ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4405523 ครั้ง)

ออฟไลน์ pooyjack

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #1512 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 05:13:26 pm »
รายงานตัวคร้าบน้องใหม่ป้ายแดง  เพิ่งถอย 42LD460  มาค้าบ  แหล่มเจงๆ [ปลื่ม]

ถามนิดคร้าบ 

รุ่น LD460 เนี่ย รับไฟล์ MKV สูงสุดกี่ GB ครับ จำกัดหรือเปล่า

อีกอย่างนึง สำคัญมา  มันไม่มี AV OUT [ร้องไห้]

มีแต่ optical  กะ หูฟัง 3.5

ทีนี้พอ  จะต่อกะลำโพงด้วยแจ๊คหูฟัง 3.5  เสียง TV ก็ไม่ออก  มันปรับตรงไหนได้มั๊ยคร้าบ [ไม่เอา]

แล้วมีอะไรที่ผมสมควรต้องรู้มั๊ยคร้าบกับเจ้าตัวนี้  ขอบคุณล่วงหน้านะคร้าบ

ออฟไลน์ CHT2008

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #1513 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 05:53:50 pm »

รุ่น LD460 เนี่ย รับไฟล์ MKV สูงสุดกี่ GB ครับ จำกัดหรือเปล่า

เคยอ่านเจอว่าได้สูงสุดไม่เกิน 30 Gb ครับ

รบกวนสอบถามหน่อยครับ พอดีผมสนใจรุ่นนี้อยู่เหมือนกัน
- ดูฟรี TV ชัดไหม
- สีดำ ดำสนิทไหมครับ แล้วดำจมไหม
- ภาพเคลื่อนไหวเร็ว ๆ มีโกสไหม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2011, 05:56:10 pm โดย CHT2008 »

• *
« ตอบกลับ #1514 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 07:39:28 pm »

เคยอ่านเจอว่าได้สูงสุดไม่เกิน 30 Gb ครับ

รบกวนสอบถามหน่อยครับ พอดีผมสนใจรุ่นนี้อยู่เหมือนกัน
- ดูฟรี TV ชัดไหม
- สีดำ ดำสนิทไหมครับ แล้วดำจมไหม
- ภาพเคลื่อนไหวเร็ว ๆ มีโกสไหม

ฟรีทีวีผมไม่ได้เทสอ่ะครับ  ดูจานทรู  ภาพแหล่มดี  เมื่อก่อนเคยใช้ SS LA 32  ผมว่า LD460 ตัวนี้  ใหญ่กว่ามาก แต่ชัดกว่ามากๆ ไม่แตกไม่ยิบ

วันนี้ได้มานี่ลองแหลกเลย  นั่งห่างจอระยะ เมตรครึ่งเอง ( ตั้งปลายเตียงเลย [ร้องไห้])

ดำ  ดำดีมากครับ  ไม่จม  ผมปรับ ดำ ปรับ ขาวนิดหน่อย  มันมีโหมดให้ปรับโดยมีภาพเปรียบเทียบให้ด้วย  ง่ายดีครับ

เรื่องโกสน์  ผมเปิด MKV 1080p ดู สองสามเรื่อง  ยังไม่เห็นเด่นชัดครับ  แต่ไม่คอนเฟิร์มว่าไม่มีนะครับ  แต่นั่งๆดูมาตั้งแต่บ่ายจนทุ่มกว่า  ไม่เห็นให้เกิดความรำคาญเลยครับ

เปิด ปิรันยา   นี่เมพขิงๆเลย [หื่น]

ปล. มันรองรับได้ 30 GB เลยใช่มะครับ  พอดีวันนี้มันมีเรื่อง ริดดิกเรื่องนึง 9 G กว่าเอง  แต่มันเปิดไม่ได้  เลยงงๆครับ

สงสัยต้องรอท่านเทพๆฟันธงให้อีกทีครับ

• *
« ตอบกลับ #1515 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 08:02:15 pm »
ผมว่า มันคงไม่สามารถอ่านได้อย่างสมบูรณ์เหมือน HD Player หรือ computer หลอกครับ
คิดว่ามันเป็นของแถมละกัน หรือพูดง่าย ๆ ก็คงไม่ใช่อาชีพของมัน เหมือนโทรศัพท์ที่ถ่ายรูปได้นั่นหละครับ ถ่ายรูปได้แต่ไม่ดีเท่ากล้องถ่ายรูป
ท่านลองหาไฟล์ 1080p อื่น ๆ มาลองดูก็ได้ครับ ขนาดทั่วไปประมาณ 10 กว่ากิ๊ก

ถ้าจะให้ work สุดก็ต้องหา HD Player หรือ computer มาเล่นดีกว่าครับ

ได้ลองเล่น Avatar mkv 1080p บ้างไหมครับ โดยเฉพาะฉากที่ขี่เจ้านกยักษ์แล้วร่อนถลาลงจากหน้าผา ฉากนี้จะได้ทดสอบการกระตุกของภาพ ความลื่นไหลของภาพ และจะได้ดูสีสันต์ว่าดีแค่ไหนด้วยครับ

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #1516 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 11:24:57 pm »
ออกทาง Optical อย่างเดียวครับ

อย่าลืมโทรไปลงทะเบียนนะครับ

รายงานตัวคร้าบน้องใหม่ป้ายแดง  เพิ่งถอย 42LD460  มาค้าบ  แหล่มเจงๆ [ปลื่ม]

ถามนิดคร้าบ 

อีกอย่างนึง สำคัญมา  มันไม่มี AV OUT [ร้องไห้]

ทีนี้พอ  จะต่อกะลำโพงด้วยแจ๊คหูฟัง 3.5  เสียง TV ก็ไม่ออก  มันปรับตรงไหนได้มั๊ยคร้าบ [ไม่เอา]

แล้วมีอะไรที่ผมสมควรต้องรู้มั๊ยคร้าบกับเจ้าตัวนี้  ขอบคุณล่วงหน้านะคร้าบ

• *
« ตอบกลับ #1517 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 12:03:05 am »
ผมว่า มันคงไม่สามารถอ่านได้อย่างสมบูรณ์เหมือน HD Player หรือ computer หลอกครับ
คิดว่ามันเป็นของแถมละกัน หรือพูดง่าย ๆ ก็คงไม่ใช่อาชีพของมัน เหมือนโทรศัพท์ที่ถ่ายรูปได้นั่นหละครับ ถ่ายรูปได้แต่ไม่ดีเท่ากล้องถ่ายรูป
ท่านลองหาไฟล์ 1080p อื่น ๆ มาลองดูก็ได้ครับ ขนาดทั่วไปประมาณ 10 กว่ากิ๊ก

ถ้าจะให้ work สุดก็ต้องหา HD Player หรือ computer มาเล่นดีกว่าครับ

ได้ลองเล่น Avatar mkv 1080p บ้างไหมครับ โดยเฉพาะฉากที่ขี่เจ้านกยักษ์แล้วร่อนถลาลงจากหน้าผา ฉากนี้จะได้ทดสอบการกระตุกของภาพ ความลื่นไหลของภาพ และจะได้ดูสีสันต์ว่าดีแค่ไหนด้วยครับ

ขอบคุณคร้าบ  HD player คงต้อง หยอดกระปุกต่ออีกพักล่ะครับ

ไม่ได้ซีเรียสนะครับ ผมก็ปลื้มที่มันแถมส่วนนี้มาให้นี่แหละ

เพียงต่อ ผมจะได้เลือกโหลดไฟล์มาใส่ใน EXT HDD ถูกน่ะครับ [ปลื่ม]

• *
« ตอบกลับ #1518 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 12:06:57 am »
ออกทาง Optical อย่างเดียวครับ

อย่าลืมโทรไปลงทะเบียนนะครับ

ถามนิดคร้าบ 

ออก optical อย่างเดียวเลย [ร้องไห้]

ไม่เป็นไรครับ ทุกทางตันยังมีทางนึงให้ออกเสมอ [เท่ห์]

แต่ผมดีใจนะเนี่ย  ตั้งกระทู้ที่เวปนี้ครั้งแรกก็ได้ทั่นเทพ fmt มาตอบให้ด้วย [ปลื่ม]

เดี๋ยวพรุ่งนี้ว่าจะโทรไปลงทะเบียนนี่แหละครับ  ว่าแต่ต้องบอก จนท. เค้าว่าไงครับ ลงทะเบียนอะไรเงี้ย [โขก]

ทำไมผมไม่รู้เรื่องอะไรเลยเนี่ย

ออฟไลน์ obotjama

• *
« ตอบกลับ #1519 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 02:59:34 pm »
 [หื่น]  เข้ามาก็หน้าที่ 85 เข้าไปและ ก็ทีวีเครื่องเก่าเพิ่งเสียนิ ก็เลยเพิ่งได้อนุมัติงบประมาณมาแบบ ผ่อน 10 เดือน  [ปลื่ม]

ก็เลยจัด  50PJ650 เข้าบ้านมา 1 ตัว ขอเป็นสมาชิกด้วยคนนะครับ  [โย่ว] 

ได้มาตั้งแต่วันที่ 30 ธันวาละ แต่เพิ่งลงทะเบียนกะ LG Call Center วันนี้เอง โชคดีที่กลัวจอหดเลยซัด 50 นิ้วไปทีเดียวเลย

ตามที่เพื่อนๆผมหลายๆคนแนะนำ (ยุขึ้นง่ายด้วย) กลับมาบ้านดู

[yes]จอใหญ่สะใจดีชะมัดเลย  มีอะไรแนะนำด้วยนะครับ ฝากเนื้อฝากตัวในอ้อมใจชาว LG FanClub ด้วยนะครับ  [รัก] 

• *
« ตอบกลับ #1520 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 06:31:43 pm »
[หื่น]  เข้ามาก็หน้าที่ 85 เข้าไปและ ก็ทีวีเครื่องเก่าเพิ่งเสียนิ ก็เลยเพิ่งได้อนุมัติงบประมาณมาแบบ ผ่อน 10 เดือน  [ปลื่ม]

ก็เลยจัด  50PJ650 เข้าบ้านมา 1 ตัว ขอเป็นสมาชิกด้วยคนนะครับ  [โย่ว] 

ได้มาตั้งแต่วันที่ 30 ธันวาละ แต่เพิ่งลงทะเบียนกะ LG Call Center วันนี้เอง โชคดีที่กลัวจอหดเลยซัด 50 นิ้วไปทีเดียวเลย

ตามที่เพื่อนๆผมหลายๆคนแนะนำ (ยุขึ้นง่ายด้วย) กลับมาบ้านดู

[yes]จอใหญ่สะใจดีชะมัดเลย  มีอะไรแนะนำด้วยนะครับ ฝากเนื้อฝากตัวในอ้อมใจชาว LG FanClub ด้วยนะครับ  [รัก] 

- หน้าจอสะท้อนแสงไหมครับ

ออฟไลน์ NewLG-LED42

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1521 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 08:46:29 pm »

กระซิบราคามาหน่อยสิครับ ว่าเท่าไหร่ร้านไหน

ออฟไลน์ topman

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #1522 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 09:15:42 pm »
มาแสดงความยินดีครับ ขยันปรับภาพหน่อยก็แล้วกัน ครับ ช่วงแรกๆ

[หื่น]  เข้ามาก็หน้าที่ 85 เข้าไปและ ก็ทีวีเครื่องเก่าเพิ่งเสียนิ ก็เลยเพิ่งได้อนุมัติงบประมาณมาแบบ ผ่อน 10 เดือน  [ปลื่ม]

ก็เลยจัด  50PJ650 เข้าบ้านมา 1 ตัว ขอเป็นสมาชิกด้วยคนนะครับ  [โย่ว]  

[yes]จอใหญ่สะใจดีชะมัดเลย  มีอะไรแนะนำด้วยนะครับ ฝากเนื้อฝากตัวในอ้อมใจชาว LG FanClub ด้วยนะครับ  [รัก]  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2011, 10:37:18 am โดย topman »
äÁèµéͧËÒ¡êǹäÁèµéͧÃèÇÁáªÃìãËÁèÅèÒÊØ´ IPTV ÃѺªÁ¡ÕÌÒ·Ø¡ª¹Ô´ ÀҾ¹µì¢Í§·ÃÙáÅÐ˹ѧ DVD á¶Áªèͧ 18+ 4 ªèͧ ´Ù¿ÃÕ 3 à´×͹ ʹ㨠PM ËÃ×Í â·Ã 081-9556605 email:[email protected] F3 X3 ´ÙàÇÕ´¹ÒÁ HD 12 ªèͧá¶Á áÍÊâµÃ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29585.0

ออฟไลน์ obotjama

• *
« ตอบกลับ #1523 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 10:36:50 pm »
ปรับทุกวันเลยครับ แต่เหมือนมันไม่ยอมพอดีให้เลย วันนี้ปรับดูพอดีละ พรุ่งนี้ต้องปรับใหม่ เห็นท่านบนๆว่ามันต้องรันอิน
นี่เพิ่งใช้มาไม่กี่วัน ก็ค่อยๆเล่นกะมันไปครับ  [ปลื่ม]  คิดว่าซักวันมันจะโอเคครับ  [โย่ว]

ส่วนหน้าจอสะท้อนแสงมั๊ย  มีครับ แต่ไม่มากดูเทียบกับ PJ350 สะท้อนน้อยกว่า แล้วผมดูในห้องนอนไม่ค่อยรู้สึกครับ

มาแสดงความยินดีครับ ขนาดปรับภาพหน่อยก็แล้วกัน ครับ ช่วงแรกๆ

[หื่น]  เข้ามาก็หน้าที่ 85 เข้าไปและ..........
.................ฝากเนื้อฝากตัวในอ้อมใจชาว LG FanClub ด้วยนะครับ  [รัก]  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2011, 10:39:24 pm โดย obotjama »

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #1524 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 12:00:31 am »
ใจเย็นครับ ของผม 50PJ650 เหมือนกันครับ ตั้ง 1,500 ชม.แน่ะถึงนิ่ง โอ๋ตั้ง 107 วัน วันที่ 108 นิ่งซะงั้น คริคริ

ท่านจะจำทุกปุ่มทุกฟังก์ชั่นบนรีโมทได้แน่นอน

ปรับทุกวันเลยครับ แต่เหมือนมันไม่ยอมพอดีให้เลย วันนี้ปรับดูพอดีละ พรุ่งนี้ต้องปรับใหม่ เห็นท่านบนๆว่ามันต้องรันอิน
นี่เพิ่งใช้มาไม่กี่วัน ก็ค่อยๆเล่นกะมันไปครับ  [ปลื่ม]  คิดว่าซักวันมันจะโอเคครับ  [โย่ว]

ส่วนหน้าจอสะท้อนแสงมั๊ย  มีครับ แต่ไม่มากดูเทียบกับ PJ350 สะท้อนน้อยกว่า แล้วผมดูในห้องนอนไม่ค่อยรู้สึกครับ

มาแสดงความยินดีครับ ขนาดปรับภาพหน่อยก็แล้วกัน ครับ ช่วงแรกๆ

[หื่น]  เข้ามาก็หน้าที่ 85 เข้าไปและ..........
.................ฝากเนื้อฝากตัวในอ้อมใจชาว LG FanClub ด้วยนะครับ  [รัก]  

ออฟไลน์ Best

• *
« ตอบกลับ #1525 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 01:01:04 am »
LG Plasma 50PK550R  ราคา 25-27 k  ณ ปัจจุบันหาได้จากที่ไหนบ้างครับ  ใครพอทราบแหล่งบ้าง   [ร้องไห้]

ออฟไลน์ tlpaltis

• *
« ตอบกลับ #1526 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 08:47:21 am »
LG Plasma 50PK550R  ราคา 25-27 k  ณ ปัจจุบันหาได้จากที่ไหนบ้างครับ  ใครพอทราบแหล่งบ้าง   [ร้องไห้]

ผมได้มาตอนปลายปีที่ power buy ราคา 29,990 บัตร citibank ลด 10% ( 0% 4M) scb ลด 8% (0% 10M) ครับ

ออฟไลน์ numame

• *
    • ¨´·ÐàºÕ¹ºÃÔÉÑ·
« ตอบกลับ #1527 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 03:31:53 pm »
 [ไม่เอา]

ออฟไลน์ gikgok

• *
« ตอบกลับ #1528 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 03:45:56 pm »
เมื่อวานไปจัด 50PK550 ที่ Power Buy 29,990  ใช้บัตรลด 10% เหลือ 26,991
แต่พอเทส ดันเป็น dead 1จุด เลยไม่เอามา  ตัวสุดท้ายด้วย  ไม่น่าเล๊ยๆ

เลยไปต่อที่ home pro เซลล์บอก 50PK550 คงไม่ผลิตแล้ว (มั่วป่าวหว่า)
แล้วเชียร์ 42LE5500 แทน ตอนนี้จัดโปรอยู่ เหลือ 27k  ใครมองอยู่ จัดไปเลยครับ ผมว่าถูกมาก

สุดท้าย เข้าไปร้านขายเครื่องใช้ไฟฟ้าในจังหวัด สอบถาม 50PK550 เซลล์บอกไม่มีของ แล้วขอเบอร์ผมไว้
ซักพัก เซลล์โทรมา บอกว่า  มี50PK650  นึกในใจ มีรุ่นนี้ด้วยเหรอฟะ  เลยถามเซลล์ให้แน่ใจ
ว่าเป็น 50PJ650 รึป่าว  เซลล์ยืนยันว่า 50PK650 แน่ๆครับ เป็น FULL HD ไร้ขอบ ราคา 29k

เข้าไปหาข้อมูล ในเว็บ LG thai http://www.lg.com/th/tv-audio-video/plasma-tv/index.jsp ไม่ยักกะมีแฮะ
แต่ไปเจออีกรุ่น 50PK750 ที่เว็บของ usa http://www.lg.com/us/tv-audio-video/televisions/LG-plasma-tv-INFINIA-50PK750.jsp

แล้วตกลง ไอ้50PK650 เนี่ย มีรึป่าวคับ  แล้วคุณภาพเป็นงัยบ้าง  ราคา29k น่าเล่นมั๊ยครับ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #1529 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 09:49:41 pm »
ท่านลองไปดูที่ร้านเลยครับ แล้วมาเล่าสู่กันฟังด้วยครับ

เมื่อวานไปจัด 50PK550 ที่ Power Buy 29,990  ใช้บัตรลด 10% เหลือ 26,991
แต่พอเทส ดันเป็น dead 1จุด เลยไม่เอามา  ตัวสุดท้ายด้วย  ไม่น่าเล๊ยๆ

เลยไปต่อที่ home pro เซลล์บอก 50PK550 คงไม่ผลิตแล้ว (มั่วป่าวหว่า)
แล้วเชียร์ 42LE5500 แทน ตอนนี้จัดโปรอยู่ เหลือ 27k  ใครมองอยู่ จัดไปเลยครับ ผมว่าถูกมาก

สุดท้าย เข้าไปร้านขายเครื่องใช้ไฟฟ้าในจังหวัด สอบถาม 50PK550 เซลล์บอกไม่มีของ แล้วขอเบอร์ผมไว้
ซักพัก เซลล์โทรมา บอกว่า  มี50PK650  นึกในใจ มีรุ่นนี้ด้วยเหรอฟะ  เลยถามเซลล์ให้แน่ใจ
ว่าเป็น 50PJ650 รึป่าว  เซลล์ยืนยันว่า 50PK650 แน่ๆครับ เป็น FULL HD ไร้ขอบ ราคา 29k

เข้าไปหาข้อมูล ในเว็บ LG thai http://www.lg.com/th/tv-audio-video/plasma-tv/index.jsp ไม่ยักกะมีแฮะ
แต่ไปเจออีกรุ่น 50PK750 ที่เว็บของ usa http://www.lg.com/us/tv-audio-video/televisions/LG-plasma-tv-INFINIA-50PK750.jsp

แล้วตกลง ไอ้50PK650 เนี่ย มีรึป่าวคับ  แล้วคุณภาพเป็นงัยบ้าง  ราคา29k น่าเล่นมั๊ยครับ