หน้า: 1 ... 311 312 [313]

!!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!

• lich
  • *

ขอถามทีครับทีแรกผมต่อ external ใส่ทีวี LG ได้ พอไปรีเช็ท external พอเสียงใส่ทีวีอีกครั้งมันขื้น  " มีปันหาเกี่ยวกับอุปกรณ์ USB โปรตรวสอบ USB "
  • hengsak
  • *

รบกวนถามหน่อยครับ แอพ YouTube ที่มากับทีวีแอลจีแจ้งว่ากำลังจะใช้ไม่ได้สิ้นเดือนหน้า ถ้าอยากดูต่อแนะนำต้องหาอะไรมาต่อเพิ่มดีครับ
  • nochick
  • Flat TV member
  • *
LG 615T สีเหลืองเพี้ยนเป็นปกติไหมครับ
« ตอบ #5618 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2017, 11:42:37 am »

คำถามครับ    และขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าครับ
1.  LG UH615T สีเหลืองเพี้ยนเป็นปกติไหมครับ
2.  LG UH615T จอดำไม่สนิท นี่ ปกติใช่ไหมครับ เวลาดูหนังเทียบกับจอที่ดำสนิท ภาพใส+กระจ่างต่างกันมากเลยครับ
3.  ควรเคลมไหมครับ ถ้าเคลมต้องทำอย่างไรบ้างครับ 55 นิ้ว
     สั่ง LAZADA ไม่มีชื่อร้าน จะเคลมได้ไหมครับ เค้านับวันที่กันยังไงครับ
4. หรือผมผิดเอง ที่ไม่เอา UH650T

ดูมาหลายจอทั่ง SONY TCL LG DISTAR และ จอมอนิตอร์ DELL AOC
คือต่อคอมเทส จากเวปเทสจอ นะครับ
ผลคือประมาณนี้

ผมปรับ อุหภูมิสี แล้ว ลอง ปรับ รายละเอียดของแต่ละสีแล้ว
ถ้าปรับจนสีเหลือง เกือบปกติ สีอื่นเพี้ยนวายวอดหมดเลยครับ

แต่สีอื่นก็ปกติ แดง สด ฟ้าใส เขียวเพี้ยนนิดเดียว น้ำเงิน คนละโทนกับจออื่นเลย
อันนี้คือพยายามปรับแล้ว เหมือนจะดูดี แต่ถ้าเป็นภาพเหลืองเต็มคือ เพี้ยนเห็นๆเลยครับ
มาตอนแรก เหลืองจัดมาเลย

(จอขวา เป็น TCL ที่ อุณหภูมิสี โทนเย็นไปหน่อยนะครับ )

สั่ง LAZADA ไม่มีชื่อร้าน จะเคลมได้ไหมครับ เค้านับวันที่กันยังไงครับ

เรื่อง ดำไม่สนิท กับ สีอื่นเพี้ยนๆ พอจะปรับ ให้รับได้
แต่สีเหลืองมันแหม่งๆเกิน ใช้ต่อจอคอม กับ จอหลายตัว เวลามองโลโก้ folder หรือ logo chrome จะเห็นชัดเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2017, 11:45:23 am โดย nochick »
  • BOBZAA
  • *
Re: LG 615T สีเหลืองเพี้ยนเป็นปกติไหมครับ
« ตอบ #5619 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2017, 06:58:54 am »

คำถามครับ    และขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าครับ
1.  LG UH615T สีเหลืองเพี้ยนเป็นปกติไหมครับ
2.  LG UH615T จอดำไม่สนิท นี่ ปกติใช่ไหมครับ เวลาดูหนังเทียบกับจอที่ดำสนิท ภาพใส+กระจ่างต่างกันมากเลยครับ
3.  ควรเคลมไหมครับ ถ้าเคลมต้องทำอย่างไรบ้างครับ 55 นิ้ว
4. หรือผมผิดเอง ที่ไม่เอา UH650T

ดูมาหลายจอทั่ง SONY TCL LG DISTAR และ จอมอนิตอร์ DELL AOC
คือต่อคอมเทส จากเวปเทสจอ นะครับ
ผลคือประมาณนี้

ผมปรับ อุหภูมิสี แล้ว ลอง ปรับ รายละเอียดของแต่ละสีแล้ว
ถ้าปรับจนสีเหลือง เกือบปกติ สีอื่นเพี้ยนวายวอดหมดเลยครับ

แต่สีอื่นก็ปกติ แดง สด ฟ้าใส เขียวเพี้ยนนิดเดียว น้ำเงิน คนละโทนกับจออื่นเลย
อันนี้คือพยายามปรับแล้ว เหมือนจะดูดี แต่ถ้าเป็นภาพเหลืองเต็มคือ เพี้ยนเห็นๆเลยครับ
มาตอนแรก เหลืองจัดมาเลย

(จอขวา เป็น TCL ที่ อุณหภูมิสี โทนเย็นไปหน่อยนะครับ )

เรื่อง ดำไม่สนิท กับ สีอื่นเพี้ยนๆ พอจะปรับ ให้รับได้
แต่สีเหลืองมันแหม่งๆเกิน ใช้ต่อจอคอม กับ จอหลายตัว เวลามองโลโก้ folder หรือ logo chrome จะเห็นชัดเลยครับ
ผมแก้ด้วยการปรับ Tins  G3 ครับดีขึ้นมาหน่อยครับ ลองปรับดูครับ
  • bucky
  • *
  • ดูรายละเอียด อีเมล์

กำลังจะซื้อ LG รบกวนผู้ที่เคยใช้หน่อยครับ

เสียบ่อยจริงมั้ย

ประกันดีหรือเปล่าครับ

คุณภาพเมื่อเทียบกับราคา พอใจกันมั้ยครับ
  • omezil
  • LCD TV member
  • **

ใครมีข้อมูลของ LG 2017 บ้างครับ ตอนนี้ 850t เริ่มหายไปจากชั้นวางกันแล้ว หายากจิงๆช่วงนี้ แถมโทรไปถามบางเจ้าก็บอกให้ให้รอตัวใหม่ไปเลยราคาไม่แพงทิ้งตัวนี้หรอก เอาไงดีกว่า
ถ้าคุณหมายถึง Super UHD รุ่น SJ850T ล่ะก็ เกลือนกลาดดาดสะดาครับ ราคานี่ลงห่วบๆ ลงมาเป็นหมื่นครับ ถ้าสนใจอยากได้จริงๆหลังไมค์มาหาผมได้เลยครับมีหลายร้านที่ผมเห็น
แต่ แต่ แต่ ก่อนอื่นผมขอเล่าประสบการณ์ให้ฟังก่อนนะครับ คือผมใช้รุ่นนี้มาสองเครื่องแล้วครับ เครื่องแรกดูในที่สว่างโอเครภาพพอใช้ พอปิดไฟมืดเท่านั้นแสงรั่วตามขอบกระจาย(น่าเกลียดมากๆ)
เลยขอเปลี่ยนจากทางร้าน(เพราะอยู่ในช่วง 7 วัน) เครื่องที่สอง อาการเหมือนกันครับ แต่ แต่ แต่ หนักกว่าเดิมรั่วหนักกว่าเดิมแบบน่าเกลียดมากๆ เลยโทรหาศูนย์บอกว่าปกติของทีวี LCD ครับ
จะต้องมีแสงรั่วเป็นธรรมดา ได้ยินแบบนี้เลยทำใจขายขาดทุนไปเลย 27K จากเดิม 37K ในการใช้งานแค่ไม่ถึงอาทิตย์ และผมเข็ดกับจอ IPS ไปจนตายครับ ห่วยมากๆจอนี้ คอนทราสก้อต่ำ สีดำก้อต่ำ
แสงก้อรั่วหนักอีก บอกเลยครับแบรนด์นี้ นอกจาก Oled TV แล้ว LED คุณภาพไม่มีดีเลยครับ สุดท้ายทุ่มทุนทั้งหมดไปลงที่ OLED คราวนี้ดำสนิทจนไม่รู้ว่าทีวีเปิดหรือปิดอยู่สุดยอด

ใครมีข้อมูลของ LG 2017 บ้างครับ ตอนนี้ 850t เริ่มหายไปจากชั้นวางกันแล้ว หายากจิงๆช่วงนี้ แถมโทรไปถามบางเจ้าก็บอกให้ให้รอตัวใหม่ไปเลยราคาไม่แพงทิ้งตัวนี้หรอก เอาไงดีกว่า
ถ้าคุณหมายถึง Super UHD รุ่น SJ850T ล่ะก็ เกลือนกลาดดาดสะดาครับ ราคานี่ลงห่วบๆ ลงมาเป็นหมื่นครับ ถ้าสนใจอยากได้จริงๆหลังไมค์มาหาผมได้เลยครับมีหลายร้านที่ผมเห็น
แต่ แต่ แต่ ก่อนอื่นผมขอเล่าประสบการณ์ให้ฟังก่อนนะครับ คือผมใช้รุ่นนี้มาสองเครื่องแล้วครับ เครื่องแรกดูในที่สว่างโอเครภาพพอใช้ พอปิดไฟมืดเท่านั้นแสงรั่วตามขอบกระจาย(น่าเกลียดมากๆ)
เลยขอเปลี่ยนจากทางร้าน(เพราะอยู่ในช่วง 7 วัน) เครื่องที่สอง อาการเหมือนกันครับ แต่ แต่ แต่ หนักกว่าเดิมรั่วหนักกว่าเดิมแบบน่าเกลียดมากๆ เลยโทรหาศูนย์บอกว่าปกติของทีวี LCD ครับ
จะต้องมีแสงรั่วเป็นธรรมดา ได้ยินแบบนี้เลยทำใจขายขาดทุนไปเลย 27K จากเดิม 37K ในการใช้งานแค่ไม่ถึงอาทิตย์ และผมเข็ดกับจอ IPS ไปจนตายครับ ห่วยมากๆจอนี้ คอนทราสก้อต่ำ สีดำก้อต่ำ
แสงก้อรั่วหนักอีก บอกเลยครับแบรนด์นี้ นอกจาก Oled TV แล้ว LED คุณภาพไม่มีดีเลยครับ สุดท้ายทุ่มทุนทั้งหมดไปลงที่ OLED คราวนี้ดำสนิทจนไม่รู้ว่าทีวีเปิดหรือปิดอยู่สุดยอด

ภาพประกอบครับ 55555
  • plang
  • *

ใครใช้ตัว uh650t เเล้วจอเสียเเบบผมบ้างครับ!!!! ปีเดียวเจ๊งเเล้ว  เขย่า
  • peet
  • *

remote TV รุ่น 43UF770T เสีย ใช้รุ่นไหนแทนได้บ้างครับ
  • kitsana_na
  • *

รบกวนสอนการติดตั้ง เฟิร์มแวร์ ใหม่ ผ่าน USB หน่อยครับ อยากลองถอย ไปลง เวอชั่นเก่า พอดีผมลองตามวิธีในเน็ตแล้ว ไม่เห็นเกิดไรขึ้นเลย ไม่เด้งป๊อบ อัพ ให้ลง FW พอกดเข้าไปดูไฟล์ ก็มองไม่เห็นไฟล์ เจอแต่โฟล์เด้อ
  • tingzeed001
  • *
  • ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์

น่าสนใจครับ  เท่ห์
  • Taomen
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบ #5627 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2020, 10:17:37 am »

ของผม LG LCD ครับ มีปัญหาเรื่องความร้อน พอดีห้องที่ตั้ง TV มันค่อนข้างร้อน พอเปิดเเล้วมันชอบดับเอง
  • B.Nattha
  • *

สวัสดีครับ ขออนุญาตสอบถาม
พอดีเจ้า scarlet 2 ของผมพึ่งจะเริ่มเป็นเส้น โทนสีก็อมเขียวละ หลังจากใข้งานมาอย่างยาวนาน

ไม่ทราบพอจะให้คำแนะนำได้ไหมครับ
ยังพอซ่อมไหวไหมครับ หรือต้องปล่อยเธอไป
  • chefold
  • *
  • ดูรายละเอียด เว็บไซต์

เท่ห์ เท่ห์ เท่ห์
  • XloPP45
  • *
  • ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบ #5631 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2020, 09:56:11 am »

เท่ห์ เท่ห์
หน้า: 1 ... 311 312 [313]