ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4386929 ครั้ง)

ออฟไลน์ superslim

• Edge LED TV member
ได้ของมาแล้วครับ ประทับใจภาพสวยใช้ได้ ดูดีดวี ก้โอเค ที่สำคัญมันบางมากก !!!

เด๋วลองต่อคอม Hi Def แล้วจะมารายงานผลให้ทราบ

ออฟไลน์ ศิรศักดิ์

• LCD TV member
  • **
เข้ามาดูคนรวยคุยกัน อิอิ

ออฟไลน์ mais

• *
ไปดู 32LH70 ราคา 22,500 บาท ดันไม่มีของ 
เลยไปถอย 32LH60 มา 16,500 บาท  :-[

ออฟไลน์ gatai

ไปดู 32LH70 ราคา 22,500 บาท ดันไม่มีของ 
เลยไปถอย 32LH60 มา 16,500 บาท  :-[

น่าจะเป็น 32 LG60UR มั้งครับ ไม่น่าจะเป็น LH60(ระหัสนี้เหมือนจะไม่มีหรือเปล่าวหรือว่ามี)

แต่ถ้าเป็น 32LH60UR ก็ดีครับ ถ้าเทียบกับราคา เคยดูภาพ ขนาด 32 ระหว่าง LG60UR กับ LH70YR  ไม่ต่างมากมายในขนาด 32 นิ้ว

ราคาถูกกว่า หลาย K แถมตัว 60UR มีระบบภาพซ้อน PIP  ซึ่ง LH70YR ไม่มี

แต่ลองเข้าไปที่ Q  MENU  ดูนะครับ ว่า ปรับ BLACKLIGHT  กับ  ตั้งเวลาเปิดปิดที่  Q MENU  ได้ไหม ถ้าไม่ได้ไม่ต้องตกใจนะครับ

โทรไปที่ศูนย์ให้เขามาลง  FW  ตัวใหม่ให้เป็น เวอร์ชั่น 5.15  หายเป็นปกติครับ(ส่วนมากจะเป็นครับ)

ออฟไลน์ mais

• *
อ่า...32 LG60UR ครับ แหะๆ จำผิดเอง แล้วที่ว่ามีระบบภาพซ้อน PIP เข้าคำสั่งตรงไหนอ่ะครับ ในคู่มือไม่มีบอกครับ ส่วนที่ปรับ BLACKLIGHT กับ  ตั้งเวลาเปิดปิด รู้สึกว่าจะมีมาให้แล้ว ลูกเล่นอื่นๆ ไม่ค่อยจะรู้เรื่องเลยครับ คู่มือไม่มีบอกอะไรเลย  :-\

อ่า...32 LG60UR ครับ แหะๆ จำผิดเอง แล้วที่ว่ามีระบบภาพซ้อน PIP เข้าคำสั่งตรงไหนอ่ะครับ ในคู่มือไม่มีบอกครับ ส่วนที่ปรับ BLACKLIGHT กับ  ตั้งเวลาเปิดปิด รู้สึกว่าจะมีมาให้แล้ว ลูกเล่นอื่นๆ ไม่ค่อยจะรู้เรื่องเลยครับ คู่มือไม่มีบอกอะไรเลย  :-\

กด pip ที่รีโมท แล้วมีหน้าเมนูขึ้นมาให้เลือก  อย่าไปหวังพึ่งคู่มือ LG เลยครับ เหมือนกันทุกรุ่น ไม่บอกอะไร ต้องลองผิดลองถูกเองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2009, 04:46:19 pm โดย gatai »

ออฟไลน์ เชวงศักดิ์

• Flat TV member
  • *
แต่ลองเข้าไปที่ Q  MENU  ดูนะครับ ว่า ปรับ BLACKLIGHT  กับ  ตั้งเวลาเปิดปิดที่  Q MENU  ได้ไหม ถ้าไม่ได้ไม่ต้องตกใจนะครับ

โทรไปที่ศูนย์ให้เขามาลง  FW  ตัวใหม่ให้เป็น เวอร์ชั่น 5.15  หายเป็นปกติครับ(ส่วนมากจะเป็นครับ) :-\

:Dไม่เข้าใจคำพูดของ คุณ katia  ครับ หมายถึงอะไร ที่หายเป็นปกติครับ

โทรไปที่ศูนย์ให้เขามาลง  FW  ตัวใหม่ให้เป็น เวอร์ชั่น 5.15  หายเป็นปกติครับ(ส่วนมากจะเป็นครับ) :-\

:Dไม่เข้าใจคำพูดของ คุณ katia  ครับ หมายถึงอะไร ที่หายเป็นปกติครับ

อันนี้เป็นปัญหาของ Q menu ของ สกาเล็ตตัวแรกครับ ตัว 60 UR ครับคุณเชวงศักดิ์ ครับ

แบบอาการไปปรับ BLACKLIGHT กับตั้งเวลาเปิดปิด ที่ เมนูด่วนไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ Nikhom0101

• **
อิจฉาผู้ที่ได้ครอบครอง ผมหาไม่ได้เลย(12/5/52) ของไม่มี ปวดใจเลย มีเงิน แต่ซื้อไม่ได้ ฮื่อ จั่งซี่มันต้องถอน จังซี่มันต้องถอนเด้อ

ออฟไลน์ kanui

• *
ถ้าผมจะเอา 37LH70 เห็นถูกกว่าอยู่เกือบ4000 (แต่ไม่รู้มีของมั้ย)
กับเพิ่ม 4000 เพื่อ 42" มันจะคุ้มค่ามั้ย
หรือว่าจะเป็นแบบเสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่ายครับ ตัดสินใจอยู่เนี่ยครับ ขอความเห็นด้วยครับท่านอาจารยทั้งหลาย
ขอบคุณมากครับ

ไม่ใช่อาจารย์แต่ขอตอบนะครับ  ถ้าต่างกัน 4000 แล้วท่านคิดว่ารับส่วนต่างไหว  42 เถอะครับ ขอร้องได้โปรด(เวอร์ไป)

lcd นะยิ่งดูมันยิ่งเล็กครับ ดู 37 อยู่ดี พอไปเห็น 42 มา กลับมาบ้านทำไมของเราเล็กจังหว่า แล้วมันจะคาใจครับ

ขอผมดู 42 ได้ 6 วัน ไปเห็น 47 ของเพื่อนมา เร่ขายขาดทุนไปเปลี่ยน 47 แทบไม่ทันครับ

• **
เอาตัว42lh70yrเถอะครับเพราะfull hd และไม่ต้องเสียดายภายหลัง ผมก็รอตัวนี้เหมือนกัน ตอนแรกอยากได้พลาสมาแอลจี 50 นิ้ว แต่เพราะมันไม่full และห้องผมก็แค่ 3คูณ3.5เมตรเท่านั้นเอง และทุกวันนี้ก็ใช้42นิ้วของพานารุ่นยอดนิยมเมื่อหลายปี จึงคิดว่า 42 นิ้วเหมาะกับห้อง

ออฟไลน์ dragstar

• *
ได้เป็นสมาชิก New Scarlet แล้วครับ ในรุ่น 37 LH70YR ขอรับกระผม
เท่าที่ใช้มา2 วัน รู้สึกว่ารีโมทไม่ค่อยประทับใจเท่าที่ควร ปุ่มกดเบาไป การตอบสนองก็ช้า (แอบอิจฉา B650 รีโมทเรืองแสง ง่า)โดยรวมโอเคครับ
ËÒ´·ÃÒ ÊÒÂÅÁ Êͧ¡ÅÁ

• **
18/5/52ยังหาไม่ได้เลยครับ เห็นบอกว่าของจะเข้า 20/5/52 เลื่อนแล้วเลื่อนอีก ตอนแรกบอกจะเข้าบ่าย18 วันนี้แจ้งว่า20พค52ถ้าเลื่อนอีกคงต้องเปลี่ยนเป็นตัวอื่นแล้ว เซ็งมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ buy-digital

• *
รายงานตัวด้วยคนครับเพิงถอย 42lh70yrมาครับ [yes]

ยินดีต้อนรับครับท่าน buy-digital

ไม่ทราบได้จากที่ไหนมาครับ บอกให้เพื่อนๆ ในเวปให้ทราบด้วยครับ มีคนที่ยังไม่ได้อีกหลายครับท่าน

รีวิวมาให้ดูบ้างก็ดีนะท่านbuy-digital

• **
ท่าน buy-digital ไปได้ไหนมาครับ ดวงดีจริงๆเลย ผมตามมาเกือบอาทิตย์แล้วยังไม่ได้เลย แต่ พอมีความหวังอันริบหรี่บ้างเล็กน้อยในวันพรุ่งนี้ ( 20/5/52 ) ไม่รู้ว่าจะฝันสลายเมื่อใกล้รุ่งหรือเปล่า .............จบข่าว [ปลื่ม]

ออฟไลน์ LinkinPark

• **
    • http://imageshack.us/
 [คุก] ไม่ได้ใช้ LH70YR แต่ขอเข้ามาแจมครับ