ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4387068 ครั้ง)

ออฟไลน์ gatai

• Edge LED TV member
กระทู้นี้เปิดกว้างสำหรับผู้ที่ชื่นชอบ LCD TV & Plasma TV ของ LG ครับ

จัดตั้งเป้น LG FanClub รวมพลคนรัก LG ทั้ง Scarlet 1 LG60, Scarlet II LH70, LH50 และอื่่นๆครับ

ยินดีต้องรับสมาชิก LG FanClub ทั้งหน้าเก่าและหน้าใหม่ทุกท่านครับ

[เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2011, 01:21:44 pm โดย Roman »

ออฟไลน์ heng_man

• LCD TV member
  • **
ฮั้นแน่ รอนิดนีงครับ รับเครื่อง 17 นี้ แล้วจะรีวิวให้ดูครับ

ออฟไลน์ เชวงศักดิ์

• Flat TV member
  • *
คุณ moonoi ครับ เครื่องของคุณ มีเสียงจี่หลังเครื่องหรือเปล่าครับ

• *
โทษทีครับถามผิดคน แฮ่ๆ

ออฟไลน์ dragstar

• *
ใช้กันขนาดกี่นิ้วกันบ้างครับ, ขอราคา+ของแถมที่ได้ด้วยนะครับ สิ้นเดือนว่าจะถอยบ้าง จะได้เป็นข้อมูล
ËÒ´·ÃÒ ÊÒÂÅÁ Êͧ¡ÅÁ

ออฟไลน์ moonoi

• *
ของผมใช้ 32" ไม่มีเสียงจี่ครับ เงียบสนิท

ออฟไลน์ All-Blue

• *
ผมไปรับตัวเจ้าสาวมาแล้วครับ เห่อใช้ได้เลย 555555+ ไหนไหนเอามาโชว์กันหน่อยแต่ละคนใช้ชื่ออะไรกันบ้าง

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ผมไปรับตัวเจ้าสาวมาแล้วครับ เห่อใช้ได้เลย 555555+ ไหนไหนเอามาโชว์กันหน่อยแต่ละคนใช้ชื่ออะไรกันบ้าง

ท่าน  All-Blue   หลังเครื่องมีเสียง  จี่ๆๆๆ เหมือนกระแสไฟกำลังวิ่งหรือเปล่าวครับ

• *

ท่าน  All-Blue   หลังเครื่องมีเสียง  จี่ๆๆๆ เหมือนกระแสไฟกำลังวิ่งหรือเปล่าวครับ

ตอนแรกจะตอบว่าไม่มี แต่ลองเดินไปที่ทีวี แล้วเอาหัวมุดไปด้านหลัง (เกือบโดนไฟดูด) ก็ได้ยินเสียงจี่นิดๆ เบามากๆ นะครับ
ถ้าไม่ได้เอาหูแนบหลังทีวี หรือระยะนั่งดูทีวีปกติก็ไม่ได้ยินเสียงอะไร

เอ้า เกือบมือชาเพาะเราแล้วจิ แบบนี้ก็น่าจะเป็นทุกเครื่อง คนในเวปเป็น 2 ท่าน เครื่อง 42 ของผมก็เป็นเปลี่ยนเป็น 47 ก้เป็นเหมือนกัน  โทรไปถามศูนย์ บอกว่าเป็นเรื่องปกติ

ออฟไลน์ oil2222

• *
เครื่องที่บ้านผมไม่มีเสียงครับ

เครื่องที่บ้านผมไม่มีเสียงครับ

42 LH 70 Yr  รุ่นนี้นะครับ เพราะที่บ้านแฟนสกาเล็ตตัวเก่าก็ไม่เป็นครับ เท่าที่ทราบมา คนที่ใช้รุ่นนี้เป็นทุกตัว ถ้าของท่านไม่เป็นก็น่าสงสัยเครื่องผมละ

• *
คุณ GATAI ครับวันนั้นหลังจากที่ผมบอกคุณไปว่าผมได้โรแจ้งไปยังศูนย์ ที่สุราษฎร์ วันที่ 18 เมษายน ช่างได้มาที่บ้านผมเลยครับ สุดยอดมาก  ระยะทางห่างตั้งเกือบ 60 กิโลเมตร แต่ก็ได้เห็นบริการที่ดีของ แอลจี ครับ มาถึงก็เปิดเครื่อง เปลี่ยนสายโน่นสายนี่(สายสัญาณ) ก็ยังไม่หาย ช่างโทรไปหาช่างที่ศูนย์ใหญ่ครับ(กรุงเทพ) ไม่รู้ว่าคุยอะไรกันบ้าง แต่ก็ได้รับคำตอบว่า ทางช่างจะส่งข้อมูลของอาการไปยังศูนย์ใหญ่ก่อน และให้ทางศูนย์ใหญ่ comment ไปทางดรงงานอีกครั้ง เพราะช่างเค้าบอกว่า รุ่นนี้ไม่รู้ว่าเป็นกันหมดทุกเครื่องหรือเปล่า ถ้าเป็นทุกเครื่องก็ถือว่าปกติ แต่ถ้าเป็นเฉพาะเครื่องก็ถือว่าผิดปกติ และถ้าเป็นเฉพาะเครื่องทางบริษัทจะดำเนินการแก้ไขให้เร็วที่สุด ซึ่งผมก็โอเคครับ แต่คุณ gatai ครับ หลังจากที่ช่างกลับไปแล้ว อารามที่ผมเป็นคนชอบทำโน่นทำนี่เกี่ยวกับระบบของเครื่องน่ะครับ(lcd) หมายถึงเซ็ทค่าน่ะครับผมพอจะพบสาเหตแล้วหละครับว่าเจ้าสกาเล็ต(2) เนี่ยน่ะ เจ้าแบ็กไลด์ มันไม่ชอบความเย็น พูดยังงี้ งงใช่ไม๊ หมายถึงว่า รุ่นนี้ใช้พลังงานในการเปล่งแสงของหลอดแบ็คไลด์สูงมากมันถึงทำให้ภาพที่ออกมาชัดเจนทุกสัญาณ เสียงจี่ที่ดังออกมาสาเหตุแล้วมันก็ดังออกมาจากแผงแบ็คไลด์นั่นเอง และทีนี้ทำยังไงไม่ให้ดัง(ถ้าไม่เปลี่ยนบอร์ด) คุณgatai ไปที่ menu ภาพ ครับ เซ้ทค่าที่ แสงพื้นหลัง เป็น 100 (ไม่เลือกโหมดประหยัดพลังงาน) แค่นี้เสียงจี่หายเป็นปลิดทิ้งครับ แต่เครื่องร้อนขึ้นกว่าเดิมเพราะแบ็คไลด์ มันปล่อยแสงเต็มที่ ซึ่งผมไม่รู้ว่าระยะยาวมันจะผลดีร้ายยังไงเกี่ยวกับเจ้า แบ็คไลด์ หรือเปล่า ลองทำดูนะครับ  ขอให้โชคดีนะครับ

• *
ผมลองปรับตามที่คุณ เชวงศักดิ์ บอก แล้วเอาหัวไปมุดอีกรอบ ปรากฏว่าเสียงเบาลงไปเบามากๆ
ต้องตั้งใจฟังจริงๆ ถึงจะได้ยิน แต่่เสียงหน้าจอมันสว่างเกินไป ผมเลยต้องปรับลดลงมา
สรุปก็ไม่เป็นปัญหาอะไรเพราะเสียงจี่ๆ ถ้าไม่ได้อ่านกระทู้นี้ผมก็ไม่ได้ยินแน่ๆ 55555 อย่างไงก็ขอบคุณที่มาแชร์ิ

ออฟไลน์ paul

• *

อย่างเท่ห์อ่ะ ตั้งชื่อบลูทูธได้ด้วย

คุณ GATAI ครับวันนั้นหลังจากที่ผมบอกคุณไปว่าผมได้โรแจ้งไปยังศูนย์ ที่สุราษฎร์ วันที่ 18 เมษายน ช่างได้มาที่บ้านผมเลยครับ สุดยอดมาก  ระยะทางห่างตั้งเกือบ 60 กิโลเมตร แต่ก็ได้เห็นบริการที่ดีของ แอลจี ครับ มาถึงก็เปิดเครื่อง เปลี่ยนสายโน่นสายนี่(สายสัญาณ) ก็ยังไม่หาย ช่างโทรไปหาช่างที่ศูนย์ใหญ่ครับ(กรุงเทพ) ไม่รู้ว่าคุยอะไรกันบ้าง แต่ก็ได้รับคำตอบว่า ทางช่างจะส่งข้อมูลของอาการไปยังศูนย์ใหญ่ก่อน และให้ทางศูนย์ใหญ่ comment ไปทางดรงงานอีกครั้ง เพราะช่างเค้าบอกว่า รุ่นนี้ไม่รู้ว่าเป็นกันหมดทุกเครื่องหรือเปล่า ถ้าเป็นทุกเครื่องก็ถือว่าปกติ แต่ถ้าเป็นเฉพาะเครื่องก็ถือว่าผิดปกติ และถ้าเป็นเฉพาะเครื่องทางบริษัทจะดำเนินการแก้ไขให้เร็วที่สุด ซึ่งผมก็โอเคครับ แต่คุณ gatai ครับ หลังจากที่ช่างกลับไปแล้ว อารามที่ผมเป็นคนชอบทำโน่นทำนี่เกี่ยวกับระบบของเครื่องน่ะครับ(lcd) หมายถึงเซ็ทค่าน่ะครับผมพอจะพบสาเหตแล้วหละครับว่าเจ้าสกาเล็ต(2) เนี่ยน่ะ เจ้าแบ็กไลด์ มันไม่ชอบความเย็น พูดยังงี้ งงใช่ไม๊ หมายถึงว่า รุ่นนี้ใช้พลังงานในการเปล่งแสงของหลอดแบ็คไลด์สูงมากมันถึงทำให้ภาพที่ออกมาชัดเจนทุกสัญาณ เสียงจี่ที่ดังออกมาสาเหตุแล้วมันก็ดังออกมาจากแผงแบ็คไลด์นั่นเอง และทีนี้ทำยังไงไม่ให้ดัง(ถ้าไม่เปลี่ยนบอร์ด) คุณgatai ไปที่ menu ภาพ ครับ เซ้ทค่าที่ แสงพื้นหลัง เป็น 100 (ไม่เลือกโหมดประหยัดพลังงาน) แค่นี้เสียงจี่หายเป็นปลิดทิ้งครับ แต่เครื่องร้อนขึ้นกว่าเดิมเพราะแบ็คไลด์ มันปล่อยแสงเต็มที่ ซึ่งผมไม่รู้ว่าระยะยาวมันจะผลดีร้ายยังไงเกี่ยวกับเจ้า แบ็คไลด์ หรือเปล่า ลองทำดูนะครับ  ขอให้โชคดีนะครับ

ได้ดวามรู้ใหม่เพราะความซนของคุณเชวงศักดิ์  เป็นประโยช์มากสำหรับเพื่อนๆ ที่มีปัญหาเดียวกันครับคุณเชวงศักดิ์

• *
คุณ gatai ลองหรือยังครับได้ผลเป็นประการใดบ้าง 

คุณ gatai ลองหรือยังครับได้ผลเป็นประการใดบ้าง 

ลองแล้วครับ เงียบกริบ  แต่ต้องรอหลังจากปรับที่ร้อยแล้วประมาณ 2 นาทีถึงเงียบครับ