ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4385925 ครั้ง)

ออฟไลน์ dragon's Son

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #306 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 02:54:46 pm »
หวัดดีคับ พี่น้องคร้าบบบบบบ....

ผมเพิ่งซื้อเจ้า LCD ทีวีของ LG รุ่น 42LF20FR + เครื่อง Blue ray รุ่น BD370 มาคับผม...โดยรวมแล้วพอใจมากกับทุกอย่าง  ยกเว้นอยู่เรื่องเดียวคือ เวลาต่อดูกับ UBC แล้วภาพมันไม่คมชัด ใสกิ๊ก เหมือนกับดูจากทีวีจอแบน  แต่ตอนนี้ก็ทำใจแล้วคับ เพราะมันก็ดูได้ ไม่ถึงกับเลวร้ายจนรับไม่ได้  และที่สำคัญดูหนังจากเครื่อง Blue ray ภาพมันชัดมากมายยยย  สุดยอดจิงๆคับ

ออฟไลน์ savage

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #307 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 12:21:15 am »
รุ่น42PQ60  จอร้อนมากจริงรึเปล่าครับ กินไฟกว่ามากมั้ย  กำลังจะไปซื้อแล้วเห็นคอมเม้นแล้วชะงักเลย

ผมพึ่งถอยมาเลยครับ แต่ยังไม่มีโอกาสทดสอบ ไม่ทราบใครคอมเม้นท์ครับ

ออฟไลน์ smirnoff

• *
« ตอบกลับ #308 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 10:05:41 am »
เมื่อวานเพิ่งไปถอย LG 32LH70YR ที่ร้านดังแถวเกษตร  [เท่ห์] ไปตอนเกือบจะปิดร้านแล้ว

โทรไปแจ้งว่าจะเข้าไปซื้้อเลย ที่ร้านบริการดีมากครับเตรียมเครื่องไว้ให้เลย ลองเครื่องนิดหน่อย

แล้วยกกลับบ้านเลย ผ่อน 0% 10เดือน ราคา 17,xxx.- บาท (ไม่ถึงครึ่งพัน)  [โย่ว]

พอถึงบ้านเปิดดู ปรับโน่น ปรับนี่ ดูชั่วโมงการทำงาน เช็คเดทพิกเซล สรุป ผ่านครับ  [เท่ห์]

ตอนนี้ยังไม่ลอกพลาสติกตามขอบจอออกเพราะเกรงใจถ้าเผื่อมีปัญหา ร้านให้เปลี่ยนได้ ภายใน 15 วัน

ขอบคุณร้านดีๆที่ให้บริการมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

[/url][/img]

ออฟไลน์ taratorn

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #309 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 12:21:53 pm »
 [งง]สวัสดีครับ
ผมซื้อ LG 32 LH70YR  มาหลายเดือนแล้วครับ ผมต่อ True, PS3และ Dvico
ทั้ง 3 อย่าง OK ครับ ยิ่งเฉพาะ Divco แล้วขอบอกได้คำเดียวว่าสุดยอด MKV แสดง
ผลที่ 1080 P แล้วมันชัดมาก ๆ ครับ ผมมีปัญหารบกวนถามเรื่อง หูฟังบลูธูด ที่ใช้กับ
LG เครื่องนี้หน่อยครับ คือผมไม่มี AVR เพราะแม่บ้านผมไม่ชอบเสียงดังเธอเลยให้ผม
เปิดTVเบาๆ ผมจึงยากได้หูฟังบลูธูด ที่มัน Match กับเจ้า LG และให้เสียงสเตริโอสมบูรณ์
แบบ รบกวนผู้รู้ช่วยบอกด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
ธราธร

ออฟไลน์ MaDDoG

• *
« ตอบกลับ #310 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 04:44:16 am »
42SL80 กับ 42SL90
จะถอยอันไหนดีอ่ะคับ เลือกไม่ถูกเรย [โขก]  [แทง] [โขก] [แทง]

รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะคับ [ปลื่ม]

แล้วการดูหนัง3dเค้าว่าเราอัพfirmwareก้อดูได้แล้วใช่ป่ะคับ..

ออฟไลน์ Gear

• *
« ตอบกลับ #311 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 08:27:29 am »
[งง]สวัสดีครับ
ผมซื้อ LG 32 LH70YR  มาหลายเดือนแล้วครับ ผมต่อ True, PS3และ Dvico
ทั้ง 3 อย่าง OK ครับ ยิ่งเฉพาะ Divco แล้วขอบอกได้คำเดียวว่าสุดยอด MKV แสดง
ผลที่ 1080 P แล้วมันชัดมาก ๆ ครับ ผมมีปัญหารบกวนถามเรื่อง หูฟังบลูธูด ที่ใช้กับ
LG เครื่องนี้หน่อยครับ คือผมไม่มี AVR เพราะแม่บ้านผมไม่ชอบเสียงดังเธอเลยให้ผม
เปิดTVเบาๆ ผมจึงยากได้หูฟังบลูธูด ที่มัน Match กับเจ้า LG และให้เสียงสเตริโอสมบูรณ์
แบบ รบกวนผู้รู้ช่วยบอกด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
ธราธร
ลองของ dell ดูมั้ยครับ ผมว่าถูกดี http://www.thaidellclub.com/board/index.php?topic=6770.0

ออฟไลน์ Xeno

• *
« ตอบกลับ #312 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 09:45:50 pm »
วันนี้ไปเดินงาน MEGA SHOW มาเจอ 42SL90 ราคา 42900 เซลเดินมากระซิบบอกราคาสุดท้าย 39900 น่าเล่นมั้ยครับรุ่นนี้

ออฟไลน์ cybershot

• *
« ตอบกลับ #313 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 03:26:15 pm »
ขอเข้ามาฝากเนื้อฝากตัว เป็นครอบครัว LG ด้วยคนครับ
ไปถอย 47 นิ้ว LH50 จากร้านดังย่านเกษตรมาตั้งแต่ช่วงปีใหม่แล้ว แต่ยังเห่ออยู่ เลยไม่ได้เข้ามารายตัวซักที หุหุ [ปลื่ม]
ส่วนใหญ่ เอามาต่อดู HD กับ WDTV ได้รสชาติ Full HD สมใจ .....ตอนนี้ดูหนังมีความสุขครับ  [รัก]

ออฟไลน์ cocofelken

• *
« ตอบกลับ #314 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 06:44:49 am »
คือผมสมาชิคใหม่นะคับ ผมมีเรื่องรบกวนอยากให้ช่วยหน่อยนะคับ
ผมพึ่งซื้อ lg32lh70 มาแล้วผมต่อผ่าน pc ใช้การ์ด hd5850 ซึ่งมีช่อง hdmi อยู่
แต่มันมองไม่เห็นสัญญาณอะคับ ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงเหรอคับ ช่วยตอบทีนะคับ

ออฟไลน์ porthekorn

• *
« ตอบกลับ #315 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 12:38:22 pm »
กำลังจะซื้อ42LH50YR ตอนนี้ราคาถูกสุดอยู่ที่เท่าไหร่ครับเอาร้านแถวนนทบุรีนะครับ พอดีบ้านอยู่แถวนั้นขอบคุณครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ deckard

• *
« ตอบกลับ #316 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 06:48:31 pm »
ขอถามวิธีแก้หน่อยครับ
LG lh20 เสียงมันเบาๆดังๆเอง
เข้าไปดูในเมนูก็ไม่ได้ปรับเสียงอัตโนมัตไว้
แต่ไม่รู้ทำไมอยู่ๆเสียงมันก็ดังเพิ่มขึ้นเอง ซักพักมันก็เบาเอง
จะแก้ยังไงครับ ตอนนี้รำคาญมากเลยครับ

ออฟไลน์ ball081

• *
« ตอบกลับ #317 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 02:28:27 pm »
ขอเป็นส่วนนึงของ club นี้ครับ
เมื่อวานเพิ่งซื้อ LG LED TV 42" ราคา 39900 บาท ถูกหรือแพงครับ
ยังไม่มีโอกาศ ได้ใช้งานเลย

ออฟไลน์ SephirothZ

• *
« ตอบกลับ #318 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 03:43:48 pm »
42SL90 ดูไฟล์ VDO อะไรได้บ้างผ่าน USB

ออฟไลน์ Bomber

• *
« ตอบกลับ #319 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 02:44:27 am »
กำลังจะซื้อ42LH50YR ตอนนี้ราคาถูกสุดอยู่ที่เท่าไหร่ครับเอาร้านแถวนนทบุรีนะครับ พอดีบ้านอยู่แถวนั้นขอบคุณครับ [ปลื่ม]

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=1867.0

ลองอ่านดูแล้วกันคับ ร้านย่านนนไม่รู้จักรู้จักแต่ร้านดังย่านรามอินทราคับ ราคา LH50 = LH70 ก็แล้วแต่นะคับ เพราะผมบอกแล้วว่ามันไม่ต่าง ถ้าไม่เชื่อก็ไม่เป็นไร [ไม่พูด]

ออฟไลน์ itpirain

• *
« ตอบกลับ #320 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 03:08:57 pm »
32LH70 ต่อกับ PC ด้วย RGB ได้ Resolution ที่ 1366x768 ภาพชัดแจ๋ว เปิดหนังก็ดูดีไม่มีปัญหา
แต่ปัญหามันอยู่ที่ ตัวหนังสือมันไม่ชัด ตัวมันบางๆ แคบๆ แล้วก็อยู่ชิดๆกัน อ่านไม่ออกเลยครับ ต้องปรับตรงไหนครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ NARIT

• *
« ตอบกลับ #321 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 03:22:21 pm »

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=1797.0

ลองดูที่ link นี้ครับ ผมซื้อมาตัวนึงแล้ว ok
 [จิ้ม]

ออฟไลน์ double2

• *
« ตอบกลับ #322 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 05:03:52 pm »
ขอถามหน่อยคับ

คือผมเป็นมือใหม่เลยก็ว่าได้ ผมซื้อ LH50 42"  มาคับ ทุกอย่าง โอเค

แต่่ๆๆๆ ทำไมเวลาดูหนัง dvd แล้วมัน กระตุกๆ เช่น tokyo drift  เวลา

ตอนรถวิ่งแล้วๆ แล้วมันเหมือนจะกระตุกๆ อ่ะคับ รำคานมากก หรือเวลา คนวิ่งเร็วๆ มันเหมือนจะกระตุกๆคับ

แล้ว ชุด hometheater 5.1 ทำไมซับมันไม่ออก ต้องปรับอะไร ตรงไหนป่าวคับ หรือมันพัง

ขอบคุนคับ [คุก]

ออฟไลน์ k7x

• *
« ตอบกลับ #323 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 10:10:31 pm »
มือใหม่เหมือนกันครับ สวัสดีครับ  เพิ่งถอย plasma TV  มาครับ  เมื่อวันอาทิตย์นี้เอง   แต่ผมลืมเอาตัว protection film ออก ผมควรเอาออกหรือว่าติดทิ้งเอาไว้ดีครับ