ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการเล่นไฟล์จาก External HD ครับ  (อ่าน 843 ครั้ง)

ออฟไลน์ heimerazer

• *
สอบถามเรื่องการเล่นไฟล์จาก External HD ครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 03:21:16 pm »
ผมเพิ่งซื้อ Panasonic TH-40C400T มา แล้วพอลองต่อ external hd 500 gb จะเล่นไฟล์หนังพวก avi หรือ mkv มันขึ้นว่าไม่ support ครับ แต่พอเปลี่ยนไปใช้ External HD 1 Tb ที่มีหนังพวก mkv หรือ avi เหมือนกัน กลับสามารถเล่นได้ มันเป็นเพราะอะไรครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
Re: สอบถามเรื่องการเล่นไฟล์จาก External HD ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 12:24:55 am »
อาจจะ.. เกี่ยวกับการตั้งค่า..
Format File System ที่ฮาร์ดดิสค์
ตัวทีวี.. คงไม่รองรับบางฟอร์แมท..?
ครับ..