ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4385830 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr. Smooth

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #198 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 12:27:16 pm »
วันนี้ซื้อ   LG 32LF20FR  มาครับ   มันเปนยังไงบ้างครับตัวนี้ ซื้อมา 19990 เองครับ  จะเอามาไว้ต่อ HDMI เข้ากับการ์ดจอ ATI น่ะครับ

มีอะไรติชมไม๊ครับตัวนี้ แนะนำด้วยครับ  ขอบคุณครับ

เพิ่งถอยมาเมื่อวันเสาร์เหมือนกันครับ แต่ของคุณราคาสูงจัง... [ไม่พูด]

ออฟไลน์ sincerely

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #199 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 03:22:45 pm »
ไม่ทราบว่าของ LG ตัวไหนมี USB เสียบแล้วเล่นไฟล์ Divx หรือไฟล์ .dat ได้มั่งครับ

เอาขนาด 32 นิ้วพอครับ พร้อมราคาด้วยนะครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ wiiii

• *
« ตอบกลับ #200 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 12:59:28 am »
ไม่เปนไรครับซื้อมาแล้ว    [ไม่เอา]    แต่ว่า ตัวนี้มี USB ด้วยครับ

อ่อเออนี่ครับ  ผมกด menu  ตรงรีโมท พร้อมกับ ทีวี  ไม่มีเห็นมีอะไรขึ้นเลยครบั

ออฟไลน์ looky

• *
« ตอบกลับ #201 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 01:20:38 pm »
ไม่ทราบว่าของ LG ตัวไหนมี USB เสียบแล้วเล่นไฟล์ Divx หรือไฟล์ .dat ได้มั่งครับ

เอาขนาด 32 นิ้วพอครับ พร้อมราคาด้วยนะครับ  [ปลื่ม]
ก็   / 32LH70 ราคา 24990 / 32LH35FR  22990

ออฟไลน์ thaidreamhost

• *
    • µÙé rack online
« ตอบกลับ #202 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 09:32:11 pm »
ขอเข้า ชมรม ด้วยคน เพิ่งซื้อ 50PQ30 มาใหม่เลย ได้ของวันจันทร์ ถูกหน่อย เล่นใหญ่ไว้ก่อน  [หื่น]

ออฟไลน์ BIGBANG

• *
    • MSN Messenger - sabaydee_m@hotmail.com
« ตอบกลับ #203 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 10:05:05 am »
ขอเข้า ชมรม ด้วยคน เพิ่งซื้อ 50PQ30 มาใหม่เลย ได้ของวันจันทร์ ถูกหน่อย เล่นใหญ่ไว้ก่อน  [หื่น]
มาบอกกันบ้างเด้อว่าแหล่มมั้ย ราคาดีมากเลย จอใหญ่ดี [หื่น]

ออฟไลน์ pakinai

• *
« ตอบกลับ #204 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 03:26:31 am »
พลาสม่าจะกินไฟมากกว่า LCD ประมาณกี่เท่าคับ ถ้าจอกว้างเท่าๆกัน  [ม่ายยย] ค่าไฟสำคัญเพราะอยู่อพาร์ทเมนต์ที่มิเตอร์ไฟหมุนเร็วที่สุดในประเทศ [เศร้า]

แล้วPlasma นี่สมควรเอามาเล่น PS3 ไหมคับ เพราะResponse time ที่ผมเคยเห็นบางรุ่น 0.001 ms
  [กระโดด]

ออฟไลน์ prachya

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #205 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 05:03:48 am »
พลาสม่าจะกินไฟมากกว่า LCD ประมาณกี่เท่าคับ ถ้าจอกว้างเท่าๆกัน  [ม่ายยย] ค่าไฟสำคัญเพราะอยู่อพาร์ทเมนต์ที่มิเตอร์ไฟหมุนเร็วที่สุดในประเทศ [เศร้า]

แล้วPlasma นี่สมควรเอามาเล่น PS3 ไหมคับ เพราะResponse time ที่ผมเคยเห็นบางรุ่น 0.001 ms
  [กระโดด]

ตอบ Plasma ถ้ารุ่นเดิมคงกินไฟเยอะและร้อน ทำให้ห้องอาจจะต้องเสียค่าแอร์เพิ่มครับ แต่รุ่นใหม่ๆก็ไม่ได้กินไฟเยอะและมีปัญหาร้อนอย่างรุ่นเก่าๆ

ดังนั้นควรเอา Spec มาเปิดดูเป็นรุ่นๆไปครับ ถ้าไม่ได้ดูทีวีทั้งวันทั้งคืน ค่าไฟไม่น่าจะต่างกันมากมายครับ น่าจะห่วงเจ้า PS3 มากกว่าตัวกินไฟเลยครับ

ถ้าเป็นรุ่น PS3 Slim น่าจะดีกว่าจะตัว PS3 ตัวอ้วนครับ ตัวอ้วนเนี่ย .. ตัวพ่อเรื่องการกินไฟเลยครับ ... ลองไปคิดคำนวณดูละกันนะครับ

ออฟไลน์ pakinai

• *
« ตอบกลับ #206 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 06:32:06 am »
ตอบ Plasma ถ้ารุ่นเดิมคงกินไฟเยอะและร้อน ทำให้ห้องอาจจะต้องเสียค่าแอร์เพิ่มครับ แต่รุ่นใหม่ๆก็ไม่ได้กินไฟเยอะและมีปัญหาร้อนอย่างรุ่นเก่าๆ

ดังนั้นควรเอา Spec มาเปิดดูเป็นรุ่นๆไปครับ ถ้าไม่ได้ดูทีวีทั้งวันทั้งคืน ค่าไฟไม่น่าจะต่างกันมากมายครับ น่าจะห่วงเจ้า PS3 มากกว่าตัวกินไฟเลยครับ

ถ้าเป็นรุ่น PS3 Slim น่าจะดีกว่าจะตัว PS3 ตัวอ้วนครับ ตัวอ้วนเนี่ย .. ตัวพ่อเรื่องการกินไฟเลยครับ ... ลองไปคิดคำนวณดูละกันนะครับ
[/quote]

แหมต้องตามมาขอบคุณพี่ปรัชญาอีกแล้ว เผอิญทั้งตระกูลผมไม่มีใครใช้ Plasma คับ (ใช้แต่ธานินทร์ขาวดำ คิคิ [แทง])
ตอนนี้คงหาซื้อได้แต่ PS3 Slim คับ

ขอบคุณคับสำหรับข้อมูล
[ปลื่ม]

ออฟไลน์ Sweet-14

• *
« ตอบกลับ #207 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 09:13:49 am »

32LH20 = 13,500 b.
32LF20 =  16,500 b.
32LH70 = 20,000 b.

2 รุ่นบนต้องเข้าไปปรับใน Service Menu ส่วนรุ่นสุดท้ายใช้ได้เลย  [yes]

ออฟไลน์ topteen

• *
« ตอบกลับ #208 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 01:56:49 pm »
"Service Menu" ของ32lh20 กับ 32lf20 ปรับตั้งค่ายังไงครับ บอกวิธีหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ jzay

• *
« ตอบกลับ #209 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 01:51:07 pm »
ผมพึ่งถอย LG 42 นิ้ว PQ30 มาครับไม่ถึงอาทิตย์เลย โดยรวมๆผมว่าภาพก็โอเคครับ แต่ตอนนี้ผมเกิดสงสัยขึ้นมาว่าขอบด้านซ้ายของจอภาพ มันมีเส้นเรื่องแสงขึ้นมา 1 เส้นซึ่งบางครั้งจะเห็นได้ชัดเลย ตอนแรกคิดว่าเป็นที่หนังแต่ละเรื่อง แต่พอเปลี่ยนแผ่นแล้วก็ยังเป็นอยู่  เลยลองเปลี่ยนเครื่องเล่นก็ยังไม่หายอยู่ดี แต่พอบางฉากที่แสดงสีดำเส้นนี้ก็จะหายไป  มันจะแสดงให้เห็นตอนเล่นในฉากที่ไม่ใช้สีดำน่ะครับ เลยอยากจะถามว่าท่านอื่นๆเคยเจออาการแบบผมไหมครับ

^^^ภาพนี้เล่นจาก DVD ครับ ใช้สายDVD (component)

^^^ภาพนี้ถ่ายให้เห็นเส้นใกล้ๆ

^^^ภาพนี้เล่นกับ HI DEF ต่อจากโน๊ตบุ๊คทาง HDMI

ออฟไลน์ narmtey

• *
« ตอบกลับ #210 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 09:22:34 pm »
สอยมาแล้วที่งาน homepro expo LH50 47"  ราคา 42xxx ใช้บัตรเครดิตลดได้อีก แถมผ่อน 0% 4 เดือน ลดไปลดมาเหลือ 38,180 บาท

แต่ต้องนั่งรอเจ้าสาวอีก 2 อาทิตย์คับ

ออฟไลน์ bomb038

• *
« ตอบกลับ #211 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 08:27:57 pm »
อยากได้  TV  LG 32 นิ้ว สักเครื่องเอาไว้เล่น Xbox 360 ราคาไม่แพง แนะนำหน่อยครับ เท่าที่ดู LG มันถูก สุด - - วัดจากระดับค่า Contrast Ratio อ่ะ ครับ อยากได้ Contrast Ratio สัก 50000 : 1 ครับ

ออฟไลน์ rusticchild

• *
« ตอบกลับ #212 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 01:30:07 am »
สอย มาแล้ว ตอนแรกจะเอาโซนี่แต่ร้านนั้นของดันหมด เลยได้ 32 LH50YR มา แต่ยังปรับอะไรไม่ค่อยเป็น
เอามาเล่นกับps3

ออฟไลน์ schecter

• *
« ตอบกลับ #213 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 01:25:03 pm »
มาเป็นสมาชิกด้วยคนครับ มี 37'' LH70 กะเค้าเครื่องนึง
กำลังรอ ps3 slim ตัวใหม่อยู่........อิอิ ถ้าผ่านการอนุมัติงบประมาณปลายปีนะครับ

ออฟไลน์ BIGBANG

• *
    • MSN Messenger - sabaydee_m@hotmail.com
« ตอบกลับ #214 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 09:01:54 am »
มาเป็นสมาชิกด้วยคนครับ มี 37'' LH70 กะเค้าเครื่องนึง
กำลังรอ ps3 slim ตัวใหม่อยู่........อิอิ ถ้าผ่านการอนุมัติงบประมาณปลายปีนะครับ
ยินดีด้วยครับท่าน [เท่ห์]

ออฟไลน์ basher

• *
« ตอบกลับ #215 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 03:18:09 pm »
จัดมาเรียบร้อยครับ 42pq60 ราคา 20990 0% 10 เดือน cash back 3% แถมร่ม 1 คัน ที่งาน Home pro ยังไม่มีเวลาลองเลยครับ