ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามการเชื่อมต่อชุด home theater กับ tv samsung ครับ  (อ่าน 1086 ครั้ง)

ออฟไลน์ rat308

• *
ถ้าผมจะต่อ tv samsung js8000 + กล่อง true vision + ชุด home theater samsung ht-j5550wk + hd player cloud hd 1195+ โดยอยากให้เสียงจากทุก source ออกที่ชุด home theater

ผมต่อกล่อง true vision กับ hd player เข้า one connect box ผ่านสาย hdmi แล้วเอาสาย optical เชื่อม one connect box กับ ชุด home theater แบบนี้ถูกมั๊ยครับ แล้วถ้าต่อแบบนี้ พวกเสียง dts จะออกที่ลำโพงถูกมั๊ยครับ

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
Re: ขอสอบถามการเชื่อมต่อชุด home theater กับ tv samsung ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 12:59:09 pm »
...HDMI ของอุปกรณ์ทุกตัวต่อตรงเช้าทีวี และ optical  จากทีวี เข้า Home theater ส่วนการถอดรหัส DTS ต้องดูสเปค Optical ของ TV และ Homt theater ว่ารองรับหรือไม่
...ถ้าช่อง HDMI ทีวีไม่พอ ต้องซื้อ ตัวแยก HDMI 1 : 4  ชนิด 3D 4K ราคาพัน 2-3 จาก Adviec มาพ่วงเข้าทีวีครับ.