ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4406703 ครั้ง)

ออฟไลน์ l

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #3168 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 06:37:51 am »
น้องใหม่ LW6500 ครับมีคำถาม
 เพิ่งได้เครื่องมา 2 วันครับ ยังไม่มีหนัง 3D แท้ ให้ลองเลยเอาหนังที่เป็น SBS โดยการทำ Nero MediaHome 4 ดูได้ปกติครับ แต่มีขอสงใส
คือ ถ้าดูหนังผ่าน Nero MediaHome 4 จะเปลื่ยนภาษาในเรื่องยังไงครับ ผมลองกด INFO ก็ไม่มีให้เลือกภาษา แต่ตอนเปิดบน PC เปลื่ยนภาษาได้นะครับ

ออฟไลน์ inspired

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #3169 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 10:03:35 am »
ไปถอยมาแล้วเหมือนกันครับกับ 50PW450 ราคา 23900 บาท
ได้ดู 3d 3 อันครับ เมื่อวานลองเล่นแว่นกันสนุกเลยครับ

ออฟไลน์ zooaha01

• *
« ตอบกลับ #3170 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 10:50:12 am »
ขอคำแนะนำหน่อยครับ พอดีจะซื้อรุ่น 42SL90QR เป็น Led อยากถามความคิดเห็นท่านๆว่าเป็นยังไงมั่งครับ ผมเห็นว่ามันเป็นรุ่นเก่า ราคาแค่ 17990 เอง ถูกกว่า

Lcd อีก กลัวว่ามันจะเป็นรุ่นเก่ามากๆหรือยังไงไม่แน่ใจ

รายละเอียดสินค้า:

ภาพ
ความละเอียดหน้าจอระดับ Full HD 1920 x 1080p
TruMotion 100Hz/120Hz แสดงภาพ 120 ภาพต่อวินาที
Contrast Ratio 3,000,000:1
Response Time 1 ms
จอกระจกใสป้องกันการเกิด Dead Pixel ได้ 100%
Intelligent Sensor เซนเซอร์ปรับคอนทราสต์,ความสว่าง,และสีอัตโนมัติ

เสียง
Invisible Speaker ดีไซน์ลำโพงแบบซ่อน
ระบบเสียง SRS TruSurround XT รอบทิศทางสมจริง
Clear Voice II เพื่อเสียงบทสนทนาชัดเจนมากยิ่งขึ้น

ดีไซน์
ดีไซน์บางเฉียบเพียง 2.9 เซนติเมตร
Borderless Design : LED LCD TV ดีไซน์ไร้กรอบครั้งแรกของโลก

การเชื่อมต่อ
Bluetooth เล่นเพลงและรูปภาพผ่านทางมือถือ และ รองรับการใช้งานหูฟังไร้สาย
3 x HDMI V1.3
USB 2.0 รองรับไฟล์รูปภาพ, เพลง, วิดีโอ ทันที

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #3171 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 11:11:45 am »
เรียนเชิญเอาภาพมาแชร์ด้วยนะครับ ที่นี่ก็ได้ครับ >>  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7636.630

[โย่ว]

น้องใหม่ LW6500 ครับมีคำถาม
 เพิ่งได้เครื่องมา 2 วันครับ ยังไม่มีหนัง 3D แท้ ให้ลองเลยเอาหนังที่เป็น SBS โดยการทำ Nero MediaHome 4 ดูได้ปกติครับ แต่มีขอสงใส
คือ ถ้าดูหนังผ่าน Nero MediaHome 4 จะเปลื่ยนภาษาในเรื่องยังไงครับ ผมลองกด INFO ก็ไม่มีให้เลือกภาษา แต่ตอนเปิดบน PC เปลื่ยนภาษาได้นะครับ

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #3172 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 11:13:05 am »
ขขอภาพมาแชร์ด้วยนะครับ >>  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7636.630

[จุ๊บ]

ไปถอยมาแล้วเหมือนกันครับกับ 50PW450 ราคา 23900 บาท
ได้ดู 3d 3 อันครับ เมื่อวานลองเล่นแว่นกันสนุกเลยครับ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #3173 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 11:13:59 am »
เก่าไปมากครับ ข้ามผ่านดีกว่าครับ

[กระโดด]

ขอคำแนะนำหน่อยครับ พอดีจะซื้อรุ่น 42SL90QR เป็น Led อยากถามความคิดเห็นท่านๆว่าเป็นยังไงมั่งครับ ผมเห็นว่ามันเป็นรุ่นเก่า ราคาแค่ 17990 เอง ถูกกว่า

Lcd อีก กลัวว่ามันจะเป็นรุ่นเก่ามากๆหรือยังไงไม่แน่ใจ

ภาพ
ความละเอียดหน้าจอระดับ Full HD 1920 x 1080p
TruMotion 100Hz/120Hz แสดงภาพ 120 ภาพต่อวินาที
จอกระจกใสป้องกันการเกิด Dead Pixel ได้ 100%
Intelligent Sensor เซนเซอร์ปรับคอนทราสต์,ความสว่าง,และสีอัตโนมัติ

เสียง
Invisible Speaker ดีไซน์ลำโพงแบบซ่อน
ระบบเสียง SRS TruSurround XT รอบทิศทางสมจริง
Clear Voice II เพื่อเสียงบทสนทนาชัดเจนมากยิ่งขึ้น

ดีไซน์
ดีไซน์บางเฉียบเพียง 2.9 เซนติเมตร
Borderless Design : LED LCD TV ดีไซน์ไร้กรอบครั้งแรกของโลก

Bluetooth เล่นเพลงและรูปภาพผ่านทางมือถือ และ รองรับการใช้งานหูฟังไร้สาย
USB 2.0 รองรับไฟล์รูปภาพ, เพลง, วิดีโอ ทันที

ออฟไลน์ neno3231819

• *
« ตอบกลับ #3174 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 11:26:07 am »
คุณ inspired  ไปถอยมาแล้วเหมือนกันครับกับ 50PW450 ราคา 23900 บาท

ซื้อที่ร้านไหนครับด่วน..... [กระดึบ] [กระดึบ] [กระดึบ] [จิ้ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2011, 11:32:53 am โดย neno3231819 »

ออฟไลน์ mcclain

• *
« ตอบกลับ #3175 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 12:05:46 pm »
อ้าว งานเข้าผมแล้วสิเนี่ย ... เพิ่งเข้ามาอ่านเจอหน้านี้ตอนจะเที่ยง  เมื่อเช้าประมาณ 9 โมงกว่า ผมเพิ่งไปโอนเงินค่าสั่งซื้อแว่นเพิ่มไปอีก 1 อัน ในราคา 2500 บาท กับทางร้าน ๆ นึงแถวรามอินทรา  เพราะผมสั่งตัว 50PW450 ไปกับเค้า  ทางร้านแจ้งว่า LG จะมีแว่นแถมให้อันเดียว  ผมเลยขอซื้อเพิ่ม  แบบนี้ทำงัยดีครับ  เงินก็โอนไปแล้ว  ทั้งทีวี ทั้งแว่น น่าจะอยู่ในขั้นตอนการจัดส่งของมากาญจนบุรีภายในวันนี้เสียด้วย   [โขก] 

ออฟไลน์ ka

• *
« ตอบกลับ #3176 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 01:02:43 pm »
ขอข้อมูลหน่อยครับ  pw450  ถ้าจะเล่น 3d  ผ่าน  usb  ได้มั้ยครับ
ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ออฟไลน์ inspired

• *
« ตอบกลับ #3177 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 01:20:07 pm »
คุณ inspired  ไปถอยมาแล้วเหมือนกันครับกับ 50PW450 ราคา 23900 บาท

ซื้อที่ร้านไหนครับด่วน..... [กระดึบ] [กระดึบ] [กระดึบ] [จิ้ม]

สั่งจาก  SETLoft  ครับ  ได้ราคา 23900  ครับ  50pw450  +แว่น 3 อันครับ

ออฟไลน์ mcclain

• *
« ตอบกลับ #3178 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 02:05:23 pm »
มาแจ้งข่าวเพิ่มเติมครับ... ผมได้โทรแจ้งกับทางร้านที่ซื้อ (ขออนุญาตแนะนำ ร้านชื่อ SRC Home LCD)  ทางร้านขอเวลาไปติดตามให้แป๊บนึง  แล้วก็โทรกลับมาแจ้งว่า  ตอนนี้ลูกค้าทุกท่านจะได้รับแว่นเป็น 3 อันแล้วจริง ๆ (ระหว่างนั้นผมก็ติดต่อกับทางศูนย์บริการลูกค้า LG ไปด้วย  ได้รับคำยืนยันว่า แถมให้ 3 อันเช่นกัน)

สรุปว่าเรื่องจบแบบ Happy Ending ครับ  ทางร้านโอนเงินคืนมาให้ผมเรียบร้อยแล้ว...รู้สึกดี และคิดว่าตัดสินใจไม่ผิด  ที่เลือกใช้ LG  เหมือนกับทุก ๆ ท่านในนี้ครับ

[ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ zooaha01

• *
« ตอบกลับ #3179 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 02:17:51 pm »
เก่าไปมากครับ ข้ามผ่านดีกว่าครับ

[กระโดด]

ภาพ

เสียง

ดีไซน์

ขอขยายความหน่อยครับ ที่ว่าเก่าเกินไปนี่เก่ายังไง ผมดูสเปกมันก็พอได้นะครับ ราคาก็ไม่ด้วย

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำครับ

ออฟไลน์ saharat_AV

• *
« ตอบกลับ #3180 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 02:53:07 pm »
รบกวนด้วยครับ พอดีซื้อ 42ld550 มา ดูไปได้ซักพัก

มีอาการคือ พอเปิดไปได้ประมาณ 5 นาที เครื่องจะดับไปเองครับ ต้องไปเปิดใหม่อีกครั้ง

เป็นอย่างนี้แทบทุกครั้งที่เปิดเครื่องครั้งแรกเลยครับ

ไม่ทราบมีปัญหาไรเปล่าครับ

ขอบคุณมากครับบบบบบบบบบบบบบบ

??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ???

ออฟไลน์ topman

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #3181 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 03:27:45 pm »
รบกวนด้วยครับ พอดีซื้อ 42ld550 มา ดูไปได้ซักพัก

มีอาการคือ พอเปิดไปได้ประมาณ 5 นาที เครื่องจะดับไปเองครับ ต้องไปเปิดใหม่อีกครั้ง

เป็นอย่างนี้แทบทุกครั้งที่เปิดเครื่องครั้งแรกเลยครับ

??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ???
]]ลองเข้าเมนู คืนค่าโรงงาน และ ดู ด้วย ว่าตั้ง เวลาปิดไว้ด้วยหรือปล่าว
ถ้าไม่หาย ก็โทรไปที่ร้านที่ซื้อ เตรียมเคลมได้เลย หรือโทรไป ศุนย์ LG ก็ได้ครับ
äÁèµéͧËÒ¡êǹäÁèµéͧÃèÇÁáªÃìãËÁèÅèÒÊØ´ IPTV ÃѺªÁ¡ÕÌÒ·Ø¡ª¹Ô´ ÀҾ¹µì¢Í§·ÃÙáÅÐ˹ѧ DVD á¶Áªèͧ 18+ 4 ªèͧ ´Ù¿ÃÕ 3 à´×͹ ʹ㨠PM ËÃ×Í â·Ã 081-9556605 email:[email protected] F3 X3 ´ÙàÇÕ´¹ÒÁ HD 12 ªèͧá¶Á áÍÊâµÃ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29585.0

ออฟไลน์ saharat_AV

• *
« ตอบกลับ #3182 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 04:03:10 pm »

]]ลองเข้าเมนู คืนค่าโรงงาน และ ดู ด้วย ว่าตั้ง เวลาปิดไว้ด้วยหรือปล่าว
ถ้าไม่หาย ก็โทรไปที่ร้านที่ซื้อ เตรียมเคลมได้เลย หรือโทรไป ศุนย์ LG ก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ เรื่องตั้งเวลาเช็คแล้วครับ สงสัยต้องให้ศูนย์มาดูซะแล้ว [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #3183 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 09:00:58 pm »
ก็จับยัดใส่ Flash drive หรือ Ext.HDD แล้วเสียบเข้า TV(USB) แค่นี้เองครับ

[กิน]

ขอข้อมูลหน่อยครับ  pw450  ถ้าจะเล่น 3d  ผ่าน  usb  ได้มั้ยครับ
ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #3184 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 09:03:30 pm »
เอาด้วยครับ   [ปลื่ม]   [ปลื่ม]

มาแจ้งข่าวเพิ่มเติมครับ... ผมได้โทรแจ้งกับทางร้านที่ซื้อ (ขออนุญาตแนะนำ ร้านชื่อ SRC Home LCD)  ทางร้านขอเวลาไปติดตามให้แป๊บนึง  แล้วก็โทรกลับมาแจ้งว่า  ตอนนี้ลูกค้าทุกท่านจะได้รับแว่นเป็น 3 อันแล้วจริง ๆ (ระหว่างนั้นผมก็ติดต่อกับทางศูนย์บริการลูกค้า LG ไปด้วย  ได้รับคำยืนยันว่า แถมให้ 3 อันเช่นกัน)

สรุปว่าเรื่องจบแบบ Happy Ending ครับ  ทางร้านโอนเงินคืนมาให้ผมเรียบร้อยแล้ว...รู้สึกดี และคิดว่าตัดสินใจไม่ผิด  ที่เลือกใช้ LG  เหมือนกับทุก ๆ ท่านในนี้ครับ

[ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ nue

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #3185 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 12:01:07 pm »
 :Dเรียน ท่าน fmt ครับ มีคำถามรบกวนหน่อยครับ
1. pw450ผมไปดูเทียบกับ pz570 สีสันใกล้กันมาก ต่างกันตรงที่ภาพ pz570 ละเอียดกว่าอิ่มกว่ามีตรงไหนที่ต่างกันอีกครับ(ความเห็นส่วนตัว)
    แต่sellบอกเหมือนกัน
2. pz570กับ pz 950 (หาดูไม่ได้ครับ)ภาพต่างกันไหมครับ
3 .pz 950 3dดูแล้วงงไหมครับ
4.ปกติไฟล์ mkv เป็น 720p ใช้ไหมครับถ้าเอาไปดูกับ pw450 ก็แสดงภาพพอดีกับจอถูกหรือไม่ครับ
5. ไฟล์ 1080p เล่นกับ pw450 ก็จะแสดงภาพได้ 720 p เพราะความละเอียดจอได้เท่านั้นไม่ใช่ full hd ถูกหรือไม่ครับ
  pw 450 ผมดูแล้ว ok นะครับทั้งราคาและคุณภาพแต่ติดตรง full hd ถ้าขยับไปfull hd ก็ต้องเพิ่มงบพอสมควรเลือกไม่ถูกครับ
  ที่ดูไว้ก็ pz950 ไม่ 50นิ้วก็60นิ้ว มีขอชี้แนะอะไรเพิ่มเติมกรุณาชี้แนะด้วย ขอบคุณอย่างสูงครับ