรับ 55lb670 มาดูแลครับเพื่อนๆท่านใดพอทราบการตั้งค่าภาพครับ ช่วยแนะนำด้วยครับขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ ton_sajo

• *
« ตอบกลับ #5513 เมื่อ: มีนาคม 30, 2015, 04:04:46 pm »
ตกลงผมก็จบลงโดยได้ 55ub820t ครับ เพราะไม่เน้น 3d ก็โอเครแล้วครับ ภาพชัดดีหน้าตาสวยงาม แต่ถ้าใครพอทราบวิธีปรับภาพดีๆมาสอนหน่อยครับ [กระโดด]

ออฟไลน์ Freaky

• *
« ตอบกลับ #5514 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 03:17:47 am »
อยากทราบว่า
47LB670T ปัญหาเรื่องมุมดำนี่ซีเรียสมากไหม และดูบอลสะดุดไหมครับ(เห็นมีหลายคนพูดถึง)
แล้วตอนนี้หาซื้อที่ไหนได้ครับ ช่วยชี้ร้านให้หน่อย
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #5515 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 12:10:28 pm »
อยากทราบว่า
47LB670T ปัญหาเรื่องมุมดำนี่ซีเรียสมากไหม และดูบอลสะดุดไหมครับ(เห็นมีหลายคนพูดถึง)
แล้วตอนนี้หาซื้อที่ไหนได้ครับ ช่วยชี้ร้านให้หน่อย
ผมซื้อมารุ่นที่ผลิต 18/9/57 มุมดำ"จางมาก" ถ้าไม่นั่งจ้องมองแต่มุมก็ไม่ได้กวนสายตาครับ..
จากที่อ่านหลายๆความคิดเห็น ตอนนี้เรื่องมุมดำคงจะไม่ใช่ปัญหา สำหรับทีวีที่ผลิตออกมารุ่นหลังๆ
แต่ปัญหาในการรับชมฟุตบอล..กลายมาเป็นปัญหาแทนแล้วครับ..
เวลาแพนกล้องตามลูกฟุตบอลไวๆ หน้าจอจะเป็นเหมือน"เมฆ"มาปกคลุมจางๆ (เพราะออกโทนสีดำ)
ปรับภาพไม่ดี สนามหญ้าจะกลายเป็นวุ้น (สีพื้นสนามกลายเป็นสีเดียวกันหมด มองไม่เห็นต้นหญ้าเลย)
และภาพความชัดลึกในระบบ 2D ยังสู้ยี่ห้ออื่นไม่ได้..
ถ้า..จะเอามารับชมฟุตบอลเป็นหลัก หรือหนังแอ็คชั่น 2D ประจำ..
คงจะไม่ได้อย่างที่หวังดังใจนักหรอกครับ..
แต่ถ้าเอามาชม 3D กับพวกหนังการ์ตูน หนังรักกระหนุงกระหนิง ก็จัดเลยครับ..
หมายเหตุ..ผมซื้อมาเพื่อมารับชมหนังสามมิติเป็นหลัก..ครับ (เวลาชมฟุตบอลผมจะชมกับเครื่องอื่นเป็นหลัก)

• *
« ตอบกลับ #5516 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 05:30:04 pm »
อยากทราบว่า
ผมซื้อมารุ่นที่ผลิต 18/9/57 มุมดำ"จางมาก" ถ้าไม่นั่งจ้องมองแต่มุมก็ไม่ได้กวนสายตาครับ..
จากที่อ่านหลายๆความคิดเห็น ตอนนี้เรื่องมุมดำคงจะไม่ใช่ปัญหา สำหรับทีวีที่ผลิตออกมารุ่นหลังๆ
แต่ปัญหาในการรับชมฟุตบอล..กลายมาเป็นปัญหาแทนแล้วครับ..
เวลาแพนกล้องตามลูกฟุตบอลไวๆ หน้าจอจะเป็นเหมือน"เมฆ"มาปกคลุมจางๆ (เพราะออกโทนสีดำ)
ปรับภาพไม่ดี สนามหญ้าจะกลายเป็นวุ้น (สีพื้นสนามกลายเป็นสีเดียวกันหมด มองไม่เห็นต้นหญ้าเลย)
และภาพความชัดลึกในระบบ 2D ยังสู้ยี่ห้ออื่นไม่ได้..
ถ้า..จะเอามารับชมฟุตบอลเป็นหลัก หรือหนังแอ็คชั่น 2D ประจำ..
คงจะไม่ได้อย่างที่หวังดังใจนักหรอกครับ..
แต่ถ้าเอามาชม 3D กับพวกหนังการ์ตูน หนังรักกระหนุงกระหนิง ก็จัดเลยครับ..
หมายเหตุ..ผมซื้อมาเพื่อมารับชมหนังสามมิติเป็นหลัก..ครับ (เวลาชมฟุตบอลผมจะชมกับเครื่องอื่นเป็นหลัก)
ชอบคุณมากครับ
ขอถามเพิ่มนิดนึง ตอนนี้ถ้าให้เลือกระหว่าง UA48H6400AK กับ 50LG650T นี่เลือกตัวไหนดี (หา670T ไม่ได้เรย)
ขอแหล่งซื้อด้วยครับ

« ตอบกลับ #5517 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 08:47:12 pm »
ขอถามเพิ่มนิดนึง ตอนนี้ถ้าให้เลือกระหว่าง UA48H6400AK กับ 50LG650T นี่เลือกตัวไหนดี (หา670T ไม่ได้เรย)
ชอบชมฟุตบอล..
ก็ต้องซัมซุง H6400 ภาพดีกว่าเยอะมากเลยครับ..
แอลจี 650 ราคามันล่อตา ล่อใจ แต่คุณภาพ..จะไม่ได้อย่างที่หวัง..
ไปดูตามห้างก็ได้ครับ ราคาตอนนี้ไม่หนีกันเท่าไร..(แต่ตอนนี้ทีวีตกรุ่น ราคาสูงขึ้นนะครับ)
..ถ้าไม่รีบนัก ลองกระซิบถามกับเซลในห้าง อาจจะได้ทีวีตกรุ่นของใหม่เอี่ยม ราคาดีๆ ครับ..

• *
« ตอบกลับ #5518 เมื่อ: เมษายน 01, 2015, 03:48:58 pm »
ก็ต้องซัมซุง H6400 ภาพดีกว่าเยอะมากเลยครับ..
แอลจี 650 ราคามันล่อตา ล่อใจ แต่คุณภาพ..จะไม่ได้อย่างที่หวัง..
ไปดูตามห้างก็ได้ครับ ราคาตอนนี้ไม่หนีกันเท่าไร..(แต่ตอนนี้ทีวีตกรุ่น ราคาสูงขึ้นนะครับ)
..ถ้าไม่รีบนัก ลองกระซิบถามกับเซลในห้าง อาจจะได้ทีวีตกรุ่นของใหม่เอี่ยม ราคาดีๆ ครับ..
ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ
ผมได้ราคา 48นิ้ว รุ่น H6400 มา 26,000 นี่แพงไหมครับ

« ตอบกลับ #5519 เมื่อ: เมษายน 01, 2015, 04:35:31 pm »
ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ
ผมได้ราคา 48นิ้ว รุ่น H6400 มา 26,000 นี่แพงไหมครับ
ลองโทรถามราคา..ร้าน lcdtv บอร์ดนี้รึยังครับ..?
มีจัดส่ง พร้อมคำแนะนำ..ด้วยครับ

ออฟไลน์ Hellboy

• *
« ตอบกลับ #5520 เมื่อ: เมษายน 02, 2015, 05:29:20 pm »
 LG Ultra HDTV(4K) รุ่นUB82OTขนาด42" ตัวเป็นยังบ้างครับ

ออฟไลน์ oopeeoo

• *
« ตอบกลับ #5521 เมื่อ: เมษายน 02, 2015, 07:48:17 pm »
ใช้ 55UB850T มีเรื่องสอบถามหน่อย เวลาเล่น web youtube ทำไมถึงโชว์ให้เลือกความละเอียดได้แค่ 720 เอง แต่ถ้าเปิดกับคอม คลิปเดียวกันมีให้เลือก 4k ทำยังไงให้ tv ดู 4k ผ่านเวป youtube ได้ครับ
 แล้วอีกข้อ เวอร์ชั่น software ของ 55UB850T เวอร์ชั่นเท่าไหร่ครับ ดูในเวป LG อยู่ที่ 4.33.15 แต่ในเครื่องผมมันโช์ว 4.60 ลองกดอัพเดตผ่านแลนแล้วไม่มีให้อัพ งง เลยไม่รู้ต้องใช้เวอร์ชั่นไหน

สอบถามด้วยอีก 1 คนครับ

ออฟไลน์ beer45

• *
« ตอบกลับ #5522 เมื่อ: เมษายน 07, 2015, 12:35:43 pm »
สอบถามครับว่า Intel WiDi โหลดได้จากไหนครับ

ออฟไลน์ aobbaba

• *
« ตอบกลับ #5523 เมื่อ: เมษายน 08, 2015, 09:54:48 am »
ใช้ TV lg670t  จาก  egreat r6s  เวลาดูหนัง เสียงพูดจะเบามากครับ  แต่เสียง effect ดังสนั่น  มีวิธีปรับอย่างไรได้บ้างครับ

จากที่หาข้อมูลดูคือต้องปรับให้เสียง ออกมาเป็น 2.1  แต่หาไม่เจอว่าปรับตรงไหน  [ร้องไห้] รบกวนด้วยครับ
ลองปรับ  HDMI out  ของ HDplayer เป็น LPCM  หรือ RAW  แล้ว ก็ยังเบาเหมือนเดิม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2015, 10:47:19 am โดย aobbaba »

ออฟไลน์ aloz

• *
« ตอบกลับ #5524 เมื่อ: เมษายน 08, 2015, 02:45:14 pm »
เกือบได้เข้าร่วมสมาชิกละครับ ถ้าไม่โดนเอาเครื่องโชว์ให้ ทางร้านขายให้แบบตีเนียน อย่างเซ็ง ขายราคามือหนึ่งไม่ลด แบกกลับเอง ไม่จริงใจเลย  [แทง]

ออฟไลน์ Hellboy

• *
« ตอบกลับ #5525 เมื่อ: เมษายน 08, 2015, 03:11:40 pm »
เกือบได้เข้าร่วมสมาชิกละครับ ถ้าไม่โดนเอาเครื่องโชว์ให้ ทางร้านขายให้แบบตีเนียน อย่างเซ็ง ขายราคามือหนึ่งไม่ลด แบกกลับเอง ไม่จริงใจเลย  [แทง]
ร้านไหนครับ